• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Change PagePool thông qua ActiveSyn

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Mod cho em hỏi 1 câu hơi ngu 1 tí. Cái PagePool này hiểu nôm na có phải là chỉnh lại bộ nhớ không ạ?

PagePool nôm na đó là bộ đệm cho các PPC.
Đó là phần tách ra từ RAM để hỗ trợ cho các ứng dụng chạy.
Lấy PP càng cao thì chạy ứng dụng càng tốt, nhưng RAM cũng giảm đi đáng kể.
Hoàn toàn giống như công và đường đi, vậy thôi. :D

Tuy nhiên việc thay đổi được PP như trên quả là tuyệt bởi đôi khi chơi Game đòi hỏi thay đổi PP để thích hợp, rất tiện.

muf_stocks

Sao tôi down về giải nén dùng actisync 4.5 kết nối với O2 Neo nhưng khi chạy file pdocwrite.exe 96KB thì không được vậy là sao. Màn hình hiện lên bảng cmd khoảng 1 giây rồi tắt chẳng có tác dụng gì. Mong các bạn giúp

Lamson

Well-Known Member
Sao tôi down về giải nén dùng actisync 4.5 kết nối với O2 Neo nhưng khi chạy file pdocwrite.exe 96KB thì không được vậy là sao. Màn hình hiện lên bảng cmd khoảng 1 giây rồi tắt chẳng có tác dụng gì. Mong các bạn giúp
ủa Mod Cloud hướng dẫn là chọn cái 4mb pool.bat hay 6mb pool.bat... ( cái tương ứng với PP mà mình định đổi ấy) mà chạy mà sao lại chạy cái đó. sau khi chạy xong SR rồi vào seting\system\about xem các thông số rồi so sánh xem đã đổi chưa VD : là 12MB PP thì tương đương với Memory là 44 Mb còn 4Mb PP tương đương với 52MB..v.v
bạn thử lại coi

Chỉnh sửa cuối:

muf_stocks

ủa Mod Cloud hướng dẫn là chọn cái 4mb pool.bat hay 6mb pool.bat... ( cái tương ứng với PP mà mình định đổi ấy) mà chạy mà sao lại chạy cái đó. sau khi chạy xong SR rồi vào seting\system\about xem các thông số rồi so sánh xem đã đổi chưa VD : là 12MB PP thì tương đương với Memory là 44 Mb còn 4Mb PP tương đương với 52MB..v.v
bạn thử lại coi

Tôi cũng đã bấm cả các file bạn nói rồi cũng y chang, RS lại không có tác dụng gì. Kỳ thật. Dù sao cũng thank bạn nhá.

Status
Không mở trả lời sau này.