• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW v50 - 5800] 9 Homescreen Omnia Style by Anther

Anther1991

Change log:
Tính năng:
Tắt âm chụp hình/ quay phim khi chọn âm loại 1
Music Player chỉ quét thư mục E:\Music (được tự tạo nếu chưa có)
Gallery không quét thư mục E:\Hidden (được tự tạo nếu chưa có) => Bạn có thể giấu tư trang vào đây mà ko bị người khác thấy khi vào gallery ;;)
9 homescreen:
• OraTsu (không khuyên dùng Music widget có nút điều khiển vì rất nặng máy)
• Finger Use
• Basic
• Thanh Danh Bạ
• Full Page
• Satio
• Vodafone
• Orange
• Samsung Widget

Font chữ Cartoon
Tùy chọn xoay màn hình trong trình duyệt web dù đã tắt chức năng xoay
Tắt cảnh báo Java
Cài được 99% phần mềm mà không cần apply patch Install Server
Tùy chọn Tapping Control trong Cảm biến trọng lực
Tăng số lượng tin nhắn có thể lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
Mod phục hồi download khi gặp sự cố trong quá trình tải dữ liệu
Âm lượng cuộc gọi mặc định nấc 9, loa ngoài mặc định nấc 5
Tăng âm khởi động
Thời gian sáng màn hình giảm xuống còn 20 giây
Không gửi tin nhắn chào mừng đến Nokia
Theme: SS Omnia HD
Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth
Gỡ đi QuickOffice ko bản quyền
Sử dụng kiểu sắp xếp Menu tiện lợi bởi Anther
Đổi vòng tròn chỗ ứng dụng đang chạy thành Orange Circle
Xóa My Nokia, Ovi Contacts
Hình boot mới
4 shortcuts mặc định: SMS, Menu, Trình phát nhạc, Cài đặt.
Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA => Dung lượng ổ C sau khi flash khoảng 81,7 MB
Tên bluetooth mặc định là: My 5800 Xpress Music
File manager có thể xem thư mục hệ thống
Tăng thời gian ghi âm từ 1 tiếng lên 12 tiếng
Restart máy bằng cách bấm giữ nút nguồn
Bật/tắt bluetooth chỉ với việc ấn giữ phím 0

Chương trình cài sẵn:
• Memcheck
• File Browser
• Rompatcher (auto apply các patch Install Server, Open4all, Reset on power long press)
• Conversation
• Bluetooth Switcher
• Từ điển của máy được cài sẵn tiếng Việt

Tốc độ:
Đồng bộ cache ở tất cả các ổ
Ngăn Camera ngốn Ram
Tăng tốc khởi động
Tăng kích thước Heap
Tăng tốc độ hiển thị
Cải thiện khả năng quản lý Ram
Khả năng chạy đa nhiệm tốt hơn

Lỗi được khắc phục:
Trình ghi âm mặc định của máy không thể ghi âm cuộc gọi
Mất từ điển T9 khi gõ tiếng Việt có dấu

Lỗi rung phản hồi

Cập nhật ngày 6/8:
Thay bộ file tăng tốc khởi động mới
Xóa thư mục Application và ứng dụng cài thêm sẽ được tự động cho vào menu
Tăng chất lượng ảnh chụp
Ẩn biểu tượng chương trình BTSwitch ko cần thiết
Download V7

Cập nhật ngày 3/8:
"Chữa cháy" sự cố hỏng link V5
Thêm theme JustBlack, lợi ích:
+ Tăng Ram
+ Tiết kiệm Pin
Tăng tốc
Hiệu ứng theme mới
Download V6

Cập nhật ngày 25/7:
Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery
Tắt xoay bàn phím số
Khắc phục sự cố giảm tốc độ ở V4
Thêm ứng dụng PhoneTorch

Download V5

Cập nhật ngày 23/7:
Sửa đổi các file hs SS để bạn có thể dễ dàng chuyển qua hs Iphone hoặc Blackberry
Khắc phục lỗi xoay màn hình quá nhạy của V3

