• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Vậy là bạn chưa thấy cable tivi out rồi. Có ai dùng cable out Tivi mà cắm vào máy tính bao giờ đâu. Còn cabe USB của mình thì Ok vì mình kết nối và cài phần mềm vào máy qua Ovi suite bình thừơng chỉ mỗi tột không đồng bộ đc thôi. Dù Sao cũng tks bạn
Về Cable Tivi Out thì bạn sử dụng Mod này xem thử nhé : Click here Mod này mình lấy từ một người bạn .Dùng Cable Tivi Out Ok. Cái đấy để xem Tivi chứ gì :p Mình ko chắc chắn nó sẻ hoạt động tốt cho bạn .Vì bản này đã Mod Fix sẳn Tivi Out. Vì mình ko dùng cái này,nhưng bạn mình thì có dùng,nên mới đưa link này cho bạn Test thử.

bientinhanh

tv out thì liên quan đến phần cứng thôi, phần mềm không ảnh hưởng đâu.
Trước khi mình up lên thì máy mình vẫn out ra Tivi bình thường. Và mình đã test thử cable Tivi rồi nên có thể loại lỗi phần cứng bạn ah. tks

Về Cable Tivi Out thì bạn sử dụng Mod này xem thử nhé : Click here Mod này mình lấy từ một người bạn .Dùng Cable Tivi Out Ok. Cái đấy để xem Tivi chứ gì :p Mình ko chắc chắn nó sẻ hoạt động tốt cho bạn .Vì bản này đã Mod Fix sẳn Tivi Out. Vì mình ko dùng cái này,nhưng bạn mình thì có dùng,nên mới đưa link này cho bạn Test thử.
Ok mình test sẽ test ngay. tks

bluekytle_2008

Cái này thì nhiều nguyên nhân lắm :| Bản này nguồn gốc từ Nokia cho N97 mini,nay chạy trên các dòng khác,nên yên tâm chắc chắn nó sẻ hỗ trợ đồng bộ !
Về việc đồng bộ thì máy mình vẫn dùng bình thường.Bạn cài lại Pc Suite xem + Kiểm tra Dây cáp truyền . Cái này bạn phải tự mày mò rồi :| Phải gặp qua lỗi ấy thì mới biết cách Fix được ! Bạn nên đặt câu hỏi này ở Box này : S60v5 - KỸ THUẬT VÀ SỬ DỤNG

Mình mới flash cho X6 chiều nay, ngồi mò tới giờ, đúng là lên Ovi qua duyệt web của Wifi thì trang nokia nó nhận là Nokia n97! ^^. và trong cài đặt phụ kiện thì không có dòng Tivi out thật! rùi không cài được email nokia, màn hình trước khi swipe mở khóa thì phím gọi không sáng, tin nhắn thiếu dấu "~" và...nhưng không sao, bản gốc của No vẫn không hoàn thiện nữa là, hi vọng bản sau của ThanhTungHT tốt hơn! Cook được thế này thì đúng là Pro rồi! :D:D:D

bientinhanh

chiều nay mình đã test thử chạy rất mượt nhưng mắc phải một lỗi nhỏ đỏ là khi đồng bộ danh bạ,tin nhắn với Ovi suite trên máy tính thì báo lỗi như sau

Nhân tiện cho mình hỏi luôn hồi trước mình dùng cable Tivi được nhưng sau khi xào nấu thì giờ cắm cable vào máy không nhận ra nữa. không biết là do phiên bản này không hỗ trợ hay do bị lỗi gì nhỉ .Mong bạn giúp đỡ

Thật không hiểu nổi cuộc đời... Cắm dây sạc vào thế là all ok =)) thôi kệ khi nào cần cứ cắm sạc vào tks ThanhTung nhé

Ice_Dragon

product code ko quan trọng bạn nhé ! Cứ thế mà Flash thôi !
mình flash thì nó báo Flash files are corupted or missing... gì đó đó,chả hiểu sao nữa.mình down 2 file RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24 với ROFS2 rồi bỏ vào flash mà đâu có được đâu T_T

le0n3lly

sao maý của mình flash laj lan 2. Khj ở màn hình tapto unlock nều có cuộc gọi nhỡ hay tn thì ko thấy dt páo vậy. Hjh cái bao thư báo có tn do.
P/s lần trc mình flash thj có lần này flash lại bị vậy. Em dùg 5233

vcoin1000

Bác bào có dữ liệu ovimap 3.06 mà có hỗ trợ chế độ vệ tinh không?Em tải dữ liệu ovimap 3.06 mà ỏ đâu cũng chỉ có chế độ bản đồ thôi àk!!Thanks

kangnam

Mình muốn lấy rofs2 từ 1 bản của 58 port sang cho X6 ,, nhưng bị lỗi camera .. pr0 nào chỉ dùm mình cách Fix camera đc ko .. thanks ....

