• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW PDA TEAM FOR COOK 523X FW

bente402

Theo đà này thì ko bjết khj nào mấy bro mớj pắt tay vào c0ok đây >_< haizz

Dragon459

Manager
tuyệt lắm.hi vong team cook 523x sẽ khởi đầu cho các team cook khác.chúc team cook phát triển
m sẽ chờ sự chuyển biến từ các pro cooker x6 xem ý kiến thế nào.

sangitpro

gà nên ko dám tham gia. Em chỉ có ý kiến là nên fix 7 trang kí tự kết hợp 2 trang mặt cười ko xung đột với những soft khác. Ko cá nhân hóa, xóa ovi map thay pằng google map.

M4_Vu0ng_001

gà nên ko dám tham gia. Em chỉ có ý kiến là nên fix 7 trang kí tự kết hợp 2 trang mặt cười ko xung đột với những soft khác. Ko cá nhân hóa, xóa ovi map thay pằng google map.

nhưng thằng ggmap ăn tiền gớm đi được,mà hình như ggmap đâu có chế độ xem offline như ovimap đâu???

Dragon459

Manager
oài.chìm xuồng rồi ak????

Luu_Tan_Vu

oài.chìm xuồng rồi ak????

mình vẫn có thể cook nhóm nhưng mình thấy cooker 523x pda quá ích kỷ mình k thích. pda là nơi để trao đổi và học hỏi nếu ai bảo mình giỏi thì ở pda làm gì. k học hỏi thì làm sao khá lên. nhưng ở pda bây giờ k chuyện bản quyền thì cũng chuyện mod này mod nọ.công sức các bạn bỏ ra là lớn nhưng thử hỏi ai cũng như vậy thì sẽ ra sao. nếu binh24, dan-av, newcoller là những người tài giỏi nhưng nếu họ chỉ giữ 1 mình mà k share thì các bạn có làm như họ được k. mình thấy ở pda các cooker có vẻ tự cao quá rồi. ai cũng pro hết thì trông chờ vào binh24, dan-av, newcoller làm gì. k tự dựa vào mã nguồn mà symbian đưa mà ra fw mới đi. các bạn muốn nói sao cũng được nhưng k ai là giỏi nhất và đừng nên ích kỉ là được rồi. nếu các bạn giỏi thì cứ ở nhà vào diễn đàn làm gì nếu k share và học hỏi. mình vẫn hy vọng pda sẽ thay đổi vì nơi đây vẫn là nơi mình thích.

Chỉnh sửa cuối:

sangitpro

Các Bác hạ hỏa nhé !!! Nhưng Em đồng tình với anh Vurain vì một số Pro Muốn giấu nghề, có nhiều mod hay mà ko share cho anh em Pda Cùng Xài !!!

Dragon459

Manager
vấn đề đó m đã nói từ mấy bài trc rồi mà.không thể tránh khỏi được đâu.và m nghĩ sớm muộn cũng xảy ra,pda cũng là nơi mình gắn bó khá lâu rồi.và có lẽ sau này vẫn muốn gắn bó với nó.
tuy nhiên nếu xem xét ở khía cạnh khác thì những người có khả năng như thế họ đều phải trải qua những khoảng thời gian vất vả tìm hiểu.công sức họ bỏ ra không nhỏ nên chuyện kia cũng là bình thường thôi.không nên trách họ
trước kia cũng có 1 topic.và m cũng đăng kí tham gia trong phần cook x6 tuy nhiên lúc đầu thì hưởng ứng nhiệt liệt lắm nhưng chỉ sau 2 3 ngày suy đi xét lại thì topic cũng chìm xuồng
cá nhân m cho rằng topic này lập ra cũng đi theo vết xe đổ của topic trước .chỉ "nói mà không làm"
các topic tổng hợp mod cook vì sao lại thành công,vì các topic lập ra là đã có sự đầu tư các mod trước,lập topic đồng thời với việc họ đăng kèm những mod cook luôn.---có thể nói là có đi có lại-họ chia sẻ mod thì những người khác cũng chia sẻ lại.để bù đắp những phần còn kuyết cho nhau

câu này là nói thật.nếu bạn giận thì mong đừng giận quá 1 ngày:D
lập topic kêu gọi sự chia sẻ mà bản thân người lập topic lại k phải là người chia sẻ đầu tiên thì liệu có đúng????

