• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHAT ROOM PDAVIET - CHUẨN BỊ XUẤT HIỆN

Có nên mở Chat Room cho Pdaviet không??

• Total voters
    33

tinh_la_gi

Administrator
Để giải quyết cơn khác 8 và giao lưu trực tiếp bằng chính nick của mình trên PV ... không gì tiện lợi bằng 1 chat room dùng chính nick mà bạn đang dùng trên PV này ... =D>:D

Mời các thành viên cho chút ý kiến nhé

1. Có cần thiết không ? (Nếu trả lời ko thì kết thúc ý kiến - không phải trả lời các câu hỏi tiếp theo) :ar!

2. Khi nào thì nên mở chat room này ?

3. Theo bạn tên miền nào thích hợp ?!
www.xxx.xxx.net ?! hay www.xxx.net (xxx = tên mà bạn thích nhé)

4. Cho chút ý kiến riêng của bạn vấn đề này.

HuyChung

Rất vui khi PV có thêm 1 phòng chat Room ...kakaka

1. điều đó rất cần thiết vì nhiều khi mình cần hỏi 1 trực tiếp 1 vấn đề đang thắc mắc thì mình hay phải xin nick yahoo chat để hỏi phúc đáp nhanh..
2. cần 3 ngày lấy ý kiến đóng góp nên mở hay không? [đa số thắng]
3. theo mình tên miền thích hợp nhất là : www.chat.pdaviet.net
4. Em vẫn chưa hình dung ra được cấu tạo phòng chát đó ntn không biết có giống phòng chát yahoo không [thích chat với ai thì vào chat với người đó hay tổng hợp thành 1 phòng lớn ..] hii

Cleonardo

1. Có cần thiết không ? (Nếu trả lời ko thì kết thúc ý kiến - không phải trả lời các câu hỏi tiếp theo) :ar!

Rất cần thiết

Mong việc mở chatroom pdaviet càng nhanh càng tốt.

www.xxx.xxx.net ?! hay www.xxx.net (xxx = tên mà bạn thích nhé)

Mình nghĩ ra dc cái tên miền này : www.pdaviet.heart.net ( ko bít chúi quá ko)

4. Cho chút ý kiến riêng của bạn vấn đề này.

Cleo thấy rất cần thiết , chatroom có thể hỗ trợ tốt cho từng cá nhân như gặp phải vấn đề kĩ thuật mobile( mặc dù có topic riêng nhưng nhìu ng vẫn hay hỏi riêng nhau) và quan trọng là hỗ trợ cho phong trào óp_lai rất tốt

.Khi nhìu người kết nối với nhau thì họ sẽ gặp mặt , giao lưu với nhau( offline lẻ) , các buổi offline lẻ đó sẽ có tác dụng tạo cho 1 buổi offline chính thức sắp tới là dịp sinh nhật chẳng hạn của pda thu hút đc nhìu mem đi , cũng như các buỗi offline khác của diễn đàn mình.

nam470

Một câu trả lời duy nhất: đó là không cần thiết. (muốn giải thích lý do lắm, nhưng vì quy định chỉ trả lời 1 lần nếu câu trả lời là không) :(

JongZiZi

Theo mình thì cứ mở. Cái gì muốn biết ra sao thì phải mở để kiểm tra.
Kiểm tra lượng thành viên tham gia, kiểm tra nội dung, ý kiến, yêu cầu, vài vấn đề khác.....
Mở độ 1 tuần xem thế nào rồi sẽ họp bàn nên quyết định duy trì hay ko.

Hic, nếu mà mở ChatBox ngay khu vực Cộng đồng này còn đỡ.
Mở 1 site khác Box8 vắng hoe nè nha. Ta mất quyền lực. Bùn ghê gớm. :D

Thời gian mở không hiểu là mở 24/24 hay chỉ mở lúc có party hả chú Tình iu vấu. :D
chatter.pdaviet.net ;;)

LRA

Để giải quyết cơn khác 8...
Cơn khát, không phải khác.

Đáng lẽ nên lập Poll thì tiện hơn chứ nhỉ...

1. Có cần thiết không?
Câu trả lời là không.

Lí do: tốn bandwidth của forum.
Nếu muốn chat thì chơi cách cổ điển: lập Room Yahoo. Vừa đơn giản lại tiện lợi.:D

tinh_la_gi

Administrator
Tỷ số hiện tại là 50-50
Tạo Poll thì đâu còn là box 8 nửa !