ThanhTungHT

Active Member
Bạn ơi, có thể tăng hộp thư tin đã gửi lên 99999 ko vậy?
Thử private/10202be9 tìm đến file 101f87eb.txt
Ở dòng
0x1 int 999 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
999 thay bằng 9999999 thử xem ;;)
giúp mình với, mình flash cho 5230 mà jaf báo là ko tìm thấy file ini là sao ?
Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF
Bác bào có dữ liệu ovimap 3.06 mà có hỗ trợ chế độ vệ tinh không?Em tải dữ liệu ovimap 3.06 mà ỏ đâu cũng chỉ có chế độ bản đồ thôi àk!!Thanks
Chỉnh trong Setting là được mà bạn :|
Thật không hiểu nổi cuộc đời... Cắm dây sạc vào thế là all ok =)) thôi kệ khi nào cần cứ cắm sạc vào tks ThanhTung nhé
Vậy thì lỗi ở phần cứng của bạn rồi !
sao maý của mình flash laj lan 2. Khj ở màn hình tapto unlock nều có cuộc gọi nhỡ hay tn thì ko thấy dt páo vậy. Hjh cái bao thư báo có tn do.
Đọc #1 !
Mình mới flash cho X6 chiều nay, ngồi mò tới giờ, đúng là lên Ovi qua duyệt web của Wifi thì trang nokia nó nhận là Nokia n97! ^^. và trong cài đặt phụ kiện thì không có dòng Tivi out thật! rùi không cài được email nokia, màn hình trước khi swipe mở khóa thì phím gọi không sáng, tin nhắn thiếu dấu "~" và...nhưng không sao, bản gốc của No vẫn không hoàn thiện nữa là, hi vọng bản sau của ThanhTungHT tốt hơn! Cook được thế này thì đúng là Pro rồi! :D:D:D
Ngày nào mình chẳng Check mail bằng điện thoại :| Có mấy hôm gần đây,máy chủ Nokia bị lỗi,nên ko truy cập được. Còn những lỗi mà bạn nêu ra,mình đã trả lời trên #1 và các trang cũ trong Topic này .Đọc lại để biết thêm chi tiết :|

Chỉnh sửa cuối:

le0n3lly

anh xem giup em voi

hoaiphiung

a Tung! a nghiên cứu tích hợp thêm cái tính năng hẹn giờ gửi tin nhắn trong trình nhắn tin mặc định nha a! (giống các máy trắng đen vào tùy chọn gửi\hẹn giờ gửi )

ThanhTungHT

Active Member
em xem ky roi. Ko pit tai sao het. Sr e onl pag dt nen k viet co dau dc
+ Dùng Font của Sangbenh hoặc của ThanhTungHT ở #2 nhé Fix 100% cho kí tự Belle ở R96 và R01 nhé ! Về bản Tap to thì dùng Mod Tap to Fix ở #2 nhé !
p/s: Ko hiểu bạn xem kỹ thế nào.Mà bôi đậm đỏ cũng ko thấy.Bó tay !
a Tung! a nghiên cứu tích hợp thêm cái tính năng hẹn giờ gửi tin nhắn trong trình nhắn tin mặc định nha a! (giống các máy trắng đen vào tùy chọn gửi\hẹn giờ gửi )
Tính năng này e dùng phần mềm đi. N97 mini ko có thì a cũng chịu :-?? .Port bản gốc N97 mi ni sang hết đây rồi !

Chỉnh sửa cuối:

hy_buon

mình dùng cfw này sau một thời gian thì không thể kết nối dt với pc ở chế độ ovi suite => không thể up các cfw khác . khi cắm cáp usb vào pc vẫn hiện leb ở góc màn hình biểu tượng của usb và hiện lên thông báo tìm thấy phần cứng và yêu cầu cài đặt nhưng nhấn vào next thì pc báo không thể cài đặt hay gì đó rồi biểu tượng usb ở góc màn hình cũng mất luôn.. ai giúp mình với đang cần gấp......

đính chính lại lần nữa là cáp usb không có vấn đề gì đã thử trên 3 dây cáp usb khác nhau và trên nhiều pc khác nhau nhưng vẫn không được. Mà để ở chế đọ ổ đĩa chung thì ok còn ovi suit thì không được ... ai giúp dùm

ThanhTungHT

Active Member
đính chính lại lần nữa là cáp usb không có vấn đề gì đã thử trên 3 dây cáp usb khác nhau và trên nhiều pc khác nhau nhưng vẫn không được. Mà để ở chế đọ ổ đĩa chung thì ok còn ovi suit thì không được ... ai giúp dùm
Đính chính cái gì bạn .Nhìn hình là biết máy bạn Thiếu Driver rồi. Tìm lại đĩa cài Win hoặc Driver đút vào Hoặc là Gỡ toàn bộ PCSuite đi. Lúc cài đặt xong chú ý Đừng Có Cancel lúc nó load Driver lần đầu ! Nếu ko được thì cài lại Win :|
Câu hỏi dạng này bạn đặt tại Topic này nhé : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

hy_buon

Đính chính cái gì bạn .Nhìn hình là biết máy bạn Thiếu Driver rồi. Tìm lại đĩa cài Win hoặc Driver đút vào Hoặc là Gỡ toàn bộ PCSuite đi. Lúc cài đặt xong chú ý Đừng Có Cancel lúc nó load Driver lần đầu ! Nếu ko được thì cài lại Win :|
Câu hỏi dạng này bạn đặt tại Topic này nhé : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

tại lần trước có bác bảo xem lai usb . nhưng cùng một máy tính trước kia dùng đâu có bị như vậy đâu.vậy là mình phải cài Nokia_Flashing_Cable_Driver ah bạn?

Status
Không mở trả lời sau này.