• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

TY_muonnam

Mình sẽ post phiên bản Edit cho 5233 của a Tùng lên đây cho ae nào cần thì dùng:D
Phiên bản này mình đã Fix 1 số lỗi nhỏ như: fix lỗi khi xóa bài hát thoát ra ngoài+ fix lỗi khi có người gọi đến nhạc chuông và 2 thanh trược cứ bị giật giật+ fix mail hoàn toàn........ nhưng còn 1 lỗi ở camera là khi chúng ta chọn chế độ người dùng xác định mình chưa fix đc nếu ae nào fix đc thì bày mình luôn với. mình thank trước =D>
Mình đã loại bỏ hết tàn dư, đã xóa thêm những ứng dụng không cần thiết như: Message reader+ Active note và thêm vào những ứng dụng: Shazam+ PhotoBrowser+ Adobe Reader+ Quick Office (Các icon mình đã làm cho nó thành anna hết rùi ;;) )
Mình đã ẩn 1 số icon ứng dụng như:
- Keylock (khóa máy 1 chạm): Nó chỉ hiện khi bạn cho nó ngoài HS
- BTSwitch (bật/tắt bluetooth nhanh): Chỉ có trong nút Media
- Accel Switch (bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm): Chỉ có trong nút Media
- Music Stopper (để hẹn giờ tắt nhạc): Chỉ có trong thư mục Music
- PhotoBrowser (xem ảnh 3D): Chỉ có ở thư mục Photo
Download: Tại đây
Chú ý: các bạn download về rùi giải nén ra cho vào đường dẩn rồi Flash thôi không thêm hoặc bớt gì trong đó :p

cậu ơi bản của cậu là swype hay tap vậy.

rastar

Banned
Pin FW này dùng được mấy ngày vậy mấy bác?
Mình cài nhiều soft quá, có soft chạy ngầm nữa nên dùng chỉ được có gần 2 ngày thôi
P/S: Pin zin không bị chai

pchoan

Pin FW này dùng được mấy ngày vậy mấy bác?
Mình cài nhiều soft quá, có soft chạy ngầm nữa nên dùng chỉ được có gần 2 ngày thôi
P/S: Pin zin không bị chai

còn tuỳ thuộc vào bạn dùng như thế nào.mình chỉ nghe gọi nhắn tin tầm 3 ngày la hết pin:D

ndlong1987

Hy vọng bác ấy fixx mong có link sớm cho con 5800 của e (đang sài bản gốc đuối quá)

kenls

Không hiểu vì sao mà topic lại "xuống dốc không phanh" như thế này nhỉ?

luv_mit

Member
sau quá trình hơn 1 tháng sử dụng đã bị lỗi khi nhắn tin anh ơi.
Nói rõ hơn là: khi viết tin nhắn thì sau khi hết 1 dòng nó sẽ xuống dòng đó, nó sẽ xuống hẳn mấy dòng luôn, khi xoá tin nhắn trong khi nhắn tin còn lưu lại 1 số kí tự mình đã viết trước đó nữa... anh xem thế nào ra bản final đi :)
Note: em vừa hack lại máy rồi, k chụp hình trước đó để đưa lên cho anh xem :(

foreverthuy

mình thấy chủ topic đang hoạt động rất sôi nổi bên một số diễn đàn. Thậm chí chỉ là thành viên cấp 1
http://congngheviet.name.vn/forum/showthread.php?t=9332
chắc Tùng bất mãn vì vụ vừa rồi nên không muốn đóng góp cho diễn đàn nữa. Buồn!!!:(
chỉ cần nhìn lượng view ở bất cứ thời điểm nào là biết diễn đàn đỉnh thế nào rồi. Hy vọng mọi người đừng nặng lời với nhau!
Hôm nay mình " củ chuối" vậy bởi vì "say rẹo" đấy. Có thể ngày mai sẽ edit lại comment nhưng bây giờ là noái thật đấy. Yêu cả nhà!!!;;)