đấy là 1 số suy nghĩ của mình.như m đã nói,m rất muốn topic này thành công,để từ đó nhân rộng các team cook cho toàn pda.thậm chí có thể tạo ra 1 team cook nhãn hiệu pda.chứ k phải m muốn vào đây chọc ngoáy hay gây rối gì cả.m rất ủng hộ ý kiến thành lập team cook.tuy nhiên nó lại thất bại nên m có 1 vài ý kiến như thế

thank and sorry

Luu_Tan_Vu

vấn đề đó m đã nói từ mấy bài trc rồi mà.không thể tránh khỏi được đâu.và m nghĩ sớm muộn cũng xảy ra,pda cũng là nơi mình gắn bó khá lâu rồi.và có lẽ sau này vẫn muốn gắn bó với nó.
tuy nhiên nếu xem xét ở khía cạnh khác thì những người có khả năng như thế họ đều phải trải qua những khoảng thời gian vất vả tìm hiểu.công sức họ bỏ ra không nhỏ nên chuyện kia cũng là bình thường thôi.không nên trách họ
trước kia cũng có 1 topic.và m cũng đăng kí tham gia trong phần cook x6 tuy nhiên lúc đầu thì hưởng ứng nhiệt liệt lắm nhưng chỉ sau 2 3 ngày suy đi xét lại thì topic cũng chìm xuồng
cá nhân m cho rằng topic này lập ra cũng đi theo vết xe đổ của topic trước .chỉ "nói mà không làm"
các topic tổng hợp mod cook vì sao lại thành công,vì các topic lập ra là đã có sự đầu tư các mod trước,lập topic đồng thời với việc họ đăng kèm những mod cook luôn.---có thể nói là có đi có lại-họ chia sẻ mod thì những người khác cũng chia sẻ lại.để bù đắp những phần còn kuyết cho nhau

câu này là nói thật.nếu bạn giận thì mong đừng giận quá 1 ngày:D
lập topic kêu gọi sự chia sẻ mà bản thân người lập topic lại k phải là người chia sẻ đầu tiên thì liệu có đúng????

đấy là 1 số suy nghĩ của mình.như m đã nói,m rất muốn topic này thành công,để từ đó nhân rộng các team cook cho toàn pda.thậm chí có thể tạo ra 1 team cook nhãn hiệu pda.chứ k phải m muốn vào đây chọc ngoáy hay gây rối gì cả.m rất ủng hộ ý kiến thành lập team cook.tuy nhiên nó lại thất bại nên m có 1 vài ý kiến như thế

thank and sorry

K PHẢI LÀ K CHIA SẺ MÀ MÌNH THẤY CHỈ CHIA SẺ TRONG NHÓM COOK FW VỚI NHAU CÒN BẠN NÀO. CÓ THẮC MẮC GÌ HỎI MÌNH NẾU MÌNH BIẾT MÌNH SẴN SÀNG GIÚP THÔI

ThanhTungHT

Active Member
Các Bác hạ hỏa nhé !!! Nhưng Em đồng tình với anh Vurain vì một số Pro Muốn giấu nghề, có nhiều mod hay mà ko share cho anh em Pda Cùng Xài !!!

Bạn nên xem lại cách mình làmphát biểu!

Luu_Tan_Vu

MÌNH VẪN HY VỌNG NHÓM COOK SẼ CÓ THỂ PHÁT TRIỂN CHỨ K DỪNG LẠI Ở Ý TƯỞNG. CÁI NÀY LÀ LỜI CUẢ A TRUONGHAN
Nếu nhóm thành lập sẽ có khu vực thảo luận công việc riêng ở phòng họp dành cho VIP,sẽ có huân chương CFW cho nhóm này để động viên thêm,hiiii ^^

TruongHan

Super V.I.P
Do CÁI TÔI của mỗi người quá lớn,khó liên kết với nhau thôi.Trước giờ mình luôn ủng hộ 1 nhóm CFW,trước đây khi có thể Cook được FW của Sym thì trên PV đã có 1 nhóm và rất thành công,tạo nên phong trào cook FW như bây giờ

Mỗi người đều có quá nhiều bản cook cho riêng mình rồi,và có quá nhiều bản Cover lại,điều này khó tránh khỏi tình trạng bị BỘI THỰC.Thường thì số lượng sẽ đi ngược lại với chất lượng,CFW không có gì mới lạ thì flash máy hoài ai cũng sẽ mau nhàm chán thôi.Nếu các bạn quy tụ lại thành 1 nhóm,cùng nhau hợp sức làm 1 bản CFW hoàn thiện nhất thì sẽ tránh được tình trạng như hiện nay.Ai cũng giỏi nhưng tại sao luôn trông chờ vào Core của người khác đã port sẵn để cook ???

ngviethoa

bài phát biểu gay gắt quá vậy
cái này có gì đâu mà phải nói mức như thế.
mọi người chưa sẵn sàng thôi mà.