+ Chat Room sẽ "chat hội đồng"
+ Chat Room sẽ có tên miền tách biệt pdaviet - > Chẳng tốn tẹo băng thông hay tốc độ nào của PV
+ Khu đã open chat room thì 24/7 ! ( Full Time trừ khi bảo trì - nâng cấp )

DreamLand

1. Có cần thiết không ? Có ạ :p :D2. Khi nào thì nên mở chat room này ?Right here, Right now :DCàng sớm càng vui :D3. Theo bạn tên miền nào thích hợp ?!http://www.xXx.net tùy ý anh em, chat.pdaviet.net cũng hay.

JongZiZi

Tỷ số hiện tại là 50-50
Tạo Poll thì đâu còn là box 8 nửa !

+ Chat Room sẽ "chat hội đồng"
+ Chat Room sẽ có tên miền tách biệt pdaviet - > Chẳng tốn tẹo băng thông hay tốc độ nào của PV
+ Khu đã open chat room thì 24/7 ! ( Full Time trừ khi bảo trì - nâng cấp )

Rất hữu ích đó Man ơi. Khi mở, ta có thể gửi 1 thư cho toàn bộ thành viên đc biết.

Đồng thời nhờ sự hỗ trợ của các Mod khu kỹ thuật để vừa là Chat Box cho dân spam, vừa là nơi để trao đổi chia sẽ học hỏi kinh nghiệm sử dụng mobile.

Cuối cùng, Room sẽ do ai quản lý nhỉ? Pé Jin chăng. Hí hí, :D

Cleonardo

Rất hữu ích đó Man ơi. Khi mở, ta có thể gửi 1 thư cho toàn bộ thành viên đc biết.

Đồng thời nhờ sự hỗ trợ của các Mod khu kỹ thuật để vừa là Chat Box cho dân spam, vừa là nơi để trao đổi chia sẽ học hỏi kinh nghiệm sử dụng mobile.

Lại sắp rửa nữa hả anh ???

oanhngo

yes

10 ngày nữa !

www.xxx.xxx.net[/url] ?! hay www.xxx.net (xxx = tên mà bạn thích nhé)

[B]www.pvrelax.net[/B]

4. Cho chút ý kiến riêng của bạn vấn đề này.[/QUOTE]

ko có ý kiến !

Hoden

Super V.I.P
Cũng tốt như vậy sẽ giảm đi bài pót sai qui định cho những thành viên mới đang nhập.

mrducbao

Đang up ROM mà bị trục trặc thì Chat Room sẽ là 1 giải pháp số 1 đấy!

Mình cũng đồng tình với Mod Hoden là sẽ giảm thiểu những bài Post sai quy định, nhưng cũng thấy là đồng thời giảm thiểu luôn những bài post có giá trị tham khảo.

HuyChung

Mình nghĩ phòng chatroom mà hoạt động thì chắc cho ae Box 8 này quản lí thôi ..hihi ...Spam là 1 nghệ thuật mà..kakaka
Khi nào phòng chatroom đưa vào hoạt động anh Tình nhớ Pm tin nhắn thông báo cho toàn thể anh em diễn đàn biết nhé!

HuyChung

Sao không có ai chú ý đến vấn đề này nhỉ . a Tình nên cho thêm bình chọn cho mọi người chọn [ YES or NO ] nhiều khi MEN muốn chọn đồng ý với ý kiến rồi lại phải trả lời thêm 3 câu hỏi kia nữa ...chắc nản

vipboy_9x

Moderator
Việc mở Phòng chat Rom cũng rất hữu dụng đấy,nhất là Anh Box 8 có thể tranh tài Spam của mình rùi ^_^.
Còn tên miền theo Mình càng ngọn càng tốt.chứ xxx.xxx.net thấy lu su bu lém >_<
giả sử www.chat.net dễ nhớ lâu quên (ý kiến riêng thui nhan.)

AnhTu

Super V.I.P
Không liên quan tới PV thì cứ mở, tốc độ tham gia PV của thành viên ko bị thay đổi...

mathanh

1. Có cần thiết không ? (có)

2. Khi nào thì nên mở chat room này ? ( càng sớm càng tốt )

www.xxx.xxx.net ?! hay www.xxx.net (www.pdaviet.boxchat.net)

4. Cho chút ý kiến riêng của bạn vấn đề này.( rất có ít cho các thành viên pdaviet )