• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW v50 - 5800] 9 Homescreen Omnia Style by Anther

TungBach

Màn hình chủ của HS SS thấy có phím chạm hình ổ khóa hay hay nhưng hình như nó ko có tác dụng gì hết thì phải?!

Hình như nó có tác dụng khóa các biểu tượng, không cho nó di chuyển nữa sau khi đã kéo ra ngoài thì phải

TungBach

Cập nhật ngày 6/8:
Thay bộ file tăng tốc khởi động mới
Xóa thư mục Application và ứng dụng cài thêm sẽ được tự động cho vào menu
Tăng chất lượng ảnh chụp
Ẩn biểu tượng chương trình BTSwitch ko cần thiết
Download V7

Vip Anther ơi bản V7 xóa thư mục Application đi thế sau khi cài phần mềm ra thì nó đều ra Menu hết cả ah? Mình đang định Jaf lại phát mà k bít nó ntn, đag phân vân :D

Anther1991

:( thế thì không tiện lắm anther ah. nhỡ may cài nhiều ứng dụng nó ra đầy Menu mất.
Nó ko lắp đầy menu thì cũng lắp đầy thư mục Application.
Dù sao thì cũng đỡ được cái bước nhấp vào thư mục đó
Xui gớm, mới ra update đã có firmware mới, mắc công cook lại toàn bộX-(X-(X-(X-(X-(X-(

vjpcoj

Member
Xui gớm, mới ra update đã có firmware mới, mắc công cook lại toàn bộX-(X-(X-(X-(X-(X-(

cái FW này ko như chúng ta mong chờ! dù sao cũng có là hay rồi, CFW mới Anther nhớ vẫn dùng font cartoon nhé!

Anther1991

cái FW này ko như chúng ta mong chờ! dù sao cũng có là hay rồi, CFW mới Anther nhớ vẫn dùng font cartoon nhé!

Nghe xabama nói là CPU sẽ lên tới 510 Mhz, kì này coi bộ 5800 sẽ nhanh dữ lắm :))

barclays

Theo mình nghĩ thì để folder App vẫn tiện hơn. Khi wá nhiều Icon trong 1 menu thì sẽ mất rất nhiều thơi gian để load khi mở menu đó
BTSwitch cũng không hẳn ko cần thiết, mình hay để ngoài homescreen để bật nhanh BT khi cần nhận file
Thanks for devoting....and waiting for v51 by Anther :D

Anther1991

Theo mình nghĩ thì để folder App vẫn tiện hơn. Khi wá nhiều Icon trong 1 menu thì sẽ mất rất nhiều thơi gian để load khi mở menu đó
BTSwitch cũng không hẳn ko cần thiết, mình hay để ngoài homescreen để bật nhanh BT khi cần nhận file
Thanks for devoting....and waiting for v51 by Anther :D

5800 sắp tăng xung CPU, chắc bỏ mấy chương trình ngoài menu ko sao đâu
Tại vì mình đã thêm chức năng bật/tắt bluetooth bằng cách ấn giữ phím 0 rồi nên ko cần hiện icon BTSwitch trong menu làm gì

kitafung

Bạn có thể cho mình xin file cook HS Saito Trong suốt được không bạn? Kèm theo hướng dẫn cop vào đâu luôn bạn nhé ! Thanks !

axxaax113

xin phép đào mộ topic này lên cái,bác nào pro làm giúp em bản giống thế này cho 5800 v60 với.làm mãi tìm mài mà không được