• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Mình bị đơ mấy cái lựa chọn khi mở vào contact có email đấy. Mở vào contact đấy thì bị trắng xoá chả thấy mấy cái info của mình đâu cả còn các lựa chọn call, send message đều đơ đơ chả phản ứng gì cả. Nếu chỉ ở ngoài list danh bạ thì ko sao cả. Tuy lười nhưng vẫn phải test lại xem vấn đề là ra sao.

P/S: sau khi cook lại và flash lại để test thì thấy đúng là do lỗi mình xoá email. để lại cái ko bị làm sao cả. Còn mỗi vụ mấy cái font chết tiệt thôi, nặng quá chả thể nào cho vào rofs2 mà ko gây lỗi này lỗi kia được cả. Đành phải dùng font router thôi :((. Test lại mấy cái mod khác thấy ok, chắc lần trước lúc cook mình làm sai cái gì đấy
Thử dùng NFE cleaner 2.2 thử xem? Dùng 3.01 xoá mạnh tay quá :-?

ghostonline

Thử dùng NFE cleaner 2.2 thử xem? Dùng 3.01 xoá mạnh tay quá :-?

Uhm thôi tạm thời cứ để email lại vậy, kèm theo cái sw update với cả nokia browser mặc dù mình chả dùng bao giờ. Tạm thời là ngon hết rồi. Sau có dính thêm lỗi nào lại lên hỏi lại rồi check lại 1 thể sau vậy.

ThanhTungHT

Active Member
Uhm thôi tạm thời cứ để email lại vậy, kèm theo cái sw update với cả nokia browser mặc dù mình chả dùng bao giờ. Tạm thời là ngon hết rồi. Sau có dính thêm lỗi nào lại lên hỏi lại rồi check lại 1 thể sau vậy.

Sặc.Cái lão này còn muốn xoá luôn cả nokia browser... Bó tay.Người ta muốn có nó cho đẹp máy ... Vậy mà :D

ghostonline

thì có vào mạng bao giờ đâu mà chả xoá nó đi chứ để đấy làm gì. Online thì 1 là về nhà 2 là xài 3g lên bằng pda chứ xài gprs bằng 5233 làm gì cho mệt. Mà tính mình là cái gì minh ko cần là vứt luôn ko nói nhiều, chả có đẹp hay ko gì cả :))

atrau

thì có vào mạng bao giờ đâu mà chả xoá nó đi chứ để đấy làm gì. Online thì 1 là về nhà 2 là xài 3g lên bằng pda chứ xài gprs bằng 5233 làm gì cho mệt. Mà tính mình là cái gì minh ko cần là vứt luôn ko nói nhiều, chả có đẹp hay ko gì cả :))

Hây cũng có lúc cần dùng đấy bạn à. 1 số chỗ tải không dùng opera được mà nó tự chuyển link sang trình duyệt mặc định, mất là không ổn đâu.

ghostonline

Hây cũng có lúc cần dùng đấy bạn à. 1 số chỗ tải không dùng opera được mà nó tự chuyển link sang trình duyệt mặc định, mất là không ổn đâu.

Èo đã bảo là mình ko dùng đến chức năng nào liên quan đến mạng 5233 mà lại opera với mặc định làm gì đâu. Mình đê cái detail email trong contact chỉ để dễ liên lạc thôi. Chứ còn bất cứ cái gì liên quan đến phải connect mạng trên 5233 mình đều ko dùng, hoàn toàn ko dùng 1 tý nào luôn

atrau

Èo đã bảo là mình ko dùng đến chức năng nào liên quan đến mạng 5233 mà lại opera với mặc định làm gì đâu. Mình đê cái detail email trong contact chỉ để dễ liên lạc thôi. Chứ còn bất cứ cái gì liên quan đến phải connect mạng trên 5233 mình đều ko dùng, hoàn toàn ko dùng 1 tý nào luôn
:O Nếu vậy thì đúng là không cần dùng tới thật :D

nguyenlang90

ai gip mình cái icon n8 vẫn còn may icon forder the nho là icon ana chi mình cách fix voi ,rùi cả cái dailer mất hình trái tim luôn rùi

hoangtuhg

Sau 1 ngày Flash em 5233 . Nhận xét : Lúc bật hiệu ứng rồi dùng mấy ứng dụng xong thoát ra thì Ram bị giảm xuống. Bây h hiện tại Ram đang ở mức 34,40. Tưởng là dùng hiệu ứng thì ram luôn ở >50. Ai ngờ !!!
P/s : hiện tại em đang dùng đúng 2 cái . ISMS và hiệu ứng mặc định, chỉ chạy mỗi 2 cái đó thui. Em cũng thắc mắc và góp ý với a TungHT là sao không cho ISMS vào FW luôn ??

traicauhd

Ko cho isms vao vj phan mem nay cap nhat phjen ban thuog xuyen ma? Cho vao khi co ban moi thj hog co cai dc?

