• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233 Blaze Final 40.1.003 (update 11/6)

thonga4

Bản này em lấy từ bản Blaze của DJnokia5233 bên trang PNHT. Ai muốn xem có thể google:)) . Nhưng em đã add thêm Tiếng việt và bàn phím qwerty nhỏ của C6, Tap to unlock vv....Các mod khác từ xưa em ko nói ra. Mod đặc biệt có thể nói là cpu: máy chạy rất nhanh và ko tốn pin ( fw gốc mà :D) RAM trống thoải mái. Có thể thay đổi hình boot trong thư mục boot. Nhận file blutooth đc bỏ vào trong thư mục Blutooth trên thẻ....vv

Hướng dẫn sử dụng : bc1 down cái file gốc này của bác binh24 http://www.mediafire.com/?qjubtzj7vsjpcq5
bc2 down file rof2 của em về giải nén cùng vs core của binh24 chung 1 thư mục ....\RM-625
update bản Blaze Final add TV http://www.mediafire.com/?m58me22d0y9s0hm => cảm ơn bạn minhtuanhttm đã đóng góp . Dạo này ôn thi bận quá :D
Chú ý: xóa các folders private,sys,system,resource trong thẻ nhớ và sử dụng jaf như hình

Lần đầu post bài có gì sai sót mong các MOD giúp đỡ ;;)

Chỉnh sửa cuối:

thonga4

sao không dùng swipe to un lock
mình thấy cái đấy nó tiện hơn chứ
theo mình thấy cái này tiện hơn. có 1 chạm. sweep kéo hơi lâu mà đôi khi xịt @@. Mà cái này nó đang mới nữa nên thử

noknowanyone

Bản này của cả team Blaze! chứ không phải của mình DJNokia5233 nhé. Theo quảng cáo của họ thì RAM free có thể lên đến 77.7 MB mình thử hết cỡ cũng chỉ được 74MB. Bản này là FW gốc nhưng dựa trên cấu trúc của C6 nên có nhiều dung lượng trống hơn để cook, không dùng ROFS3 dễ sửa.

thuyna

bác chỉ giùm cách xóa tap to unlock, e ko thích dùng cái này lắm, xài slide to unlock tiện hơn

cloudzxz

Chủ topic tách dùm mình tiếng việt fw 5230 nhé.Máy mình k chạy đc soft tách ngôn ngữ

thonga4

Chủ topic tách dùm mình tiếng việt fw 5230 nhé.Máy mình k chạy đc soft tách ngôn ngữ
Máy mình WinXP ko cài đc cái .NETframe4 nên cũng ko dùng đc cái soft ấy luôn. Mình làm theo cách này http://webcache.googleusercontent.c...&hl=vi&ct=clnk&gl=vn&source=www.google.com.vn
Bạn vào xem thử.

sao không dùng swipe to un lock
mình thấy cái đấy nó tiện hơn chứ
nên bỏ cái phần mềm unlock xấu lắm còn lại thì ok
Lần sau mình sẽ chuyển thành cái sweep to unlock. Bây h các bạn test thủ có lỗi j mình cập nhật luôn

hungcck1oto

Bạn ơi đổi cái khóa màn hình thành Swipe to unlock đi. Xài được cái tap unlock đc vài hôm chán, nhìn nó lệch nên chẳng có tí cảm tình nào.
Chỉ tiếc mỗi cái là ko có smart dialer nếu ko thì chẳng thua gì FW C6
Mình sẽ chờ bản Swipe to unlock để xài

king_cfc

sài ngon nếu dùng tiếng anh,nhưng chuyển sang tiếng việt thì ko còn thanh tool bar ở màn hình chủ nữa, thay vào đó là 2 nót ( đt và danh bạ ), nút restart cũng vậy, chuyển sang TV mất lun, ko bít có ai bị 1 lỗi nữa ko, đó là khởi động lại máy thì luôn hiện ra trình cài đặt ứng dụng giống như khi vừa reset lại máy mà vẫn còn ứng dụng cài ở thẻ nhớ
mong pác lưu tâm và sửa những lỗi trên giùm, bản này chạy rất ổn định, thanks!!!

doanduylinh

sài ngon nếu dùng tiếng anh,nhưng chuyển sang tiếng việt thì ko còn thanh tool bar ở màn hình chủ nữa, thay vào đó là 2 nót ( đt và danh bạ ), nút restart cũng vậy, chuyển sang TV mất lun, ko bít có ai bị 1 lỗi nữa ko, đó là khởi động lại máy thì luôn hiện ra trình cài đặt ứng dụng giống như khi vừa reset lại máy mà vẫn còn ứng dụng cài ở thẻ nhớ
mong pác lưu tâm và sửa những lỗi trên giùm, bản này chạy rất ổn định, thanks!!!
Bạn qua PNHT tai trực tiếp của Blaze về nếu muốn có thể thêm tiếng việt thôi đừng mod thêm gì cả sẽ ok không có lổi gì

thonga4

Bạn ơi đổi cái khóa màn hình thành Swipe to unlock đi. Xài được cái tap unlock đc vài hôm chán, nhìn nó lệch nên chẳng có tí cảm tình nào.
Chỉ tiếc mỗi cái là ko có smart dialer nếu ko thì chẳng thua gì FW C6
Mình sẽ chờ bản Swipe to unlock để xài
bản này do file core của bác binh24 làm có pha đc C6 nên có thể thêm 1 số mod của C6 vào đc nhưng hơi khó mod. Mình đang tìm hiểu thêm. Bạn chờ tí

Bạn qua PNHT tai trực tiếp của Blaze về nếu muốn có thể thêm tiếng việt thôi đừng mod thêm gì cả sẽ ok không có lổi gì
bạn có thể tải bản Blaze Final về. Bản đó đang mới nhất nhưng mình ko add đc Tiếng việt vào đc. ( add vào jaf xong máy khởi động sáng đèn rồi tắt :(( ) Bác nào hỗ trợ mình đc ko

vunguyenmt

@thonga4: em ko biết nhấn thanks những bài đóng góp ý kiến trong topic của mình hả em?

lapvoit

bản này do file core của bác binh24 làm có pha đc C6 nên có thể thêm 1 số mod của C6 vào đc nhưng hơi khó mod. Mình đang tìm hiểu thêm. Bạn chờ tí

bạn có thể tải bản Blaze Final về. Bản đó đang mới nhất nhưng mình ko add đc Tiếng việt vào đc. ( add vào jaf xong máy khởi động sáng đèn rồi tắt :(( ) Bác nào hỗ trợ mình đc ko

Bản Blaze Final Add tiếng việt bình thường nghe bạn, mình mới làm xong, nếu có nhu cầu mình up rofs2 tiếng việt lên cho.

thuyna

Bản Blaze Final Add tiếng việt bình thường nghe bạn, mình mới làm xong, nếu có nhu cầu mình up rofs2 tiếng việt lên cho.

bác tiện thể bỏ luôn cái tap to unlock đi đc ko. bác up lên cho anh e down với, thank bác