• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

sim283

Mình xài 5800, sau khi Flash được 1 tuần bản này của bạn, tuy xài rất đẹp khá mượt nhưng có 1 số lỗi buộc mình phải Flash lại bản khác, không biết lỗi này có ai giống mình không:
- Cảm ứng xoay : thường xuyên bị lỗi không thể xoay màn hình, phải tắt rồi bật lại thì mới xoay được, hầu như lâu lâu mở máy kiểm tra là k xoay được.
- Ứng dụng chạy nền bị tắt : Mình cài 2 ứng dụng chạy nền là nUnlock và Gotomenu, cả 2 bị tắt liên tục. nUnlock thì tự mở lại được( nhưng mỗi lần mở lại là phải load Background), Gotomenu thì phải vào khởi động lại, lỗi này thì xảy ra với tần xuất ít hơn cảm ứng xoay nhưng 1 ngày chắc cũng 5 7 lần :D.(Không biết bạn có cài set Ram gì không nhưng là chủ ý thì rất khó chịu :D)
- Phím cứng Đỏ : bạn có file fix tắt phím cứng nhưng vẫn còn phím đỏ mở ( cái này k quan trọng lắm :D )
- Chức năng khóa máy từ xa : chức năng này mình cho là khá quan trọng nhưng mình test thì không xài được, cài thì được nhưng khi có tin nhắn với nội dung khóa máy thì không chạy.
- Một số lỗi linh tinh : không hiển icon phần mềm Nokia photo browser, 2 hôm nay xuất hiện thêm 1 việc( chưa bít lỗi do đâu): khi gọi dù bật loa hay cầm tay hiện tượng không nghe tiếng hoặc tiếng giống như băng catsét bị hư:D, lúc đầu mình nghĩ là do máy mình hoặc do mạng nhưng mình thử ở ít nhất 2 chổ là nhà và trường thì thỉnh thoảng lại bị, đối phương nghe rõ mình nói nhưng mình thì hên sui :D
Thực sự CFW của bạn rất tốt, Pin máy mình đã bị chai nhưng xài CFW của bản được 2 ngày lận:D . Ngoài mấy lỗi nói trên thì mọi thứ điều rất tốt=D>

ThanhTungHT

Active Member
@sim283: Mình dùng bình thường,xoay màn hình ầm ầm ấy chứ,Nghe gọi rất tốt,vì từ bản 01-->03 chẳng bao giờ gặp hiện tượng ấy :| Thử Format Thẻ nhớ ,rồi Flash lại xem,mấy cái lỗi trên là do xung đột với CFW củ,Mình luôn nhấn mạnh khi Flash là chọn Factory Set !MÌnh nhấn mạnh điều này cho những ai Flash nhưng vẫn giứ thói quen củ ko chọn Factory Set,nhưng điều này là rất quan trọng đấy ạ :|

Chỉnh sửa cuối:

xmenhathanh199x

atung bao h ra final thế ?. e vs bạn gái đang mong bản final của a nè. thấy nó đẹp wa', chỉ tiếc là có ít lỗi nhỏ. đợi vậy

3087607

phiên bản:
ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
không cài được phần nềm Shazam, khi cài máy báo là:phần cài đặt này có sẵn là sao vậy a.Tùng, Anh có thể hướng dẫn cài đặt phần mềm đó được chứ.

bomdaigai

@sim283: Mình dùng bình thường,xoay màn hình ầm ầm ấy chứ,Nghe gọi rất tốt,vì từ bản 01-->03 chẳng bao giờ gặp hiện tượng ấy :| Thử Format Thẻ nhớ ,rồi Flash lại xem,mấy cái lỗi trên là do xung đột với CFW củ,Mình luôn nhấn mạnh khi Flash là chọn Factory Set !MÌnh nhấn mạnh điều này cho những ai Flash nhưng vẫn giứ thói quen củ ko chọn Factory Set,nhưng điều này là rất quan trọng đấy ạ :|
bản sau tùng chuyển catcher sang E va blt sang E lun nha. bản này mình dùng 5230 chưa thấy lỗi gì như mấy bạn kia nói. pin ngang với vn-03!

toanphat

bản sau tùng chuyển catcher sang E va blt sang E lun nha. bản này mình dùng 5230 chưa thấy lỗi gì như mấy bạn kia nói. pin ngang với vn-03!
bạn cook thêm vào rồi flash là đc thôi cần gì phải đợi tới final!

bomdaigai

bạn cook thêm vào rồi flash là đc thôi cần gì phải đợi tới final!

hiện tại mình đang dùng rồi. nhưng nhìu bạn chưa biêt mà. mình edit lai mấy cái cho hoàn chỉnh. mod belle mới nhất của nhockfc. trình duyệt 1.33, bi mini QT va video call, dò wifi.................. nói chung giờ dùng ổn định chờ VN-05 :))

sim283

mình đã chọn Factory Set rồi làm tất cả hướng dẫn như bạn nói, chỉ có cái là không Format thẻ thôi, để tối nay format thẻ cài lại thử. . .
Còn cái các ứng dụng bị tắt liên tục có cách khắc phục k ThanhTungHT

