• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

nnt210583

Mình cũng từng cook FW, cũng dùng FW của bạn Tùng, Thanh, Vurain, nhưng chưa thấy bản nào tuyệt vời như bản này. Thanks bạn nhiều.

bom1973

Mình có cách này có thể sẽ giúp các bạn cài đc các ứng dụng mà khi cài bình thường ko cáo đc do bị sót file cài đặt trong cfw.
1. Yêu cầu hack phone bằng rp+ và có các patch open4+..rmp, server..rmp, và readcrood.rmp kích hoạt hết các patch
2. Các phần mềm bung file sis cần cài ra
3 dùng xplore cop những thư mục giản nén đc vào thẳng vào ổ c hoặc e.
Ps các phần mềm bung file sis như smartsis, sisconet...v075 các bạn có thể tìm bên ứng dụng chung sẽ có
Mình còn gà, đây là 1 cách mình hay xài khi cfw bị tàn dư 1 số file. Xin các bác nhẹ tay đúng chém em nhiều. Hi hi

ThanhTungHT

Active Member
Mìh ko chỉh time khóa.nó bị lỗi ko chỉnh được độ sáng màn,nó sáng quá mức nên rất hao pin,chỉnh tối xong ra ấn phím nguồn or fím nào khác nữa mình ko nhớ rõ làm sáng lên, bác xem lại máy bác có bị thế k?

Là sao ? Nói rõ ra đi? Nếu thấy NTiolanDatluu pm như thế thì pm lại giống như thế.Thì xem lại dùm nhé bạn ấy Coment như thế nào nhé ! Bạn chọn đúng ngày để sử dụng lại Nik đấy !X-(

thainguu

Được bao nhiêu kiến thức về lịch sử,dân sinh,xã hội rồi mà dám nhận xét người Việt này nọ hả bạn?????
Bạn quất toàn link media thế kia thì đâu phải chỉ thành viên dd mới down dc đâu mà đòi ai cũng thank.

bác này ko phải dân mới đâu các bác, toàn là mem cũ ko hà.

Chắc bác Thanh Tung ko hiểu đấy thôi, ý bác huutran nói là bác TT toàn dùng link mediafire, nên ai ai cũng có thể download nên có khi họ chỉ down cho xong rồi ko cần thank thó này nọ, còn mem PDA mình thì có down là cũng có thank hà.

Bạn Tùng em thấy mình làm, minh cống hiến cho PDA thì ai ai mà ko nhớ tên, nên chuyện thank hay ko là do mọi người thôi, mình ko thể bắt buộc họ được, bác làm nhiều cống hiến nhiều ắt người ta cũng sẽ trân trọng. Còn bản chất người Việt mình thì từ xa xưa họ vẫn là người hiếu khách, làm việc chăm chỉ, thông minh. Họ cũng có lòng nhân ái, đối xử tốt đẹp với mọi người, duy chỉ có cái là ý thức giữ gìn vệ sinh, văn minh công cộng là chưa cao thôi. Bác nói người Việt mình ko thank là do bản chất thì em e là ko đúng, kaka

p/s: Em đang dùng bản mix từ FW của bác do anphu làm, tốt lắm nên chưa buồn đổi, chưa thể trãi nghiệm CFW mới này của bác :D

Chỉnh sửa cuối:

lacmatem

Nguyên văn bởi lacmatem
Có you nào bị lỗi khi thêm mod tắt đèn fím cứng thì ko chỉnh được ánh sáng đèn màn hình ko? Có cách nào khắc fục được ko?ak m đã làm theo đúng hướng rồi mà vẫn bị lỗi nhe? cảm ơn!
Ko chỉnh là thời gian Khóa là 1 phút ! Sẻ bị lỗi lần sau ko chỉnh được
p/s: Mình đang dùng tắt đèn phím cứng ^^
Nguyên văn bởi lacmatem
Mìh ko chỉh time khóa.nó bị lỗi ko chỉnh được độ sáng màn,nó sáng quá mức nên rất hao pin,chỉnh tối xong ra ấn phím nguồn or fím nào khác nữa mình ko nhớ rõ làm sáng lên, bác xem lại máy bác có bị thế k?
Là sao ? Nói rõ ra đi? Nếu thấy NTiolanDatluu pm như thế thì pm lại giống như thế.Thì xem lại dùm nhé bạn ấy Coment như thế nào nhé ! Bạn chọn đúng ngày để sử dụng lại Nik đấy !

