• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW x6 v30.0.003 by jonyhoanganh 8 HS

jonyhoanganh

chủ topic có thể chỉ dẫn cụ thể để flash thì cần làm những thứ gì không,cần những files gì nữa, tập làm mãi mà làm hoài không đc, mong chủ topic chỉ dẫn cụ thể từng chi tiết nhỏ nha, tại xem rất nhìu topic chỉ dẫn flash rồi vẫn không làm đc, mong bro chỉ giúp.chân thành cảm ơn........................hun em ngàn cái =D>
HỔng cần hun đâu. Sợ virut lắm
B1: Bạn tải cái của mình về. Giải nén ra trong đó sẽ có 2 file
B2: Tải Fw gốc ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.ph...%91%C3%A3-test
B3: Chép đè 2 Cái file tải ở B1 vào fw gốc
B4: Dùng Jaf flash thôi.
Hướng dẫn dùng JAF flash chi tiết ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...i-ti%E1%BA%BFt.

Chúc May mắn

jonyhoanganh

Nhìn chung. Nó thay đổi mỗi cái icon của N8 là thôi. Còn HS và khóa máy không hoạt động. Mình cũng đã test thử cái 4x4 trên x6 rồi. làm thế nào cũng k hiện. Còn trên c6,58,N97 chạy ầm ầm.hix. Muốn ném cái X6 luôn

babyfrog123

chủ topic cho mình hỏi là mình xài x6 16gb nhưng mình toàn xài cable của N82 không à ( tai cable của X6 ngắn củn à) ,vậy lúc flash có ảnh hương gì tới việc tìm thấy đt ko.......................không lẽ mình bị lỗi này ~X(~X(

dinhhaanh

chủ topic cho mình hỏi là mình xài x6 16gb nhưng mình toàn xài cable của N82 không à ( tai cable của X6 ngắn củn à) ,vậy lúc flash có ảnh hương gì tới việc tìm thấy đt ko.......................không lẽ mình bị lỗi này ~X(~X(

theo m nghĩ là ko sao đâu, hi. m hay lấy cable con ss i8510 để flash x6. cáp x6 ngắn thật

jonyhoanganh

Chỉ cần nó nhận là được. K ảnh hưởng gì lúc flash bạn à

http://www.pdaviet.net/showthread.php?112092-X6-Remix-v30.0.003-CFW-by-dude2009-(8HS-amp-9HS)
có nhiều HS nhìn hay phết,cook đc ko,ông làm 1 bản v2 ngon lành,icon N8,nhẹ - nhanh ^^! thanks 100 lần luôn
Mình vừa tải về flash thử rồi. Các Hs của bản này k khác gì so với HS của mình. Nên k cần cook vào nữa.
Còn bản 9HS thì có thêm SYM^3. Nhưng chạy bằng flash. Bạn có muốn dùng k. Mình cook cho.
Mình thì k thích HS flash. Cho nên cũng k muốn cook vào bản của mình

vuhien

manhtinaelf

bác john làm thêm bản cfw có hs sym3 đj cho nhiều lựa chọn ... Mà mình cảm thấy thích bản của vuhien , ưu việt hơn , nhưg ko biết làm tn để dùng bản đó kèm hs sym3 giờ :d phiền ae hướng dẫn thêm :)

jonyhoanganh

Hs sym3 của x6 mình chưa thấy. Nếu có mình cook vào ngay. Cái sym3 hiện giờ chạy bằng file .swf. cái này thấy nhiều người k thích nên mình cũng k đưa vào.
Hiện tại Hoàng Huy có nói với mình đang làm 1 bản. Giờ ngồi đợi xem Hoàng Huy có gì cải tiến k. hi

mrquyen1993

cho minh` hỏi ko liên quan tí tại sao JAF ko nhận đc file X6 nhỉ mặc dù mình đã copy file vào đúng nguồn tại tư` trước tới nay toàn JAF dòng 5xxx với E seri tự nhiên bọn nó nhờ JAF con x6 nhưng ko tìm thấy file bó tay thật