• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

langthangtronkiep

Hờ hớ.. Mọi người có test dung lượng pin của máy 5530 chưa? Xem phim liên tục được ~3h .. như vậy có phải là chai pin rồi ko? Hic.
Mình thấy có loại pin Galilio BL-4U 1600 mhA cho 5530. Không biết dùng có ổn không nhỉ.
VỪa chụp vài cái ảnh test sau khi vọc cái CFW mới này. ( Ổn định quá nên giờ thoải mái nghịch ngợm _ hehe )

Ram lúc nào cũng ổn ở con số 45.. cứ xuống lại lên, xuống lại lên.. :D. Thỉnh thoáng reset cái lại lên 57.. :)). Công nhận thích thật !

Mấy cái theme của bạn chất quá :D. cho mình xin file cài được ko :D:p

bebe_cute

Thì mình dùng chính JbakTaskMan đóng nó lại, và khi mình dùng xong nó sẻ tự đóng cho mình luôn haha:)):)):))

Ủa bãn này dùng Jbak ko đụng với swipe hả a? e dùng ramblow lâu lâu w3n tắt mấy patch trog rom cứ khởi động lại máy hoài :(

troly

Well-Known Member
Ủa bãn này dùng Jbak ko đụng với swipe hả a? e dùng ramblow lâu lâu w3n tắt mấy patch trog rom cứ khởi động lại máy hoài :(

Vẫn đụng nhưng mình lại dùng thằng SPP SlideUnlock v1.16 để khóa nhìn nó pro hơn nhiều, mình lại tùy chỉnh hình ảnh rất đẹp.
Bản 'sao rơi' hình như nó chạy không mượt bằng bản trước đó.:D

daugiang1987

Vẫn đụng nhưng mình lại dùng thằng SPP SlideUnlock v1.16 để khóa nhìn nó pro hơn nhiều, mình lại tùy chỉnh hình ảnh rất đẹp.
Bản 'sao rơi' hình như nó chạy không mượt bằng bản trước đó.:D

Do hiệu ứng nặng mới vậy đấy

thepianist

Có đụng nhưng chỉ luk nào cần a mới bật Jbak, dùng xong lại Thoát ^^

quan89tn

a BẢo ơi..up dùm e folder patches trong ổ E với...ko hiểu sao lúc format xong thì có folder patches...nhưng ko rõ cài faanf mềm j xung đột hay sao mà 1 luk sau mất hút....với lại thỉnh thoảng Shmenssenger bị lỗi java j đó..phải gỡ đi cài lại...rồi rétart font mới được...e đã format trước khi flash cẩn thận...

Asutaka

dùng Ramblow thì chỉ cần tắt path show system files đi là ok,

ngohuyhoang

Thay lại hàng trên rùi em
Vừa úp bản mới hồi sáng, giờ lại phải úp tiếp T.T thanks anh

Vừa úp lại, nhận xét chút :
- menu 4x5, nhìn hơi bé,thích kái 4x4 hồi sáng hơn
- Mất đống sao bay ở ngoài màn hình T.T
- Hình boot đẹp hơn hẳn :D
......
Ngoài mấy cái trên có còn gì hơn không anh, nếu không úp lại kái lúc sáng lấy 4x4 với sao bay vậy :( hay anh làm 1 bản như này giữ kái menu như sáng + thêm sao bay đc ko

Last edited by a moderator:

Asutaka

trời, mới ngủ dậy lên đã có bản mới rùi, sao a bảo lại quyết định để menu 5x4 vậy, có bé wa ko, có mod nào mới trong bản này ko vậy a,

daugiang1987

lỗi applicasion colsed videosystem kern-exec 3. là sao vậy bác?

Lổi thì phải nói rỏ là lổi gì chứ ghi như vậy bố nào mà trả lời cho được

- Kiểu menu 4x5 ở trên cho các bạn nào thích tiện lợi vì cứ lôi hết icon ra menu cho dể tìm. Bản đó củng chưa thay đổi gì nhìu vì đang bận làm một số mod mới...

Asutaka

Lổi thì phải nói rỏ là lổi gì chứ ghi như vậy bố nào mà trả lời cho được

- Kiểu menu 4x5 ở trên cho các bạn nào thích tiện lợi vì cứ lôi hết icon ra menu cho dể tìm. Bản đó củng chưa thay đổi gì nhìu vì đang bận làm một số mod mới...

uhm, e chờ bản mới của a rùi test lun thể,

b0m_lx

vào internet cứ chậm chậm thế nào ý
để video và ảnh ở hide foder vẫn quét như thường