• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] - Nokia C6-00/5800 20.0.042 [Mucelago] - [5800 v52] ENG-VIET - 27/01/2011

mai_tien_dat_251

Cảm nhận đầu tiên là thấy mượt, icon to, rõ ràng, bám sát các chức năng FW gốc! Chỉ tiếc là mất chức năng “các ứng dụng đang mở” mỗi khi bấm “tuỳ chọn”, hơi bất tiện vì sẽ phải bấm nút Menu nhiều, hơi sót! Chưa cảm nhận được nhiều, sẽ tìm hiểu thêm. Thanks mọi người nha!

Kết nhất quả icon to, dễ nhìn, menu 3x4!

jinsk8r

Cảm nhận đầu tiên là thấy mượt, icon to, rõ ràng, bám sát các chức năng FW gốc! Chỉ tiếc là mất chức năng “các ứng dụng đang mở” mỗi khi bấm “tuỳ chọn”, hơi bất tiện vì sẽ phải bấm nút Menu nhiều, hơi sót! Chưa cảm nhận được nhiều, sẽ tìm hiểu thêm. Thanks mọi người nha!

Kết nhất quả icon to, dễ nhìn, menu 3x4!

Nhiều người quen giữ menu để ra cái App Manager lắm ^^ Cho nên cái đó không thành vấn đề

bunrieucua

Chỉ tiếc là mất chức năng “các ứng dụng đang mở” mỗi khi bấm “tuỳ chọn”, hơi bất tiện vì sẽ phải bấm nút Menu nhiều, hơi sót!
Cái này chủ thớt cố tình cook như thế mà bạn:-?
Mod Loại bỏ Show open apps(Xem ứng dụng đang chạy) ở tùy chọn là mod mới trong box CFW đó\-/

ljz282

Cái này chủ thớt cố tình cook như thế mà bạn:-?
Mod Loại bỏ Show open apps(Xem ứng dụng đang chạy) ở tùy chọn là mod mới trong box CFW đó\-/

Cái này có giúp giảm tải hay cải thiện vấn đề nào ko bạn?

_GD_

Bạn xem lại nha, thứ nhất là chỉ có 3 file thôi, thứ nhì là mấy file của bạn flash không có liên quan gì tới Firmware của mình cả. Chịu khó Flash Manual nha, file MCU thì chọn đuôi C0r, file PPM thì chọn đuôi V01 còn file CNT thì chọn đuôi fpsx. Nhớ stick luôn Factory Reset.

3 file đó + với fw gốc 5800 hả bạn?sao mình làm như bạn chỉ vào thư mục kô thấy fyle?

jinsk8r

Các bạn tải thêm cái này rồi bỏ vào thư mục chứa Firmware
http://www.mediafire.com/?3r9kv860ztow589

Sau đó Rename 3 cái cũ như sau:

Flash là ok.

Nhận xét:

-Xài khá ổn định, một số lỗi lặt vặt ko đáng kể (icon bị nhỏ lại, phím chụp cảm ứng tắt, Ovi store chưa tự cài)
-Effect nghèo nàn (bạn cứ nên để effect mặc định của C6 rồi tắt đi cũng được)
-Giao diện và font chữ mặc định khá tốt, nhìn dễ chịu.
-Tốc độ tốt (có thể tối ưu hơn nữa nhưng như thế sẽ hao pin)
-Cấu trúc menu chưa được hợp lý lắm
-Thời gian dùng pin thì đang test

Đánh giá: 8.5/10

Phát huy những điểm mạnh (tốc độ, ổn định, giao diện, tinh giản) và fix một số lỗi nhỏ, mình tin chắc FW sau sẽ được nhiều người tin dùng :)

Btw, nếu có thể, mình sẽ giúp bạn làm FW kế tiếp trong mấy ngày giáp Tết này. Nếu được cứ pm mình qua profile.

Chỉnh sửa cuối:

tamdao1

Mình ủng hộ 2 pro, hiện mình vẫn đàng fw v52 gốc do mình tự nấu vì trên dd nhìêu fwc c6 wá mà mình lại chảng thấy thích cái nào hết, mặc dù là rất muốn flash fw c6 nhưng không có thời gian nấu. Mỗi người 1 ý, thêm vào nhiều thứ linh tinh wá còn làm mất hay đi, sẽ có nguười kô thích chổ này, kô thích chổ kia. Vd như việc chủ thớt bỏ cái "show open apps"+ effect đã edit đã có nhiều bạn kô thích,tốt nhất là đừng thêm bất cứ app nào kể cả Việt map + rompatch nữa. Càng giống fw v52 càng tốt nhé 2 prô. Chủ yếu là fix lỗi fw thôi. Sẽ tạo nên khác biệt đó, rất hay. Clap....Clap
Online= 5800 có j thiếu sót xin đừng chém nhé.
Thanks all

dxpro1991

Sau 1 đêm vọc tới vọc lui thì thấy FW xài tốt, ổn định, pin thì mình chưa test vì tối qua tới giờ toàn vô mạng nên hao k thể nói đc :D

Vì effect nghèo nàn nên mình đã tự cook lại effect và 1 số apps thông dụng nhẹ (SwissManager, Screesnap, FileBrower v.v...) đưa vào cfw của bác

Hy vọng bản sau sẽ thành công hơn :D

mucelago

Active Member
Btw, nếu có thể, mình sẽ giúp bạn làm FW kế tiếp trong mấy ngày giáp Tết này. Nếu được cứ pm mình qua profile.

Xin cám ơn bạn jinsk8r đã quan tâm. Thực ra đây là FW cá nhân mình làm để dùng và thấy ổn nên share lên với mọi người thôi chứ nói thật là quỹ thời gian của mình rất eo hẹp nên khó mà có thể phát triễn tiếp được. Hơn nữa CFW này giống như 1 cái nền tảng tiêu chuẩn để các Modder khác tiếp tục phát triễn ( khỏi mất thời gian làm lại từng bước với những mod đơn giản thông dụng ) và tất nhiên các Modder khác cũng như bạn Jinsk8r cứ phát triễn tiếp nếu thấy thích vì đây là CFW chung của cộng đồng chứ không của riêng ai cả. Mình cũng rất mong là các Modder siêu đẳng như Anther, Jinsk8r, Jackpham vv..vv... tiếp tục phát triễn những bản CFW thật sự tốt cho cộng đồng người dùng 5xxx ( 5800, 5233, 5530 vv..vv.. ). Xin cám ơn tất cả các Modder cũng như bạn Jinsk8r.

mucelago

Active Member
Mình để trong E:\Music nó vẫn quét ra =))

:| đúng là như vậy :| thật lạ...

Hình như các modder pro đều chuyễn nhà qua Sym^3 cả rồi thì phải. Mà công nhận Sym^3 chạy mượt thật :-?

jinsk8r

Lạ thật, mình cũng ko check kỹ file 101FFCD2 của bạn, chắc là có quét E:\Music

Nhớ hồi v50 đó mình chỉnh mãi cái menu nó mới kinetic mượt 1 chút, giờ thì chả phải mod miếc gì :))