• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 Nokia 5800 XM v60 - LIGHTING (ENG-VIET)

kitafung

cái này phải xóa ovi store đi thôi, bị lỗi ko vào đc, mà cài bản khác cũng ko đc luôn...

Thường mình cài ovi từ trình duyệt hoặc từ ROM luôn. Vào ổ Z:data\securewidgetpreinstall. Chạy ovi clien là được :D

ferrari777

Không biết mấy bác sao chứ tui cài vào xong test được một tí rồi cài theme vào chết máy :| ngán ngẩm đến cổ với cái hệ điều hành này
ps: test được một tí có nhận xét sau . Hiệu ứng quá rườm rà nói đúng hơn là hơi tư nhân hoá nên giám bớt hiệu ứng , cái này bác nên tham khảo Vunguyenmt . Trình xem ảnh vẫn không có gì cải thiện so với c6 hay n97 mini . Cõ lẽ bản gốc này được cái âm thanh và pin .

Chỉnh sửa cuối:

tangbalan

có gì thì nhờ kitafung giúp đỡ chứ sao bạn chê dữ vậy.kitafung mà nản thì lấy ai có những bản frimware gốc như vầy cho a e pda xài

kitafung

Không biết mấy bác sao chứ tui cài vào xong test được một tí rồi cài theme vào chết máy :| ngán ngẩm đến cổ với cái hệ điều hành này
ps: test được một tí có nhận xét sau . Hiệu ứng quá rườm rà nói đúng hơn là hơi tư nhân hoá nên giám bớt hiệu ứng , cái này bác nên tham khảo Vunguyenmt . Trình xem ảnh vẫn không có gì cải thiện so với c6 hay n97 mini . Cõ lẽ bản gốc này được cái âm thanh và pin .

Cái này có thể máy bạn chưa xoá các file Sys, system, private, resource trên thẻ nhớ và lúc flash chưa tick vào ô factory set chắc luôn. Hôm qua mình đã test mất cả ngày, cài theme tùm lum có thấy bị restart lần nào đâu. :D
Hiệu ứng thì mười người mười ý, bạn có thể tự add hiệu ứng mà bạn thích mà. Thân

nokia6686

Bạn không biết thì nói để người ta chỉ, chỉ vẫn không làm được thì nhờ người ta làm. Đừng đổ lỗi cho người khác, ở đây mọi người sử dụng chẳng có ai bị như bạn. Tớ đang dùng bản này đây. Rất tốt!
Chín người mười ý, thích hiệu ứng của Vunguyenmt thì tự cook thêm hiệu ứng đó vào.

kitafung

Hôm qua ham cook nên bỏ bê công việc, hôm nay phải bù đầu làm. Các bro nào mắc lỗi gì thì cứ report lên đây nhé. Tầm 12h30-1h30 trưa mình tranh thủ check. Hoặc các bro khác sẽ report và chỉ cách khắc phục cho các bạn ha. Hôm qua bạn nào flash lúc buổi sáng nên flash lại đi, bản này mình mod thêm một cơ số nữa. Ram lúc nào cũng 55-57mb tuỳ theo theme các bạn cài nặng hay nhẹ. Thân

khoa5800

Phiên bản này xin hỏi bạn Pin xài có lâu không hoặc các ứng dụng nhanh và mượt như xài symban anna ko vậy ? chụp hình có nét và âm nhạc cảm thấy ko dc hay cho lắm !

ferrari777

Cái này có thể máy bạn chưa xoá các file Sys, system, private, resource trên thẻ nhớ và lúc flash chưa tick vào ô factory set chắc luôn. Hôm qua mình đã test mất cả ngày, cài theme tùm lum có thấy bị restart lần nào đâu. :D
Hiệu ứng thì mười người mười ý, bạn có thể tự add hiệu ứng mà bạn thích mà. Thân
Xin lỗi nhé nếu không thích nhưng lời tui nói , nhưng tui biết phải tự làm thế nào jaf đánh dấu vào cái nào hay không đánh dấu vào cái nào . Cái này bác không cần bận tâm tui chỉ đưa lên quan điểm của mình . Máy tui thế nào tui tự biết
ps: nên nhìn nhận theo hướng tích cực hơn

viettin76

Member
sau khi cháp xong mở nguờn lên thì máy đen thui, cho mình hỏi thư mục 356 có 6 file hay 7 file

kitafung

Xin lỗi nhé nếu không thích nhưng lời tui nói , nhưng tui biết phải tự làm thế nào jaf đánh dấu vào cái nào hay không đánh dấu vào cái nào . Cái này bác không cần bận tâm tui chỉ đưa lên quan điểm của mình . Máy tui thế nào tui tự biết
ps: nên nhìn nhận theo hướng tích cực hơn