Chỉnh sửa cuối:

missthuha

mình thấy chủ topic đang hoạt động rất sôi nổi bên một số diễn đàn. Thậm chí chỉ là thành viên cấp 1
http://congngheviet.name.vn/forum/showthread.php?t=9332
chắc Tùng bất mãn vì vụ vừa rồi nên không muốn đóng góp cho diễn đàn nữa. Buồn!!!:(
chỉ cần nhìn lượng view ở bất cứ thời điểm nào là biết diễn đàn đỉnh thế nào rồi. Hy vọng mọi người đừng nặng lời với nhau!
Hôm nay mình " củ chuối" vậy bởi vì "say rẹo" đấy. Có thể ngày mai sẽ edit lại comment nhưng bây giờ là noái thật đấy. Yêu cả nhà!!!;;)
bạn àk!mod del bài jờ....
ai có rof2 của thanh tùng bản swype unlock nguyên bản và core cho 5230 cho miss xin với
PÊ.ÉT:
hi đôi lúk mình thích những người thật....trên dđ ai cũng như ai thui ak...spm,tm,vm,m,hay nm...đều như nhau chỉ là độ thân thiện,đóng góp,júp đỡ mọi người thui hi đó là điều wan trọng.miss là girl lên hok hỉu bít nhìu và cũng hok có điều kiện để júp đỡ và đóng góp cho dđ chỉ bít.....nói chơi thui.mong mọi người gét đừng ném đá nhé!thân

hunter_dimond

ai có rof2 của thanh tùng bản swype unlock nguyên bản và core cho 5230 cho miss xin với
PÊ.ÉT:
hi đôi lúk mình thích những người thật....trên dđ ai cũng như ai thui ak...spm,tm,vm,m,hay nm...đều như nhau chỉ là độ thân thiện,đóng góp,júp đỡ mọi người thui hi đó là điều wan trọng.miss là girl lên hok hỉu bít nhìu và cũng hok có điều kiện để júp đỡ và đóng góp cho dđ chỉ bít.....nói chơi thui.mong mọi người gét đừng ném đá nhé!thân
thik miss rùi đấy :))

lamgaka

+ Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5
+ Mod Xoá Video Call và Mini Qwety dành cho máy ko có Video Call (523x...) : Link down
+ Phần mềm Auto Install <Tự động cài App> : Click here
+ Dữ liệu Ovi Map 3.06 Offline: Click here
+ Mod tắt đèn phím cứng : Click here Chú ý : Xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4 Rồi mới cho Mod vào !
+ Mod tăng tốc nhắn tin : Click here (Cho vào lỗi cấm nói,cấm trình bày :)) )
ông anh ơi..giúp e vấn đề này vs..cái fw của em mới flash xong..tất cả đều ngon nhưng có 1 chi tiết nhỏ.e muốn sửa..cụ thể là thế này..khi bật cam lên thì cái bật tăt đèn flash thay = chuyển đổi từ chụp ảnh thành quay phim..e muốn nó trở về như trước..chụo ả bủi tối mà k có flash thỳ 2` lắm..ông a hướng dẫn chi tiết cho e đc k..k biết tìm phần mềm cam ở đâu..cook vào chỗ nào...

nguyenhung15692

core 5230 v51.0.002 mình up ở #1067 đấy bạn. còn bản gốc của ThanhTungHT thì vừa xóa hôm qua mất rồi :D

Cái này chỉ thêm MOD Belle hay có sữa lỗi camera và xoá một số file rác không vậy bạn?

mình chỉ cài một số phần mềm không thấy lỗi. không biết các phần mềm khác còn file rác không. camera không thấy sao cả. bản này đã xóa đọc tin nhắn và email. cho quickoffce và adobe full vào

Chỉnh sửa cuối:

ngocthuan92

core 5230 v51.0.002 mình up ở #1067 đấy bạn. còn bản gốc của ThanhTungHT thì vừa xóa hôm qua mất rồi :D

mình chỉ cài một số phần mềm không thấy lỗi. không biết các phần mềm khác còn file rác không. camera không thấy sao cả. bản này đã xóa đọc tin nhắn và email. cho quickoffce và adobe full vào

Giờ mình muốn quay lại fw gốc thì chọn fw nào nhỉ?
Lúc trước mình dùng fw 51.0.002...
Giờ kiểm tra Release ver V50.6.002
Porting ver 50.6.002.C01.01.........Vậy hình như mình flash hạ fw phải k?
Bây giờ muốn quay lại fw gốc V51.0.002 thì làm sao ?
Mình mới tập tành chưa hiểu rõ mong các bạn chỉ giúp :D

Status
Không mở trả lời sau này.