• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97mini Edition for ALl ver S60V5 Custom™ And Belle™ Cảm nhận nào Anh Em ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.

killdawer

uh.mình cũng thấy vậy.hi

chuyển tap to swipe đơn giản thôi mà. Tớ không dùng công nghệ minimcd vì một hôm cho trẻ con mượn nó vào minimcd làm xóa hết dữ liệu. Muốn giữ dự liệu cũ 1 là backup bằng pc suite 2 là jaf 2file cách này khuyến cáo không nên vì nhiều khi gây xung đột

ban oi sao 5230 minh jaf xong k khoi dong dc.minh dung ban belle

xem lại core . Không nên jaf 2file nhé. Bạn nên jaf all 4file và đã xoá dữ liệu trên thẻ chưa. Tớ bị 1 lần do để xót mod và fonts trên thẻ

Last edited by a moderator:

dungby4

mf nó giới hạn tk free 200mb . Mà của tớ 1 rofs 112mb , tất cả 1.2gb lập nhiều tk lắm mà upload chậm lắm. Dùng mấy cái kia upload nhanh mà không hay bị lỗi

MF giới hạn upload cho tài khoản free là không giwois hạn chỉ giới hạn dung lượng mỗi file là 200mb thôi bạn
bạn cũng có thể lựa chon box.net , nhanh tốc độ up và down mình dùng cap quang là 5mb/s :D

P/S bản cho 5250 ver Belle lỗi tên thư mục, nếu để 4x4 nên để thư mục ra ngoài đủ hết 4x4 cho nó đẹp :D
chưa test bản custom, mình add adobe reader và quick office vào uda của binh24 rùi flash ok không bạn nhỉ ???

killdawer

MF giới hạn upload cho tài khoản free là không giwois hạn chỉ giới hạn dung lượng mỗi file là 200mb thôi bạn
bạn cũng có thể lựa chon box.net , nhanh tốc độ up và down mình dùng cap quang là 5mb/s :D

P/S bản cho 5250 ver Belle lỗi tên thư mục, nếu để 4x4 nên để thư mục ra ngoài đủ hết 4x4 cho nó đẹp :D
chưa test bản custom, mình add adobe reader và quick office vào uda của binh24 rùi flash ok không bạn nhỉ ???

xem lại đi mf tối đa free là 200mb .box còn bựa hơn free úp file nhỏ hơn 50mb . Mình để tên belle vào đầu cho không bị trùng với bản custom . Thêm vô tư nhưng theo tớ nên dùng pisel smart offic hay hơn đỡ tốn dung lượng ổ c

dungby4

xem lại đi mf tối đa free là 200mb .box còn bựa hơn free úp file nhỏ hơn 50mb . Mình để tên belle vào đầu cho không bị trùng với bản custom . Thêm vô tư nhưng theo tớ nên dùng pisel smart offic hay hơn đỡ tốn dung lượng ổ c

không . mình đổi tên rùi flash xong rùi mà , lỗi tên thư mục dạng xxxapp_tools_girdx
pisel smart office đọc đc pdf không nhỉ ??? với lại mình add 2 pm kia vào có full không hay phải làm thế nào nữa ?
đây là thông số MF
Maximum Individual File Size
up to 200 MB
Long Term Storage
Limited
Content Distribution
0 MB/mon
acc free của mình up cũng phỉa hơn 2gb rùi bạn ạ :D
mình dùng 2 năm nay rùi mà

killdawer

chú ý rất có thể download tại filefactory bị lỗi . Các anh em không tắt wed filefactory để tránh bị lỗi khi down

dungby4

không . mình đổi tên rùi flash xong rùi mà , lỗi tên thư mục dạng xxxapp_tools_girdx
pisel smart office đọc đc pdf không nhỉ ??? với lại mình add 2 pm kia vào có full không hay phải làm thế nào nữa ?
đây là thông số MF
up to 200 MB
Long Term Storage
Limited
Content Distribution
0 MB/mon

killdawer

chú ý rất có thể download tại filefactory bị lỗi . Các anh em không tắt wed filefactory để tránh bị lỗi khi down gây đến hỏng file jaf bị lỗi

kukumalu9vt1

mình tải core trong http://duybinh24.blogspot.com/2011/08/refresh-v2-cfw-n97v30-ported-by-binh24.html tải " RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24.7z " dùng với bản belle 5800 rm-356 mà lỗi như zầy nèk, ko bik minh tải có đúng core ko?

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

killdawer

đây là thông số MF
up to 200 MB
Long Term Storage
Limited
Content Distribution
0 MB/mon

đọc pdf siêu luột luôn

killdawer

bạn ấy hiểu nhầm thông số MF
@killdawer sau bản này , post bản fix up mf nhé
không có thể dùng drive của google :D 5g đấy

uk. Tk mai tớ sẽ next link sang đấy

mình tải core trong http://duybinh24.blogspot.com/2011/08/refresh-v2-cfw-n97v30-ported-by-binh24.html tải " RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24.7z " dùng với bản belle 5800 rm-356 mà lỗi như zầy nèk, ko bik minh tải có đúng core ko?

Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

xem lại thao tác jaf

Last edited by a moderator:

demngoclan

mình để như bạn nói mà dow mãi cũng chả xong.:D
dow về lâu vãi.bèo cũng cả tiếng lum wa.bạn killdawer xem lại links dow xem sao chứ đà này ea nản wa.~X(

Chỉnh sửa cuối:

dungby4

mình để như bạn nói mà dow mãi cũng chả xong.:D
dow về lâu vãi.bèo cũng cả tiếng lum wa.bạn killdawer xem lại links dow xem sao chứ đà này ea nản wa.~X(

mình down BT bạn à 42 phút :|

Status
Không mở trả lời sau này.