Bạn thử vào Hack tắt Open 4 all đi và tắt tự động mở luôn nhé, máy mới flash xong Open 4 all mặc định tự động mở. Bạn phải tắt đi vì nó xung đột với mốt số ứng dụng làm máy khởi động lại. Có thể nguyên nhân là đây, nếu vẫn còn bị thì hết cách rồi.

thanhhaifire

ram khi chạy HS basic ko ảnh nền, sau khi khởi động là bao nhiu vậy? ai xài bản này cho mình hỏi nhé

nokia6686

sau khi cháp xong mở nguờn lên thì máy đen thui, cho mình hỏi thư mục 356 có 6 file hay 7 file
OFW này có 7 file nhé bạn, coi chừng JAF thiếu file nên mới ra cớ sự đó.

@Bác Hải: Ram sau khi khởi động cho dù có bật hiệu ứng tá lả tùm lum thì trên 60MB (Khởi động xong để máy tầm 5 -10 phút không đụng vô đó). Còn xài tới xài lui thì RAM trung bình là trên 50MB nếu có bật hiệu ứng. Chơi game nặng xong thoát ra thì vẫn trên 45MB.

@ferrari777: "... tui biết phải tự làm thế nào jaf đánh dấu vào cái nào hay không đánh dấu vào cái nào .... Máy tui thế nào tui tự biết..." => Phán 1 cách tiêu cực và bảo thủ thế này mà hô hào người khác nhìn nhận tích cực hơn. Bệnh của bác nặng lắm rồi đấy... Chúc bác thành công trên con đường mình đã chọn!

toanphat

bạn có thể thêm vào QT không bạn? vì mình đã thử ở FW gốc của nokia cài QT 4.7.3 xong handreset thì cài lại QT sẽ bị lỗi "pips installer is not upgradable (-10256)" :-/

mình tìm mọi cách mà vẫn k cài lại đc PIPS ~X(

if có thể thêm cả python luôn thì càng tốt :p
tuy cài thêm 2 cái đó sẻ chiếm dung lượng bộ nhớ nhưng những cái đó là cần thiết
mình thấy 2 cái đó có bản mod cài lên thẻ nhớ luôn đó

mình sẻ chờ tin tốt của bạn! ;;)

tuyenka

b ơi xem lại bản fix nhá... mình flash lại 2 lần rồi đều ko đc... Hiện Nokia xong đen thui.

mai_tien_dat_251

b ơi xem lại bản fix nhá... mình flash lại 2 lần rồi đều ko đc... Hiện Nokia xong đen thui.

mình flash vẫn bình thường mà! bạn thử kiểm tra lại pc và các công cụ flash xem! có thể có lỗi ở đấy!

kitafung

bạn có thể thêm vào QT không bạn? vì mình đã thử ở FW gốc của nokia cài QT 4.7.3 xong handreset thì cài lại QT sẽ bị lỗi "pips installer is not upgradable (-10256)" :-/

mình tìm mọi cách mà vẫn k cài lại đc PIPS ~X(

if có thể thêm cả python luôn thì càng tốt :p
tuy cài thêm 2 cái đó sẻ chiếm dung lượng bộ nhớ nhưng những cái đó là cần thiết
mình thấy 2 cái đó có bản mod cài lên thẻ nhớ luôn đó

mình sẻ chờ tin tốt của bạn! ;;)

2 cái này không khả thi đâu bạn, bạn có thể tìm những mục QT và Python cài trên thẻ nhớ cho tiện sử dụng và nâng cấp về sau.

mai_tien_dat_251

2 cái này không khả thi đâu bạn, bạn có thể tìm những mục QT và Python cài trên thẻ nhớ cho tiện sử dụng và nâng cấp về sau.

Mod xoá cái này dùm với, mạng bị lỗi làm post liên tục rồi. Thanks

bác tự xoá cũng được mà!