• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

NTiolanDatluu

Không đc anh ơi nó cứ báo như vầy nè:
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.rofs2.V25
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
anh nào biết tại sao ko chỉ rùm em di

filw fw bị lỗi trong quá trình download hoặc giản nén! bạn down lại xem nhé! Hôm qua cũng bị lỗi này!

hoanglongbf

không biết fonts edit của ThanhTung ở #2 tiếng việt còn bị lỗi icon ko ? dùng fonts cũ thi thấy bị lỗi ở trong phần danh bạ

Hikira

góp ý với bạn là đừng cá nhân hóa nhiều quá ví dụ như trong danh bạ nút Tùy Chọn - Thoát bạn thay bằng hình đặc biệt nhìn xấu,full belle mới đẹp
ý kiến riêng của mình thôi ^_^ và bạn có thể hướng dẫn mình sửa lại các nút tùy chọn,thoát thành belle đc ko?

tranconghd89

góp ý với bạn là đừng cá nhân hóa nhiều quá ví dụ như trong danh bạ nút Tùy Chọn - Thoát bạn thay bằng hình đặc biệt nhìn xấu,full belle mới đẹp
ý kiến riêng của mình thôi ^_^ và bạn có thể hướng dẫn mình sửa lại các nút tùy chọn,thoát thành belle đc ko?
bản này có ca nhân gì đâu bạn..... đó là do font thui, bạn down font ở #2 về mà flash nhé

chichung781988

Bạn ơi, mình bị lỗi khi ở màn hình swype to unlock, chỉ sáng 1 phím cứng màu đỏ, các phím còn lại k thấy hiện tg j. Và khi thực hiện cuộc gọi cũng vậy cũng chỉ sáng mỗi phím màu đỏ, mình mod phím tắt phím cứng cũng vậy. ko thấy cải thiện đc tình hình, bạn xem lại giúp mình đc không. Mình xài x6. Thx bạn trước :)

Hikira

bản này có ca nhân gì đâu bạn..... đó là do font thui, bạn down font ở #2 về mà flash nhé
vậy font androi ko đc hả bạn? phải là font ở #2 mới hiển thị full belle hả? có thể làm lại font androi hiển thị belle dùm mình đc ko?

tangbalan

sao không ai giúp mình up 2 font lên host khác vậy.up giùm mình đi chỉ có font là mình down không được thôi

NTiolanDatluu

vậy font androi ko đc hả bạn? phải là font ở #2 mới hiển thị full belle hả? có thể làm lại font androi hiển thị belle dùm mình đc ko?

xem lại cho kỹ trc khi cmt chứ bạn!

+ Font hỗ trợ Tốt Belle,Fix màn hình khóa chờ by Sangbenh : Click here Xóa toàn bộ Font trong Rofs2\resource\fonts rồi mới cho Font mới vào nhé!

Font Android mình đã thay:

Hikira

xem lại cho kỹ trc khi cmt chứ bạn!

Font Android mình đã thay:

mình nói cái ký tự Tùy Chọn và Thoát trong phần Danh Bạ kia kìa,đó là do font hay do người làm mod lại? nên mới hỏi cách giải quyết thành ký hiệu belle

coc3k

Member
khi nào anh tùng thấy pm qua yahoo dùm em tý nha em có việc nhờ anh bày tý yahoo: muonyeuvaduocyeu_tk

congdat261

Cảm nhận của mình là hao pin và tốn ram kinh khủng. Mới mở lên có một chút mà máy nóng rang. Ai da. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẽ cho anh em có cái để mà cảm nhận. Hihi

coc3k

Member
bạn có mod xoay Anna Swype to unlock và mod xóa cột sóng 3.5g không cho mình với nếu có mod cột sóng như Viết Hòa là tốt hơn nữa cho 5233 nha bạn. thank bạn

doquyetthang

Ai giúp mình với. Mình jaf toàn bị lỗi Error reading phone init data T.T

Khi flash bạn giữ phím nguồn cho tới khi nào nó chạy thì thui, nếu có hiện tượng như bạn nói thì flash lại và làm lại như mình nói. Trước mình chỉ cần giữ phím nguồn 3s là được, nhưng mấy lần này cũng bị như thế fải giữ phím nguồn mỏi cả tay gần 60s mới dc

ThanhTungHT

Active Member
Cảm nhận của mình là hao pin và tốn ram kinh khủng. Mới mở lên có một chút mà máy nóng rang. Ai da. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẽ cho anh em có cái để mà cảm nhận. Hihi
Chào thành viên mới !

Mình với bạn có thể làm một phép thử nghiệm không?
Mình khuyên bạn nên rút lại lời nhận xét này :)
Đơn giản mình đã Test trước khi Update lên,mình đảm bảo là CFW này không thua kém gì với OFW,có khi còn có phần hơn về Pin và Ram + độ lấp lánh của nó !

NTiolanDatluu

Ai giúp mình với. Mình jaf toàn bị lỗi Error reading phone init data T.T

bạn thao tác lại nhé, kiểm tra lại thiết bị kết nối usb, xem đã cài nokia pc suite chưa? nếu k đc thoát tool JAF rồi chạy lại tool, đôi khi mình cũng hay bị lỗi này! restars lại luôn computer nhé

bạn đã JAF chưa vậy, hỏi thật đấy! >:)

sangbenh

Khi flash bạn giữ phím nguồn cho tới khi nào nó chạy thì thui, nếu có hiện tượng như bạn nói thì flash lại và làm lại như mình nói. Trước mình chỉ cần giữ phím nguồn 3s là được, nhưng mấy lần này cũng bị như thế fải giữ phím nguồn mỏi cả tay gần 60s mới dc

60s hơi bị ảo rồi đó:D

Status
Không mở trả lời sau này.