• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

KhueKn

Anh ơi em thấy bản hôm qua đọc file nhạc hết cả cái thẻ nhớ luôn, bản up sáng nay fix lỗi đó luôn chưa ạ?

ANPRIME

bản anh mới fix em dang test,nói chung là rất ổn định,không còn lỗi xm và lỗi restart cũng không còn nữa,ram đã free nhiều hơn,thanks anh!

daugiang1987

sao bác lại bỏ link hôm qua vậy Link media máy nhà em chịu chết, buồn quá.

- Up thêm link mới cho bạn trên đó

Anh ơi em thấy bản hôm qua đọc file nhạc hết cả cái thẻ nhớ luôn, bản up sáng nay fix lỗi đó luôn chưa ạ?

- Chủ ý mình cho nó đọc lun cả vì có nhìu bạn thắc mắc sao nhạc ko tìm thấy

KhueKn

Hic vậy thì căng quá :D, nhạc chuông với cả mấy âm của các phần mềm đều lọt vô hết cả.

nguyet_nhu

anh ơi sao mổi lần em vào trình phát nhạc seach thì là bị đứng máy vậy anh?

nguyet_nhu

ỡ đây có bạn nào bị lỗi giống mình ko?
cứ vào làm mới danh sách nhạc thì là đứng máy phải lấy cục pin ra và lắp vô lại thì mới hoạt động bình thường :|

baydi

Chắc đây là một lỗi mới phát sinh chưa được fix. Chờ bản update kế tiếp sao

daugiang1987

anh ơi sao mổi lần em vào trình phát nhạc seach thì là bị đứng máy vậy anh?
ỡ đây có bạn nào bị lỗi giống mình ko?
cứ vào làm mới danh sách nhạc thì là đứng máy phải lấy cục pin ra và lắp vô lại thì mới hoạt động bình thường :|

Khỡi động lại máy là hết ko thì chép tập tin đính kèm trên làm theo hướng dẩn là hết

tomdavid

cho em xin cái theme lúc mới cài bản 3-9 cài cho cái 5800 của Chú e với nhé thanks Chi trước nhé

ANPRIME

Đã fix lại các lổi đó rồi do mình sơ suất chĩnh file bị thiếu các bạn thông cảm nghe

- Ram sau khi flash xong free hơn nhiều

anh Bảo ơi,sau khi flash xong,ram của anh Bảo free khoảng bao nhiêu vậy anh

quan89tn

a Bảo ơi..làm sao để cài được TTpot nhỉ...thấy bảo ko tick vào dấu Patch 4 run là được...nhưng luk cài ko có lựa chọn tích dấu chỉ có nút Ok & Cancel...nên ko cài được...a chỉ cách cài được ko ạ...?

daugiang1987

anh Bảo ơi,sau khi flash xong,ram của anh Bảo free khoảng bao nhiêu vậy anh

- Ram free 60m

a Bảo ơi..làm sao để cài được TTpot nhỉ...thấy bảo ko tick vào dấu Patch 4 run là được...nhưng luk cài ko có lựa chọn tích dấu chỉ có nút Ok & Cancel...nên ko cài được...a chỉ cách cài được ko ạ...?

- Qua bên topic việt hóa kiếm cái bản việt hóa của kienvp mới nhất cài vào là oke

Sữa lại cho các bạn củng như các bạn mới là chỉ đọc nhạc ở E\Music thôi nhé các bạn chép nhạc vào đó rồi khỡi động lại máy đã up lại ở trên

b0m_lx

bản 3.9 dùng có vẻ chậm , kô có effec nên hơi chán
chơi game hay bị giật , có lúc đen cả màn hình
có lúc đang cài ứng dụng thì đứng máy , phải tháo pin khởi động lai
=> đang chạy lại bản 1.9

nguyet_nhu

=> đang chạy lại bản 1.9

mình cũng vậy ko có effects thì nhìn FW hơi kì.
mình cũng đang xài bãn 1/9. vì nó có effects trông nó có vẽ đẹp hơn. buồn :(

P/s: Anh Bảo có thể add thêm cái effects vào thì hay vì cái efects đó đẹp mà ko add vào thì uổng quá.

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

=> đang chạy lại bản 1.9
mình cũng vậy ko có effects thì nhìn FW hơi kì.
mình cũng đang xài bãn 1/9. vì nó có effects trông nó có vẽ đẹp hơn. buồn :(

P/s: Anh Bảo có thể add thêm cái effects vào thì hay vì cái efects đó đẹp mà ko add vào thì uổng quá.

Đã test bản mình mới up lại tối qua ở trên chưa chơi game hay cài đặt có gì đâu nào cài đầy đủ ứng dụng khởi động lại máy ram khi nào củng trên 55m

nguyet_nhu

Đã test bản mình mới up lại tối qua ở trên chưa chơi game hay cài đặt có gì đâu nào cài đầy đủ ứng dụng khởi động lại máy ram khi nào củng trên 55m

vậy là bãn 3/9 ở trên đả add effects vô rồi hả anh?
để em flash lại test ngay cho nóng :D

ken_arct

Mình thấy bản 3.9 này chạy ổn định đấy chứ! Thằng em mình cày Micro Ware cả đêm mà chả thấy xi nhê gì. Chỉ sót mấy cục pin thui. :(
Hình như cài themes khác vào thì máy chạy nhanh hơn mấy cái themes mặc định thì phải :D. Mỗi tội luk cài ứng dụng. Chạy hơi lâu so với các bản trước. Ram thì mới khởi động ~60.. Sau luk sài chắc tầm 40 ~ 50.. Theo mình thế là ổn rồi. Thêm effects vào thì đẹp nhưng chạy nặng lắm. Hình như bn daugiang đã hướng dẫn thêm vào bản cook rồi mà. :)
Ở mấy cái FW lần này. Mình kết nhất là cái font.. :">
Bên box ứng dụng có 1 phần mềm mới là swipe ( dùng để nhập liệu nhanh từ bàn phím qwerty ).. KHông biết mình cài vào có xung đột với bàn phím C6 này không nhỉ!!
Thanks bn Daugiang về bản CFW..