• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW x6 v30.0.003 by dkhoan

vuhien

Cho mình xin bộ patchs dành cho rompatcher của bản cook này nhé. Có một lỗi khi mình dùng bản CFW là máy thỉnh thoảng bị đơ khi vào danh bạ điện thoại từ Advanced call manager, chỉ có cách tháo PIN ra mới thoát được, bấm tất cả các phím mở khoá, nguồn... đều không thấy gì.

dkhoan_0211

ở đâu rùi mà chưa thấy he` , chờ mãi ,thanks trước cho bác ne`
có 2 link mediafire trên kia đó bạn:D

ở đâu rùi mà chưa thấy he` , chờ mãi ,thanks trước cho bác ne`
có 2 link mediafire trên kia đó bạn:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Cho mình xin bộ patchs dành cho rompatcher của bản cook này nhé. Có một lỗi khi mình dùng bản CFW là máy thỉnh thoảng bị đơ khi vào danh bạ điện thoại từ Advanced call manager, chỉ có cách tháo PIN ra mới thoát được, bấm tất cả các phím mở khoá, nguồn... đều không thấy gì.
bạn dùng bản acm nào mình dùng bản 2.72.230 không thấy bị lỗi gì cả. bạn thủ kiếm lại bản này mà dùng nhé
còn bộ patcher đây

Chỉnh sửa cuối:

thanchet0612

Cái giống mình lười, chỉ đi up cfw của anh em, nên phải thank bác chủ thớt cả tay lẩn chân nhe ~.~

jonyhoanganh

JAF 1.98.66 Support win 7 cho anh em nào chưa có nè
dow cái này về http://www.mediafire.com/?epykqj5215s6uei
giải nén file rar,trong đó có 3 file Crack_JAF_foruser, crack_zopo_chay_JAF_1.98.66, seup JAF 1.98.62.
-tiep theo kích chuot phải vào JAFSetup_1.98.62.exe rồi chọn Properties
chuyển sang tab Compatiblity,đánh dấu vào run và chọn windows XP service pack3
đánh dấu vào Run this program as an administrator như hình dưới
[/IMG]
Sau đó cài đặt file JAFSetup_1.98.62.exe ( file vừa sét các thuộc tính xong) nhớ là để install mặc định nhé đừng có thay đổi đường dẫn
-TIếp theo cũng set các thuộc tính như trên và chạy Dung_crack_zopo_chay_JAF_1.98.66
quay ra thư mục C:\Program Files\ODEON\ chọn chuột phải để ra phần tùy chọn các thuộc tính cho thư mục.
Ở tab Security bạn chọn phần Edit rồi xem cái account mà bạn đang sử dụng là account nào thì chuyển đến đó sau đó tích vào phần Allow Full Control => OK thôi
[/IMG]
[/IMG]
-tiếp theo anh em chạy Crack_JAF_foruser.exe (cũng phải set các thuộc tính như JAF 1.98.62 nhé. ok rồi đó giờ thì flash thôi
up thêm cái crack nữa cho ai không sài được cái trên >:)http://www.mediafire.com/?xz1upo16m9qsz9p
mấy hình ảnh trên mượn tạm của bác chamnv>:)
Cuối cùng phải đi đến kết luận. Chán ngầy cái win này rồi. Hix

rongdemhanoi

jonyhoanganh

Vừa cài lại cái win. Chạy JAF ầm ầm rồi. Thanks bác. Bây giờ thử flash thằng này kiểm nghiệm xem nào

khanhtinli

bác ơi ? sao hok sửa lổi giật trong màng hình menu vậy bác ? Bác úp dùm cho anh em test thử nha !

dkhoan_0211

bác ơi ? sao hok sửa lổi giật trong màng hình menu vậy bác ? Bác úp dùm cho anh em test thử nha !

mình sửa lỗi nay rồi mà bạn. vẫn là 2 link trên bài 1 ấy. 2 link cũ mình bỏ ra thay bằng 2 link mới đã sửa lỗi giật luôn rồi

pa này không có máy tets à.kiếm chuột bạch hử

sac, mình là mình bảo các bạn cho í kiến cái bản cfw của mình nó thế nào

à bác chủ thớt hướng dẫn anh em mod kí tự soan thao tin nhan vao FW đi hình như cái này phải edit FONTS hả
còn mod tiếng hoa vao nữa em dùng ROFS2 Language v1.4 toàn bi lỗi
sau khi flash xong các bạn muốn có 6 trang ký tự full thì các bạn dùng những fonts mà nó có hỗ trợ ký tự đặc biệt này ví dụ như trong đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VI%E1%BB%86T%E2%84%A2-CHO-S60V3-5-By-chungviet

rongdemhanoi

của bác vẫn thiếu còn phải copy avkon.r01 ....avkon.r96 tùy theo ngôn ngữ trong máy nũa chứ .;;) mới mò ra xong.
nhưng mà khi gửi tin nhắn đi nếu như máy nào không có bộ font hỗ trợ như fons trên thì ...........ôi sổ ôi
toàn hình vuông.nên mod cái đó trông cho hoành tá tràng thôi..:p

vuhien

Xin cho ý kiến về trống bao nhiêu RAM khi chạy bình thường với bản CFW này, chờ ra bản Final ;;)