• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5800 v60.0.003 - The Dark Knight Returns by dangquy197

imperator_1402

Theme mình đặt riêng ở bác Radium cho riêng FW mình rồi :D Mua bản quyền rồi. hé hé. Cấm bác dùng cho FW khác :p

Trong tổng hợp Mod có đấy bạn :D

Không bạn à, vẫn dùng rất bình thường, chắc bác flash lỗi rồi :D

chủ thớt cũng lấy mod centext ở Tổng hợp mod à? tớ thử mod center text ở đấy rồi nhưng không được, help!!!!!!!!!!!

style144

Thớt owiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, fix cái link hộ với, tải không được :ar!:ar!:ar!

dangquy197

để nguyên cái bảng ý ấn F5 và nhấn down bình thường.

P/s: Bản này edit từ CFW by binh24 :D

Thì ngày xưa a Bình24 là người Port bản C6 qua cho 5800 mà :D Chẳng lấy ở đấy thì lấy ở đâu. Mình lấy cái Rofs2 của a ấy về chỉ có mỗi cái homescreent thôi bạn :D nếu bạn tham gia cook từ 2 năm trước chắc bạn sẽ hiểu :D

a nào dùng team viewer dậy e cách port vs..

Add yahoo của mình nhé: kingofvirus_trojanhorse

hình như là link ko tải được chủ top

Thớt owiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, fix cái link hộ với, tải không được :ar!:ar!:ar!

Đã để hiển thị Link luôn rồi đấy, e vẫn tải bình thường nhé các bác :D

dangquy197

Bản Update 15:05 24/12/2012

Do ở bản gốc mình ko để ý nên 1 vài file mình để lệch chỗ :D Cái này do tật cú đêm nhiều nên đâm ra ngớ ngẩn, mong anh em lượng thứ :D

Update thì tất nhiên sẽ có 1 số tính năng khác, và sáng nay mới lấy được tai nghe Nokia WH-701 về test. Mìn phát hiện ra là tai nghe chính hãng của Nokia thì khi nạp bản Dolby Sound này vào tiếng Bass đập ko chuẩn bằng tai Monster Beats Solo HD by Dr.Dre nên mình đã làm lại 1 bản nữa Non Dolby Sound. Bản này hợp với tai nghe WH-701 của Nokia hơn. (Nghĩa là tai nghe đi theo máy Nokia nên flash bản Non Dolby, còn tai nghe hàng hiệu các bạn mua ngoài như Beats Solo, Sennheiser, Creative,... thì nên Flash bản Dolby Sound. Chín vì thế mà trong File download về sẽ có 2 file Rofs2. Tùy vào tai nghe của mình mà chọn file Rofs2 cho phù nhé mọi người)

Ngoài ra mình còn chỉnh lại 1 tí nữa trong hệ thống để máy chạy nhanh hơn. (Cảm ơn đồng chí congtutrensan_9x đã nhắc nhở). Dạo này mải học giáo trình Android cú đêm nên quên trước quên sau hơi nhiều :(

Link Download

Link Mediafire

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jo22b1bqr05kdk7[/DOWNLOAD]

Link Drop Box

[DOWNLOAD]http://dl.dropbox.com/u/93051773/Update-The-Dark-Knight-Returns-by-dangquy-197.zip[/DOWNLOAD]

Link dự phòng Google

[DOWNLOAD]https://docs.google.com/open?id=0B9OBwxkfvUVEVmxoaTBxWlhqajA[/DOWNLOAD]

Uploading......

Chỉnh sửa cuối:

demngoclan

ÔI,cfw nhanh khiếp,cảm ứng mượt.
mình jaf xong con 5800 của mình phát hien LỖi chủ thớt ơi.camera không chụp hình bằng cảm ứng được.vẩn còn hiện tương camera hiện đang dùng. :D

dangquy197

ÔI,cfw nhanh khiếp,cảm ứng mượt.
mình jaf xong con 5800 của mình phát hien LỖi chủ thớt ơi.camera không chụp hình bằng cảm ứng được.vẩn còn hiện tương camera hiện đang dùng. :D

Mình cam kết là máy mình sau Flash ko hề dính lỗi trên

Bạn Flash mà flash chưa sạch rồi, mình vẫn chụp hình cảm ứng bình thường. Đợt trước mình có Up thử 1 bản Win 7 của Congtutrensang_9x sau đó mình Up lại phiên bản của mình vẫn ko sạch, vẫn còn bám lại mấy cái Belle Bar và 1 vài chức năng nên có thể bạn bị như vậy là do lí do trên.

