• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

nghiacbg

Không cài đc shazam và photobrowser, toàn báo ứng dụng có sẵn, ovi store cũng k update dc

cakiemcia

mình mới thử up FW lần đầu , cho mình hỏi
có 2 cái là ROFS2 FILE 5230 RM-588 và CORE 5230 RM-588 V51.0.002
mình muốn hỏi có nhất thiết phải dùng CORE 5230 RM-588 V51.0.002 ở trên ko ? hay mình lên navifirm chọn cái FW của máy mình rùi up đè ROFS2 FILE 5230 RM-588 rồi flash , vậy có đc ko?

hoangbaoliem

mình mới thử up FW lần đầu , cho mình hỏi
có 2 cái là ROFS2 FILE 5230 RM-588 và CORE 5230 RM-588 V51.0.002
mình muốn hỏi có nhất thiết phải dùng CORE 5230 RM-588 V51.0.002 ở trên ko ? hay mình lên navifirm chọn cái FW của máy mình rùi up đè ROFS2 FILE 5230 RM-588 rồi flash , vậy có đc ko?

Bạn chỉ cần dùng Rofs2 và Core trên của Tùng
Không Cần Down bất cứ file gì trên navi cả :)

Tuanhlc2

bản này hệ thống chạy khá tốt . Nhưng vẫn còn tồn tại những lỗi nhỏ gây cảm giác bất tiện cho ngườidùng

tatthanhlx

lỗi font EN hay Vi thì bạn tìm file cameraapp.r01 hoặc r96 từ bản k bị lỗi thay tương ứng là được
hoặc cứ seach lần lượt với 2 từ khóa "camera .r96" và "camera .r01" từ bản k lỗi và thay tương ứng. :p
cứ copy lại từ khóa trong " " của mình mà seach

em đã thay 2file đó rùi nhưng mà trong phần Setting của camera vẫn bị lỗi font, nói chung chỉ có cái lỗi font trog camera thôi còn lại thì ổn hết.
Anh Tung có rãnh up hộ em trọn bộ fix lỗi Font camera được ko để e cho thẳng vào Rof2 luôn đi anh

poorboya2

a T ơi. làm cách nào để xoay ngang màn hình là mặc định vậy?
mình đã thử,bạn dùng phần mềm quickrotate ấy. bạn có thể tìm trên diễn đàn,cài vào,vào cài đặt/điện thoại,tắt cảm biến,sau đó click vào quickrotate là ok,:D

hoangphonghd

Minh flash cho 5233 ca 2 ban swipe va tap deu ko su dung duoc mediabar. Da 4mat lai cung ko dung duoc. SRY VI OL DIEN THOAI.

dongphuongkieu

em đã thay 2file đó rùi nhưng mà trong phần Setting của camera vẫn bị lỗi font, nói chung chỉ có cái lỗi font trog camera thôi còn lại thì ổn hết.
Anh Tung có rãnh up hộ em trọn bộ fix lỗi Font camera được ko để e cho thẳng vào Rof2 luôn đi anh

có mod fix ở phía trên rrồi đó bạn

dongphuongkieu

có mod nào giúp màn hình hiển phím số lúc bấm để gọi to hơn ko? màn hình hiển thị còn cả khoảng đen ở trên mà koử dụng

luongngocanh92

các bạn đã flash bản này cuả anh tùng rồi.cho mình hỏi quay video bản này có bị sôi tiếng không. nếu không sôi bạn nào có thể gửi giúp mình file 10282EDC.txt cám ơn nhiều.

nokia 5230

Chỉnh sửa cuối:

manhbeo

chịu khó tìm trước khi hỏi nhé mọi người
cái này có ở #1 rồi mà
cứ tải về
ném 2 file đó vào
được thì ném tất cả vào
đảm bảo hết ngay
m dùng 5k8 cũng đã sửa đc lỗi này
bản của bác dùng ngon lắm
pin mình bị chai cũng dùng đc 2day :D

Last edited by a moderator:

vuongcoc001

chịu khó tìm trước khi hỏi nhé mọi người
cái này có ở #1 rồi mà
cứ tải về
ném 2 file đó vào
được thì ném tất cả vào
đảm bảo hết ngay
m dùng 5k8 cũng đã sửa đc lỗi này
bản của bác dùng ngon lắm
pin mình bị chai cũng dùng đc 2day :D

thay file ấy chỉ sửa đc ở ngoài thôi :) ném cả bộ fix camera của bạn sunshine vào luôn ý :)
thì phần setting nó mới k bị lỗi bạn ạ :)

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
a ơi cho e xin mod xoá cái Những ứng dụng đang chạy trên menu với! Thanks nhiều! :)

hoangphonghd

Vua chay ban X6 cho e gai co loi sau day.
Wifi tim duoc nhung ko the ket noi duoc.
Tung cho xin Mod fix loi wifi voi.
SRY OL DIEN THOAI.

Status
Không mở trả lời sau này.