ThanhTungHT

Active Member
mình đã chọn Factory Set rồi làm tất cả hướng dẫn như bạn nói, chỉ có cái là không Format thẻ thôi, để tối nay format thẻ cài lại thử. . .
Còn cái các ứng dụng bị tắt liên tục có cách khắc phục k ThanhTungHT
Trước hết Mình nhấn mạnh 1 điều này nhé : CFW không lỗi !
Không lỗi thì mình biết khắc phục kiểu gì bạn? :-? Nếu có lỗi thì làm sao gần 1 tháng trời lại ko có Mem nào thông báo và phản hồi? Vậy nên bạn Chỉ còn cách Một là dùng nó và chú ý theo dõi Topic để tạo cho mình bản hoàn thiện,còn Hai thì mời bạn Flash bản khác !

obxrose

Firmware này có 1 lỗi là khi khóa phím, bấm nút menu để màn hình sáng thì chữ Swipe to unlock nằm giữa màn hình, nhưng 1/2 của thanh trượt bị khuất sang bên phải, chỉ hiện ra có 1/2 mà thôi!

Mất chức năng mở nhạc khi bấm nút XpressMusic.

Mình dùng 5530

thanks bạn!

ThanhTungHT

Active Member
Firmware này có 1 lỗi là khi khóa phím, bấm nút menu để màn hình sáng thì chữ Swipe to unlock nằm giữa màn hình, nhưng 1/2 của thanh trượt bị khuất sang bên phải, chỉ hiện ra có 1/2 mà thôi!
Mình dùng 5530
thanks bạn!
"nút XpressMusic" có phải là Thanh Media Bar như trên hình ko? :-? Hình trên #1 ntn thì CFW như thế nhé bạn . Chức năng đầu tiên của Thanh Media Bar là mở nhạc ! Không thể mất đc !
Bạn chụp cái Swype lên mình xem,nếu lỗi thật thì toàn bộ 523x,5530,5800 bị lỗi chứ ko riêng gì 5530 :| Mà khuất sang bên phải là đúng chứ nhỉ :-/ Kéo trượt mở khoá kia mà.đúng thật ko hiểu nỗi mấy bạn nói gì nữa X_X Bó tay :|
Vì các Rofs2 không khác nhau là mấy ? Khác mỗi Fix Camera :|

Chỉnh sửa cuối:

bomdaigai

"nút XpressMusic" có phải là Thanh Media Bar như trên hình ko? :-? Hình trên #1 ntn thì CFW như thế nhé bạn . Chức năng đầu tiên của Thanh Media Bar là mở nhạc ! Không thể mất đc !
Bạn chụp cái Swype lên mình xem,nếu lỗi thật thì toàn bộ 523x,5530,5800 bị lỗi chứ ko riêng gì 5530 :| Mà khuất sang bên phải là đúng chứ nhỉ :-/ Kéo trượt mở khoá kia mà.đúng thật ko hiểu nỗi mấy bạn nói gì nữa X_X Bó tay :|
làm thế nào để cái dòng ngày tháng nằ chính giữa màn hình tap to unlock vậy anh tùng. cứ lệch môt bên lạ thật đấy

toanphat

làm thế nào để cái dòng ngày tháng nằ chính giữa màn hình tap to unlock vậy anh tùng. cứ lệch môt bên lạ thật đấy
mình lại thấy lệch 1 bên hay hơn chứ! cái đồng hồ tổ chảng ngay giữa rồi cái ngày lệch sang 1 bên sẽ hay hơn!

obxrose

bạn check thủ xem, chức năng Xpressmusic chỉ có trong tiếng Việt mà thôi!

ThanhTungHT

Active Member
bạn check thủ xem, chức năng Xpressmusic chỉ có trong tiếng Việt mà thôi!
Có thật thế ko? :-? Cho mình cái ảnh của Thanh Media Bar ở Tiếng Anh xem nào ? :|
Bạn còn băn khoăn hay xoắn tít thì xem cái này nè :| Tếng Việt thì trên #1 nhé !

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

bạn chụp màn hình bằng phần mềm gì vậy, mình ko bít chụp:(

SuperScreenShot, BestScreensnap, GIFTailor, ...

Tôi vẫn chưa hiểu bạn là người như thế nào rồi đấy ! Lúc trên #1 ảnh là Tiếng Việt thì bạn bảo lỗi ở Tiếng Anh,còn tôi đưa ảnh Tiếng Anh lên cho bạn xem thì bạn bảo ko chụp được !
Vậy bạn sai hay tôi sai? Tôi nói thẳng nhé ! Dùng hay ko dùng là tùy bạn.Còn ăn nói đặt điều thì mời bạn NEXT cho ! Phải chăng là cùng một người nhưng lập nhiều Nik để xoắn !
Không phải Xoắn ở đây ! Việc phát triển 4rum cũng không đến lượt bạn !

Bạn ý nói là k biết chụp chứ có fảj là nói éo chụp đc đâu x(
Chuyện bé xé ra to @@

JohnyNguyen

@@ Ặc ặc,anh em nên bình tĩnh giữ hòa khí của nhau đi @@ Chỉ là một vài hiểu nhầm nho nhỏ thôi mà X_X
Mình dùng 5530
thanks bạn!
Cái khóa phím bạn thử bật cảm biến rồi xoay ngang,dọc lại xem,ko phải do CFW đâu @@
Còn cái vụ phím Xpress Music thì cũng chưa có bạn nào bị giống như bạn thì phải +__+ Bạn thử flash lại xem @@
Mình cũng dùng 5530 nè :">

Đừng dùng Size to quá nhìn đau mắt lắm >"<

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.