Download V4
Lưu ý: Sau khi flash xong, bạn tải file bên dưới rồi chép vào C:\private\10202be9\ rồi khởi động lại
Download

Cập nhật ngày 19/7:
Chép vào bộ file tăng tốc CPU của tác giả Sigmma
Thêm khả năng xoay ngang bàn phím số nhưng không xoay ngang HS

Download V3

Cập nhật mod ngày 18/7:
Nếu bạn đang dùng 9 hs Omnia Style hoặc 9 hs Iphone Style thì hãy tải file bên dưới về, giải nén, dùng Nokia File Browser chép thư mục vừa giải nén vào ổ C (nếu có thông báo Overwrite thì cứ Yes), khởi động lại máy, apply patch C2Z. Bạn sẽ thấy máy nhanh hơn đấy.
Download

Cập nhật mod ngày 17/7:
Sửa lỗi: Hiện bảng đỏ trong hs SS
Cách làm: Tải file bên dưới về chép đè vào thẻ nhớ, chuyển đổi hs

Download - Chất lượng h.ảnh tốt nhất
Download - Chất lượng h.ảnh trung bình
Nếu bạn muốn có cột sóng, pin, giờ của pác Mathanh thì tải bản này, red bug giảm chưa triệt để lắm:

Gadget (sóng, pin, giờ)

Cập nhật ngày 16/7:
Sửa lỗi: Không vào được "Quản lý ứng dụng".
Download V2

Ra mắt ngày 15/7:
Download V1
Download Wallpaper:

Chỉnh sửa cuối:

tieutieumy

em xài mấy bản trước của anh rất mượt.xài rất đã.bản này thêm ứng dụng vào thanh bên trái được chưa vậy anh

Anther1991

em xài mấy bản trước của anh rất mượt.xài rất đã.bản này thêm ứng dụng vào thanh bên trái được chưa vậy anh

Bản này Ram trống cao hơn bản trước, nhanh hơn, và hs SS được mod hàng Icon bên dưới cho đồng bộ hơn. Bạn có thể dùng chương trình Widgetizer_1.04 được đính kèm để tạo thêm widget của các chương trình khác. Thêm ứng dụng vào bên trái của hs SS hiện giờ chưa được tốt lắm.

huaminhquan

Ý của Anther là bản này nhanh hơn bản 9hs trc hả Anther,zậy nó có nhanh hơn bản 8hs icon Iphone va Omina hem,nếu nhanh hơn nữa thì e JAF bản này

kitafung

Bạn có thể bổ sung vào bản 8hs được không bạn ? Mình không thích cái HS SS cho lắm. Mình đang xài bản 8HS của bạn nhưng nó ăn ram khủng quá. Mà đã ăn rồi thì nó ko nhã ra lại mới akay chứ .

Anther1991

ủa enther sao không mod bản icon IP lun

Cho mình nghỉ ngơi vài ngày cái rồi mod bản Iphone Style lun :)
Ý của Anther là bản này nhanh hơn bản 9hs trc hả Anther,zậy nó có nhanh hơn bản 8hs icon Iphone va Omina hem,nếu nhanh hơn nữa thì e JAF bản này

Trong quá trình cook, bản này mình chỉnh tốc độ nhỉnh hơn 8hs Omnia một chút, còn Ram thì cao hơn.
Bạn có thể bổ sung vào bản 8hs được không bạn ? Mình không thích cái HS SS cho lắm. Mình đang xài bản 8HS của bạn nhưng nó ăn ram khủng quá. Mà đã ăn rồi thì nó ko nhã ra lại mới akay chứ .

