• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhoktihon

e dùng NaviFirm Plus 1.5 dow Firmware cho Nokia 5230 trắng _ đỏ Version 50.6.002 nhưng chỉ có tiếng Trung quốc.

Rồi lấy File :
ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock : Click here

và File
CORE 5230 RM-588 V50.6.002 Link down

nhưng không Flash được.

Em có làm sai bước nào ko ? em phải làm ntn chỉ em vs .

vitconke

Uhm` mình dùng 5233 vậy mà không cách nào cai Shazam được.. Toàn báo phần mềm có sẵn trong máy...mà mình có Cook vào đâu...help me

kocan_emdemnay

cái khóa phím của e vẫn không đc, e chọn đủ 4 tick rồi, flash xong e format lại 1 lần nữa = *#7370#, kết quả cũng chỉ xài đc 1 vài lần đầu( số lần đếm đc trên đầu ngón tay)@@
a cài thử mấy cái game của hãng polarbit thử đc ko??? e cài hoài mà ko đc, FW gốc thì e chỉ sign, cài là chơi thôi, cũng file đó cfw này ko chơi đc, down lại game mới cũng cùng chung số phận

ThanhTungHT

Active Member
cái khóa phím của e vẫn không đc, e chọn đủ 4 tick rồi, flash xong e format lại 1 lần nữa = *#7370#, kết quả cũng chỉ xài đc 1 vài lần đầu( số lần đếm đc trên đầu ngón tay)@@
a cài thử mấy cái game của hãng polarbit thử đc ko??? e cài hoài mà ko đc, FW gốc thì e chỉ sign, cài là chơi thôi, cũng file đó cfw này ko chơi đc, down lại game mới cũng cùng chung số phận
Mình cũng chịu vì mình đang dùng Bản Tap to.Không hề có lỗi như bạn nói ! Nói chung là bạn Flash mà thấy có lỗi thì dùng bản Khác.Vậy thôi :|
Uhm` mình dùng 5233 vậy mà không cách nào cai Shazam được.. Toàn báo phần mềm có sẵn trong máy...mà mình có Cook vào đâu...help me

Cái Shazam thì bạn thử tìm cái file Shazam.exe hay file có tên tương tự như thế trong sys/bin xoá đi là cài đc.
Mình dùng X6 cũng ko lim dim được, chắc là chủ thơt fai sửa lại file ROFS2 mới được

Lim dim tự làm bạn nhé.Vì trên Topic này hay bất kỳ topic nào cũng đều có câu hỏi và có câu trả lời .Mình sẻ ko trả lời lại :| Nếu muốn có một bản hoàn thiện phục vụ cho bản thân,thì chỉ còn cách là tự mình vận động và hoàn thiện nó !
p/s: Lim dim chẳng để làm gì :-/
mod nào hướng dẫn e làm màn hình lim dim trước khi tắt được không ạ?
Tổng hợp Lại Các Mod Cũ Khó Tìm/Mod Mới,Hay Cho CFW C6 -> S60V5

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Chỉnh sửa cuối:

nhoktihon

em cài được rồi nhưng mà cài các ứng dụng lại không được. Em hỏi là cài các ứng dụng tương thích với S60v5 hay là các ứng dụng tương thích với N97 mini thế ạh ? Không biết DT e đang là thể loại gì nữa

bomdaigai

Mình cũng chịu vì mình đang dùng Bản Tap to.Không hề có lỗi như bạn nói ! Nói chung là bạn Flash mà thấy có lỗi thì dùng bản Khác.Vậy thôi :|

Cái Shazam thì bạn thử tìm cái file Shazam.exe hay file có tên tương tự như thế trong sys/bin xoá đi là cài đc.

Lim dim tự làm bạn nhé.Vì trên Topic này hay bất kỳ topic nào cũng đều có câu hỏi và có câu trả lời .Mình sẻ ko trả lời lại :| Nếu muốn có một bản hoàn thiện phục vụ cho bản thân,thì chỉ còn cách là tự mình vận động và hoàn thiện nó !
p/s: Lim dim chẳng để làm gì :-/
thanh tùng ơi! mấy game của polarbit xung đột vơi ovi map 3.06 hay sao ấy! minh cài vào không chơi được! nêu dùng bạn VN-03 ovi map 3.04 lại chơi được. bạn thử xem. game global racing thunder vẫn chơi bình thường mới lạ!

