• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Lời đầu tiên mình cảm ơn tới binh24 và các Moder đã tạo ra những Rofs2 và Mod hoàn thiện...
Chân thành cảm ơn tới các Tested trong mấy ngày qua đã giúp đỡ mình rất nhiều... Thanks Tester : ngviethoa , luckyno2 , vurain84 , vunguyenmt , m4phja , hoaiphiung , ikarus_0209 , zerolove77...

Các bạn đã biết tới tính năng mạnh mẽ của CFW N97 mini V12 như Ram cao và Pin rất tốt,chạy nhiều ứng dụng cùng 1 lúc , mà ko bị lỗi Restart như C6... Nay mình kết hợp giữa N97 mini V30 và N97 mini V12... Vừa có các tinh năng mạnh mẽ như Ram + Pin trâu.. nhưng hơn hết.. cảm ứng vẫn giữ được sự mềm mượt và mượt mà..

Tính năng:

Port N97 mini V30 và N97 mini V12 trên nền

5233 v50.1.001 & 5230 v50.6.002

Fix bản Vietnamese-02:
+ Fix trình duyệt Email .
+ Fix phím chụp cảm ứng+ Tăng độ nét cho Camera.
+ Tăng tốc xử lý cho máy.
+ Thu gọn Menu khi xoay ngang. ( Mod Menu Landscape V1)
+ Xóa các App không cần thiết.
+ Tăng độ mềm và mượt cảm ứng.
+ Mod Pin mới
+ Thay đổi mấy Entry Icon.
+ Chất lượng nghe nhạc hay nhất trong số CFW trên 4rum cho 523x.
+ Xóa dòng chữ Help khi bấm Tùy chọn trong Menu.
+ Thêm thư mục Hội thoại trong Thư mục tin nhắn.
+ Bật đèn phím cứng .

Fix bản Vietnamese-01:

+ Fix Qwerty N8 ở ngôn ngữ Tiếng Việt.
+ Tắt hoàn toàn 3 phím cứng.Fix lim dim,xoay màn hình Unlock.
+ Fix các Phần mềm ko cài được.
+ Thay 2 Theme mới mà cũ ( Black và Bland ^^)
+ Bổ sung thêm link bản Icon N8.
+ Fix lỗi Restat khi dùng tai nghe BT
+ Tăng âm sắc chất lượng nghe nhạc,bổ sung âm trầm và bổng cho chất lượng nghe nhạc sắc nét hơn.^^
+ Mod tăng tốc độ nhắn tin
+ Mod tăng tốc cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác.. ^^

* Ngôn ngữ:

Việt Nam & Tiếng Anh.

* Hệ thống:

Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.

Ram khởi động 63 Mb.Ram bình thường 57~61 Mb + Pin 3~4 ngày dành cho người chỉ nhắn tin và đàm thoại.

Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233 bản Icon N8 ^^ )

Thêm tùy chọn "Khởi động lại máy" khi bấm phím nguồn.

Bàn phím chữ và số Sym^3

Tăng tốc độ nhắn tin cho bạn.

Mod Menu Landscape V2 by binh24

Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.

Bàn phím QWERTY Sym^3.

Xóa mini-qwerty vì gây xung đột với bàn phím full-qwerty Sym^3 và nút cũng khá nhỏ khó bấm.

Tăng tốc xoay màn hình khi xoay ngang.

Có thể tùy chỉnh thời gian khóa phím.

Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.

Tắt rung Khóa phím+ Tắt âm Camera.

Tăng chất lượng chụp ảnh. Quay phim HD.

Chuyển mọi thứ qua BT.

Cache chuyển sang E+ tăng Cache

Xóa Fota( Tăng dung lượng ổ C là 77 Mb)

Tăng HeapSize.

Xóa "show open apps" khi bấm Tùy chọn.

Tăt widget đồng hồ Profile khi ẩn màn hình chủ.

Thanh Media Bar Sym^3 cho CFW + Sửa lỗi màu tím bàn phím số.

* Media:

Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.

Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay. Ko quét ảnh, video ở E:\Hidder

Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen.

Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi 100% "Camera hiện đang dùng". by binh24+ThanhTungHT

Thay nút ShareOnline bằng nút del trong thư mục Gallery

Tăng chất lượng ảnh, quay phim HD cho Camera.

Ba Theme! ( Nhẹ nhàng+ đẹp ^^)

Hiệu ứng bong bóng + chuyển trang rất đẹp

* Các ứng dụng được tích hơp.