Bạn cứ cài đi, ko thích hs SS thì đừng chọn nó là ổn mà :)

sirate

mới flash thử bản nước ngoài bên DM thấy ko bị red bug , ko bị giảm % độ rõ nét :D đang test thử thêm mấy cái @_@

Chỉnh sửa cuối:

huaminhquan

Bác Anther nói rõ hơn 1 tí đc hem,bác chỉnh tốc độ nhỉnh hơn 1 tí là sao zạ,tốc độ nhỉnh hơn là sao bác

Anther1991

Bác Anther nói rõ hơn 1 tí đc hem,bác chỉnh tốc độ nhỉnh hơn 1 tí là sao zạ,tốc độ nhỉnh hơn là sao bác

Nếu như bản 8hs omnia khi cho xử lý cùng lúc nhiều chương trình nhưng chúng lại giành giật tài nguyên với nhau thì bản này chúng sẽ được khoanh vùng tài nguyên riêng, như vậy máy sẽ xử lý tốt hơn, ổn định hơn.

tieutieumy

anther ơi sao bản icon iphone e jaf lại ra icon omina vậy.a có bản nào full iphone.jaf mặc định tiếng việt ko cho e xin với

joeD

enther ơi mình vừa reset máy và thẻ nhớ nên mất hết các patch rồi bạn có thể gửi lại cho mình được ko

Anther1991

enther ơi mình vừa reset máy và thẻ nhớ nên mất hết các patch rồi bạn có thể gửi lại cho mình được ko

Bạn dùng Nokia File Browser vào Z:\data copy thư mục patch vào thẻ nhớ rồi sửa tên thành patches

joeD

enther ơi mấy bữa nữa nếu làm cook mới thi để kiểu menu mặc định cuả nokia nha kiểu menu kia ko thể lam full hết icon mặc dù theme full icon

huaminhquan

Nếu như bản 8hs omnia khi cho xử lý cùng lúc nhiều chương trình nhưng chúng lại giành giật tài nguyên với nhau thì bản này chúng sẽ được khoanh vùng tài nguyên riêng, như vậy máy sẽ xử lý tốt hơn, ổn định hơn.

Mà bản này có bị lỗi Flash Lite giống bản 9HS trc k Anther,vì bản trc e nghe gala nói là cái HS SS nó có kèm theo Flash Lite bản cũ nên khi cook nên giữ lại cái Flash Lite đi kèm theo của FW gốc.còn cái HS SS này của Anther đã sửa những lỗi đó chưa

Anther1991

Mà bản này có bị lỗi Flash Lite giống bản 9HS trc k Anther,vì bản trc e nghe gala nói là cái HS SS nó có kèm theo Flash Lite bản cũ nên khi cook nên giữ lại cái Flash Lite đi kèm theo của FW gốc.còn cái HS SS này của Anther đã sửa những lỗi đó chưa

Bản Flash Lite galabuon đính kèm trong topic đó mình test bị giật máy liên tục, phải reset mới hết nên mình vẫn giữ bản flash gốc của hs SS.

huaminhquan

Bản Flash Lite galabuon đính kèm trong topic đó mình test bị giật máy liên tục, phải reset mới hết nên mình vẫn giữ bản flash gốc của hs SS.

Sao bạn k giữ lại bản Flash gốc của FW mà lai giữ bản Flash của HS SS chi zạ,bản 9HS trc mình đã thử thì nó k phat nhạc trên nhaccuatui và youtube đc,còn bản 8HS thì nhaccuatui và youtube phát tuốt hết,vì bản Flash của HS SS là bản cũ nên k phát đc đó Anther

mathanh

=D>=D>=D>hình như phiên bản của bác cũng có công sức của mình mà:)):)):))

Anther1991

Sao bạn k giữ lại bản Flash gốc của FW mà lai giữ bản Flash của HS SS chi zạ,bản 9HS trc mình đã thử thì nó k phat nhạc trên nhaccuatui và youtube đc,còn bản 8HS thì nhaccuatui và youtube phát tuốt hết,vì bản Flash của HS SS là bản cũ nên k phát đc đó Anther

Cái đó chắc phải chờ pro nào loại bỏ bản flash trong hs thôi :D

=D>=D>=D>hình như phiên bản của bác cũng có công sức của mình mà:)):)):))

Thanks a Mathanh đã mod Icon Omnia cho các hs :))