ThanhTungHT

Active Member
em cài được rồi nhưng mà cài các ứng dụng lại không được. Em hỏi là cài các ứng dụng tương thích với S60v5 hay là các ứng dụng tương thích với N97 mini thế ạh ? Không biết DT e đang là thể loại gì nữa
Thể loại CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6| 5530| 523x|5800 by ThanhTungHT + #1 !
thanh tùng ơi! mấy game của polarbit xung đột vơi ovi map 3.06 hay sao ấy! minh cài vào không chơi được! nêu dùng bạn VN-03 ovi map 3.04 lại chơi được. bạn thử xem. game global racing thunder vẫn chơi bình thường mới lạ!
Cài tất cả Ứng dụng vào ổ E,sẻ ko gây xung đột điều gì !

bomdaigai

bạn mới dùng CFW hả. ứng dụng nên dùng ứng dụng gốc nhé. mình dùng bình thường

bomdaigai

Thể loại CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6| 5530| 523x|5800 by ThanhTungHT + #1 !

Cài tất cả Ứng dụng vào ổ E,sẻ ko gây xung đột điều gì !
hì. mình bít lỗi tại sao rồi. minh mod mấy thứ linh tinh vào. cai QT cũng lỗi. dùng nguyên bản cho lành. thanks! mà dạo này diên đàn có vẻ im ắng quá nhỉ.
p/s: Tùng ơi. cai wiget thơi tiết lấy ở đâu vậy. mình không bít mod đó ở đâu! đang định cook vào bản này!

hy_buon

bạn xem lại cổng kết nối USB của bạn xem ntn, fw này mình JAF lâu rồi đến nay k có lỗi gì cả!

khi kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì vẫn bình thường mà.... xem dùm còn lí do nào khác không .. mình đã thử trên nhiều pc khác nhau

master09

mình dùng bản Swype to unlock cho 5800, tất cả các game của POLARBIT đều chạy tốt và mượt không có vẫn đề gì xảy ra hết.

vincent123

bác VIP ThanhTung nào làm Cfw cho máy C5-03 luôn đi bác. Không thấy ai làm cả. thaks bác trước nha.

ThanhTungHT

Active Member
mình dùng bản Swype to unlock cho 5800, tất cả các game của POLARBIT đều chạy tốt và mượt không có vẫn đề gì xảy ra hết.
Thanks bạn nhé ;;) Có vài nik ảo Coment linh tinh đấy mà :-? Ko biết làm thế nó được gì :-/
bác VIP ThanhTung nào làm Cfw cho máy C5-03 luôn đi bác. Không thấy ai làm cả. thaks bác trước nha.
C5-03 chỉ Cook đc OFW thôi bạn,ko chạy CFW C6 hoặc N97 mn đc :-??

bomdaigai

Thanks bạn nhé ;;) Có vài nik ảo Coment linh tinh đấy mà :-? Ko biết làm thế nó được gì :-/

C5-03 chỉ Cook đc OFW thôi bạn,ko chạy CFW C6 hoặc N97 mn đc :-??
coment linh tinh??????=)) uổng công mình coment lại cho bạn. im lặng lị tốt hơn nhỉ =))

vitconke

Ùhm mình đã tìm khắp tất cả các thư mục và file trong cai rosf2 ấy.. và không thấy. Sau đó Flash lại vẫn không cài được..
Dù sao cũng thanks Tùng đã giải đáp..

El_Nino_Olala

Thay với Rule này nhé bạn : Click here

bộ rule này ko cook vô dc Tùng ơi, nó bị đơ cảm ứng, còn nếu chép 1 cái private thôi thì màn hình đen thui lun..(trc khi bỏ vào thì đã xóa cái cũ rồi mới cho vào)...ko bit sao nữa?

vấn đề này sao ThanhTUng...??? help với, sẵn cho hỏi lun là ThanhTung có làm bản mới ko? Thankssss....

Status
Không mở trả lời sau này.