Bàn phím Sym^3 Tự seach danh bạ thông minh.
Trình duyệt Email với Widget Homesreen.
Xóa các App không cần thiết: Help,About,.v...v...
Âm lịch
Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
Keylock - khóa máy 1 chạm
Memcheck - kiểm tra ram
BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh,
Rompatcher ko popup - tích hợp các patch
Ovi Maps 3.04
Từ điển Anh-Việt ( Phát âm bằng giọng nói)
Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
Ovi Store
App KillMe (Dọn Ram cho máy )
Widget Thông Báo Cuộc Gọi+Tin Nhắn edited by bunrieucua

Hình ảnh:
Dọc:

Ngang:

---------------------------------------------------------------------------
CORE 5233 RM-625 V50.1.001 Link down

CORE 5230 RM-588 V50.6.002 Link down
------------------------------------------------------------------------------
CFW Vietnamese-03

------------------------------------------------------------------------------
ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-03" : DOWNLOAD

Link Anna Tap to Unlock : Link down

ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-03" : DOWNLOAD

Link Anna Tap to Unlock : Link down
----------------------------------------------------------------------------

CFW Vietnamese-02

ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-02" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Link down
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Link down
+ Lịnk N8 Swype to unlock : Link down
+ Lịnk N8 Tap to unlock : Link down

ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-02" : DOWNLOAD
CFW Vietnamese-01

ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-01" : DOWNLOAD

ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-01" : DOWNLOAD

Mọi người flash xong... Nếu tốt thì coment dùm mình nhé... Nếu không tốt ở đâu cũng coment... Mình sẻ hoàn thiện ở các bản tiếp theo...

Chú ý:
+ Bản N8 Ram cao hơn...(Lí do là sao thì mình chịu... ^^ N8 Ram ổn định 62,20 Mb,Anna Ram ổn định 61 Mb)

+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.Các lỗi trong Chỉnh nhạc và Đèn phím cứng là do ko thực hiện thao tác này ! :)

+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.

+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.

+ Khởi động lại sau khi flash firmware giúp Ram ổn định.

+ Có thể dùng Rofs2 này để tùy biến và phát triển thêm... Nhưng yêu cầu vui lòng phải ghi rõ Copyright by ThanhTungHT... Các Mod trong Rofs2 do chính ThanhTungHT nghiên cứu và phát triển,nếu như ai có ý định tách Mod ra,cũng xin yêu cầu vui lòng ghi rõ Copyright by ThanhTungHT.

Thân

ThanhTungHT

Cái này là ngoài đề : A e đọc vui vẻ nhé ! :)

sorry ông bây giờ tôi mới test được :D
bản cfw này tốt đấy :D Ram cao + pin trâu. font cũng đẹp v.v
nói chung là tốt rồi >:)
cố lên nhé.

Cảm nhận sau gần 1 ngày dùng: cảm ứng mượt, ram sau khi cài 1 lô ứng dụng và game vẫn trên 50, pin bò.hj. Nói chung là good.à T cho mình xin mod converstations đc ko?

Bản 2 tuyệt lắm :D, mà k thick tắt 3 cái đèn màn hình + Ovi Map 3.04 cho lắm vì chả thấy nhanh tý nào :|, mà sao ko có màn hình khởi động vậy?

Bản này tốt lắm tùng à.Mình góp ý bản sau tùng thay cái hiệu ứng khác nha,chóng mặt quá

Tiếc quá, thank được có một lần một bài, còn mấy bài kia thì lại chẳng đáng thank >:)>:)>:)

ThanhTungHT cho mình hỏi, nếu mình không muốn tắt đèn phím cứng thì phải làm sao vậy bạn?
p/s: mình dùng bản 01 cả tuần này thấy rất tốt, mong các bạn sẽ có những bản cfw như thế này sắp tới, thanks bạn nhiều nhé^^

đang kéo :D

Final mất rồi, bản 03 còn gì nữa đây tùng @@

vô đọc lại chưa kịp tick thì thấy nó đã lên 5 * rồi :D

Em đã mod lại qwerty, menu 5x4, và mấy cái tùm lum, tất cả các phần mềm đều ko lỗi, game cũng vậy, raging thunder hay farm frenzy đều bụp tốt ko có vấn đề gì, em ko xài Qt nên ko test :D - 5230 Anna
Nói chung em nghĩ anh chẳng cần phải ra bản 03 nữa đâu =)) duy chỉ có cái là mặt cười hiển thị hơi nhỏ thôi :-?
bác đừng nãn chí thế. E đang dùng bản này. Chưa 1 Fw nào pin trâu thế này. E chơi megatower từ 7h30 - 12h pin vẫn còn 3 vạch(trong khi fw khác đc gần 4 tiếng là sập nguồn). Độ sáng màn hình để ở gần full. Ram sau khi chạy isms,safe, dudu thi ổn định 50-56Mb. Nhưng khóa phím swype thỉnh thoảng vẫn đơ đơ. Phải dùng phím gạt mới được. Hi vọng bác T tiếp tục phát huy. À, tiện thể có ai dùng font time new roman cho bản này mà ko lỗi ko? Mình dùng cứ bị dấu nhấp nháy (con trỏ) khi soạn tn cứ bị 1 vệt dài kéo hết trang soạn tn.
Sửa lại xíu, ram khủng nhất, pin thua bản này :D, bản này pin lâu hơn blaze v1, thật đấy :D