NTiolanDatluu

Sau 1 ngày Flash em 5233 . Nhận xét : Lúc bật hiệu ứng rồi dùng mấy ứng dụng xong thoát ra thì Ram bị giảm xuống. Bây h hiện tại Ram đang ở mức 34,40. Tưởng là dùng hiệu ứng thì ram luôn ở >50. Ai ngờ !!!
P/s : hiện tại em đang dùng đúng 2 cái . ISMS và hiệu ứng mặc định, chỉ chạy mỗi 2 cái đó thui. Em cũng thắc mắc và góp ý với a TungHT là sao không cho ISMS vào FW luôn ??

k nên cook vào bởi vì những app này update liên tục, nếu cook vào khi cài bản mới sẽ k cài được! :-??

ThanhTungHT

Active Member
Ngờ gì bạn??? :-?

hoangtuhg

Ngờ gì bạn??? :-?

Thì mọi bản CFW có quảng cáo là Full winget và hiệu ứng thì Ram luôn ở mức 50-56. Nhưng khi em test bao nhiêu bản có ghi như thế thì chẳng thấy đúng tý nào. Cái Ram khi bật hết Winget và hiệu ứng đó chỉ là ảo, lâu lâu lại trở về <40 ( sau khi dùng thêm phát nhạc + music stopper ). Mấy cái này như kiểu không trả Ram ý. Có thì có nhưng toàn kéo Ram xuống. Bác ThanhTunhHT xem có cách nào khắc phục và Ram luôn cao cao tý !! . Thân !!!

Luu_Tan_Vu

Thì mọi bản CFW có quảng cáo là Full winget và hiệu ứng thì Ram luôn ở mức 50-56. Nhưng khi em test bao nhiêu bản có ghi như thế thì chẳng thấy đúng tý nào. Cái Ram khi bật hết Winget và hiệu ứng đó chỉ là ảo, lâu lâu lại trở về <40 ( sau khi dùng thêm phát nhạc + music stopper ). Mấy cái này như kiểu không trả Ram ý. Có thì có nhưng toàn kéo Ram xuống. Bác ThanhTunhHT xem có cách nào khắc phục và Ram luôn cao cao tý !! . Thân !!!

bó tay kiếm cái nào ram 1g mà xài. Xài vậy mà ram k thấp mới lạ

ThanhTungHT

Active Member
Vậy bạn thử làm xem ? ;;) Vì mình làm không tốt ^^
Mà mình quảng cáo thế nào nhỉ? @@ Ko hiểu bạn lấy thông tin ở đâu ra :D
Lâu lâu có vài con mọt cho đời nó đỡ bình yên ^^
p/s: Bạn tìm bản nào Quảng cáo như bạn nói thì Coment nhé ! Đỡ mình phải trả lời cho bạn Lại tốn dữ liệu Diễn đàn :D ! Dùng hay ko dùng là tuỳ ở bạn ! Mình làm theo sở thích chứ ko phải là người phục vụ ^^
bó tay kiếm cái nào ram 1g mà xài. Xài vậy mà ram k thấp mới lạ

Ram 1 GB tôi sợ cũng ko đủ cho bạn này xài @@
Đọc cái pm đầu tiên của Mem đó.. thấy buồn cuời "không ngờ" như đúng rồi ý :D

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

Mình góp ý bạn mua htc hd hay ip 4 mà sd sẽ k phải lăng tăng chuyện ram nữa.ram cao thì dc gì nếu máy k chạy mượt nhỉ.mình thấy cũng hiếm khi nào máy bị tắt nguồn hay đứng máy vì hết ram hết.

funnyclock

Vậy bạn thử làm xem ? ;;) Vì mình làm không tốt ^^
Mà mình quảng cáo thế nào nhỉ? @@ Ko hiểu bạn lấy thông tin ở đâu ra :D
Lâu lâu có vài con mọt cho đời nó đỡ bình yên ^^
p/s: Bạn tìm bản nào Quảng cáo như bạn nói thì Coment nhé ! Đỡ mình phải trả lời cho bạn Lại tốn dữ liệu Diễn đàn :D ! Dùng hay ko dùng là tuỳ ở bạn ! Mình làm theo sở thích chứ ko phải là người phục vụ ^^

Ram 1 GB tôi sợ cũng ko đủ cho bạn này xài @@
Đọc cái pm đầu tiên của Mem đó.. thấy buồn cuời "không ngờ" như đúng rồi ý :D
Nóng gì mà nhiệt độ không khí lên cao thế, vấn đề đơn giản thôi:
Ram khởi động 63 Mb.Ram bình thường 57~61 Mb + Pin Max.
Chính cái dòng đó làm người ta hay hiểu nhầm, copy bên box CFW C6v40 đó, giải thích nhanh kẻo mất hòa khí! :D:D:D

ThanhTungHT

Active Member
Nóng gì mà nhiệt độ không khí lên cao thế, vấn đề đơn giản thôi:

Chính cái dòng đó làm người ta hay hiểu nhầm, copy bên box CFW C6v40 đó, giải thích nhanh kẻo mất hòa khí! :D:D:D

Dễ mà^^ Ram khởi động 67 Mb.Ram bình thường là 57~61 Mb là lúc chưa cài App . Người ta gọi là Ram free.Chứ có ai nhắc tới việc xài App là Ram được như bạn kia đòi hỏi đâu :D Tại bạn kia thêm thắt vào cái dòng đó đó chứ mình có bổ sung thêm gì gì đâu :-??

Status
Không mở trả lời sau này.