mình trả lời ở câu hỏi này của thanh tùng nè?

bom1973

sao lại bị lỗi thanh mediabar rồi bác tùng ôi n8 mình *#7370# 2 lần moà vẫn vậy:(:)((
ps sorry ổn rồi tùng. hehe khởi động lại là ok thank very much

Chỉnh sửa cuối:

hien98

tùng ời cho mình hỏi 2 vấn đề với:
1/ mình đang mày mò làm cfw thì gặp lỗi thế này: khi mình khóa phím, khóa xong khi bấm vào phím cứng thì chỉ thấy đèn trắng và đèn đỏ sáng lên mà không thấy đèn xanh sáng lên. vậy có cách nào làm cho đèn xanh sáng lên luôn được ko Tùng?
2/ cái mod khóa của mình, không hiểu sao nó ko xoay ngang, chỉ đứng dọc. Tùng làm thế nào để nó xoay ngang được thế bạn? (xoay ngang thôi chứ không cần tự động xoay bạn nhé)
mình đã hỏi bên topic của vurain84 nhưng không thấy hồi âm, mình mong bạn giúp mình với, thanks bạn.

NTiolanDatluu

cái vấn đề đèn thì mình công nhận là có lỗi thật nhưng mà k phải như YOU nói, chỉ khi nào bạn reset lại phone mới phải thiết lập lại thôi!

tungsctn

em 5233 còn bh 2 tháng của em vừa múc bản FW mới nhất của a tùng đã ra đi với giá x2-01 bh 7 tháng+1tr :)) h` đang rảnh có ai cần e giúp pm nhá =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

NTiolanDatluu

sao lại bị lỗi thanh mediabar rồi bác tùng ôi n8 mình *#7370# 2 lần moà vẫn vậy:(:)((
ps sorry ổn rồi tùng. hehe khởi động lại là ok thank very much

flash xong bạn nên dùng lệnh để reset lại máy rồi khởi động lại để fw đồng bộ hoàn thiện! :D

hien98

tùng ời cho mình hỏi 2 vấn đề với:
1/ mình đang mày mò làm cfw thì gặp lỗi thế này: khi mình khóa phím, khóa xong khi bấm vào phím cứng thì chỉ thấy đèn trắng và đèn đỏ sáng lên mà không thấy đèn xanh sáng lên. vậy có cách nào làm cho đèn xanh sáng lên luôn được ko Tùng?
2/ cái mod khóa của mình, không hiểu sao nó ko xoay ngang, chỉ đứng dọc. Tùng làm thế nào để nó xoay ngang được thế bạn? (xoay ngang thôi chứ không cần tự động xoay bạn nhé)
mình đã hỏi bên topic của vurain84 nhưng không thấy hồi âm, mình mong bạn giúp mình với, thanks bạn.

có ai giúp mình với -.-

hucu

Member
Các bạn cho mình hỏi: mình vừa cài bản 03 Anna tap to unlock cho 5233 nhưng không tìm thấy cách khoá máy ở đâu cả, gạt bằng nút bên hông cũng không được, không biết CFW này có không hay phải cài thêm phần mềm khoá phím khác, mong mọi người chỉ giúp

caobason89

Bổ sung Mod Icon Full N8 dành cho bản này ở #2 !

p/s: Sau một thời gian sử dụng Icon Anna,bây giờ chuyển về lại Icon N8 !
Mà cũng buồn . Lượt down tại #2 cho từng Mod là 34 lần mà mỗi Mem funnyclock Thanks ! Bó tay ! >:)
Đúng là Bản chất của người Việt ^^>:)
Được thanks nhiều thì được gì hả bạn?mình up mấy bài lên diễn đàn đâu có cần ai thanks đâu.Chia sẻ cho vui thôi.Mình thấy vui khi giúp được người khác là được rôi.Mình thấy không quan trọng lắm

Status
Không mở trả lời sau này.