CFW này của bác Tùng mình thấy tốt nhất từ trước tới nay. Pin,Ram,độ mượt,..... hơn hẳn các CFW cho 5230 & 5233 trong diễn đàn. Mọi người ai chưa thử thì flash thử " MỘT" lần thôi là thích ngay. Thank bác Tùng nhé. Hy vọng Final sẽ còn tốt hơn bản này.

Dù mình nghiêng về Duy Thanh hơn nhưng mình phải công nhận rằng bản của Tùng lần này tốt hơn bản của Duy Thanh. Cảm ơn lần nữa.

bản này ngon đấy, dùng dc khoảng 3 ngày nếu nghe điện và nhắn tin. Tùng ơi lúc nào rảnh tách cho mình cái " Fix Camera 100% nhé". Thanks nhìu
:))

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

a tùng khắc chế mấy cái lỗi còn tồn tại chưa???
nếu đã fix rồi thì đây là bản hoản hảo>:):ar!:mad:)
p/s:huynh dở 1 cái là ko cho mọi người xem hiệu ứng mà hynh dày công chọn lọc????

M4_Vu0ng_001

Ok.... Rùi.. Thanks e đã Testted nhé ^^

thế này chắc cứ lên luôn v50 đi nhề???
core của binh24 ổn định rồi phải không huyn>>>???
p/s:cơ mà bao g có link down thế hynh?lai câu view như vurain ah,:D...mà đã lên v50 anh cho 5230 lên luôn bản mới nhất cho rồi...ah,sửa mấy cái lỗi kia thế nào huynh>>??nếu đơn giản thì quăng cho e mấy file sửa với...

Trunghuy90

Tùng ơi? Cái rof2 của mình xong chưa? Còn có ngày hôm nay hơi rảnh thôi Tùng à.

M4_Vu0ng_001

khakha,đã phát hiện lỗi....viết bài,anh sửa lại 5230 trên nền 50.6.xxx đi kìa...:))

EmXinhKeEm

K0 biết fjrmware tốt hay ko, của ai vì bây h chuyển sang 5530 rồj nhưng nój thật bạn Tùng cách trình bày bài viết học y nguyên bài của mod NguyenDuyThanh.
Đến phần download cũng viết kiểu như thế

Trunghuy90

Uk. Nhưng hơi buồn tùng à. Chỉ cook thêm mà không xóa cái gì cũng lâu hả Tùng?
Mai mình phải đi học chính thức rồi, nên không biết sau này có thời gian flash k nữa. Mạng nc ngoài toàn ngôn ngữ china sử dụng Pc khó quá.

ThanhTungHT

Active Member
K0 biết fjrmware tốt hay ko, của ai vì bây h chuyển sang 5530 rồj nhưng nój thật bạn Tùng cách trình bày bài viết học y nguyên bài của mod NguyenDuyThanh.
Đến phần download cũng viết kiểu như thế
Nhìn lại đi bạn... Giống ở điểm nào... Nếu bạn bảo hao hao giống.. Thì sang Topic Bunrieucua Vunguyenmt , v...vv....
Chắc là cũng Copy từ DT ak bạn.......... ^^

M4_Vu0ng_001

lại một FW mới :) dù sao cũng thanks Tùng

mới và tốt hơn bạn ạ,lai n97mnv12 với v30 nhớ bạn,thử chưa,hơi bị ngon đấy,khù khù khẹc khẹc...>:)
upload 8 link,thế đến cỡ bao nhiêu lâu nữa thì có bản cho 5230 anna+tap ạ,trước máu swype mờ mới dùng lại thấy thíck tap :D

hongminh004

thanks nhé. Mọi người lại có fw tốt để chọn lựa.>.<! Ah có thêm chọn lựa icon anna, n8. Khoá phím cho mọi người ko Tùng thấy trên ko nói tới!

Chỉnh sửa cuối:

EmXinhKeEm

Nhìn lại đi bạn... Giống ở điểm nào... Nếu bạn bảo hao hao giống.. Thì sang Topic Bunrieucua Vunguyenmt , v...vv....
Chắc là cũng Copy từ DT ak bạn.......... ^^

Mình cảm thấy giống thì mình góp ý thế thôi, làm có nét riêng về trình bày vẫn hay hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.