Bạn cần phải xóa hét dữ liệu rác trên thẻ nhớ. Format Factory. Tiến hành flash máy nhớ chọn Factory Set. Nếu sau đấy vẫn bị thì bạn cần ra cửa hàng để họ Flash lại bằng Box để xóa triệt để lỗi trên. Đợt trước mình phải ra quán mượn Box của họ để nạp về phiên bản gốc. Bạn để ý cái hàng Test Mode mà máy chạy sau Flash lên 2 chữ Done Done mới dc cơ. Và phải Flash bằng JAF chứ ko dùng được Phoenix nhé.

demngoclan

để mình thử xem sao. :((
không được rùi. mình vẫn bị lỗi đó. cho mod fix vào thì ok.nhung chất lượng lại không được như bản gốc. hix
bạn cho mình xin mod camera của bạn để mình fix thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

để mình thử xem sao. :((
không được rùi. mình vẫn bị lỗi đó. cho mod fix vào thì ok.nhung chất lượng lại không được như bản gốc. hix
bạn cho mình xin mod camera của bạn để mình fix thử xem sao

Thế thì bạn nên xách máy ra cửa hàng bảo họ flash bằng Box đi bạn. Máy bạn ko sạch dc rồi :D Nạp mấy FW cook có MiniCMD hay lỗi linh tinh thật :D

congtutrensan_9x

Thế thì bạn nên xách máy ra cửa hàng bảo họ flash bằng Box đi bạn. Máy bạn ko sạch dc rồi :D Nạp mấy FW cook có MiniCMD hay lỗi linh tinh thật :D

lại phát biểu liều rồi. Minicmd không có tội gì nhé, với cần gì phải box. muốn xóa tàn dư fw cũ quá đơn giản. vào cài đặt ứng dụng xóa hết phần mềm. xóa dữ liệu trên thẻ nhớ, tháo thẻ nhớ rồi tiến hành flash. flash xong thì lắp thẻ nhớ rồi bật máy :)) camera mà không nét thì thêm mod camera vào. mod nghe nhạc thì lên dùng một kiểu thôi. chứ pha nhiều mod vào nghe nhạc lỗi lắm chẳng hạn equalize n8 vs 808 hay c6

Nói chung là không dính đến thằng belle ít lỗi hơn hẳn. Nhưng tớ dám cá là bản này không nhanh hơn bản của tớ :))~

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

lại phát biểu liều rồi. Minicmd không có tội gì nhé, với cần gì phải box. muốn xóa tàn dư fw cũ quá đơn giản. vào cài đặt ứng dụng xóa hết phần mềm. xóa dữ liệu trên thẻ nhớ, tháo thẻ nhớ rồi tiến hành flash. flash xong thì lắp thẻ nhớ rồi bật máy :)) camera mà không nét thì thêm mod camera vào. mod nghe nhạc thì lên dùng một kiểu thôi. chứ pha nhiều mod vào nghe nhạc lỗi lắm chẳng hạn equalize n8 vs 808 hay c6

Nói chung là không dính đến thằng belle ít lỗi hơn hẳn. Nhưng tớ dám cá là bản này không nhanh hơn bản của tớ :))~

Hôm thử bản Win 7 của ông xong lỗi um cả lên đấy, flash về CFW cũ mà vẫn còn MiniCMD đấy nên mình mới đoán MiniCMD nó ăn vào trong chip nhớ Flash luôn. Sau phải xách máy ra mượn Box của thợ chạy mới sạch được đấy :| Thử cách của bạn rồi, ko hết. Thậm chí mình còn chạy về FW gốc rồi mới flash tiếp nhưng lỗi vẫn lỗi, dù đã tháo thẻ nhớ 8-|

Nạp bản Update rồi thử lại xem sao :)