• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHAT ROOM PDAVIET - CHUẨN BỊ XUẤT HIỆN

Có nên mở Chat Room cho Pdaviet không??

• Total voters
    33

w2k

1. mở ra cũng tốt, nhưng cần có cách quản lý hiệu quả.
2. càng tốt nếu có được 1 BQT điều hành tốt.
3. www.talk.pda.net

nam470

Nếu như quản lý chặt chẽ thì nên mở Chat room để những anh em cần gấp hỏi.
Nhưng liệu ai có thể quản lý được 24/24 ko? Chat room quá phức tạp, và cũng là vùng nhạy cảm khiến PDAViet mất tiếng tăm cũng vì cái này nếu như xảy ra sự cố.
Mình đã từng làm MOD ở một số diễn đàn có Chat room rồi, và rất đau đầu vì vụ này. Lúc bình thường thì chẳng sao, nhưng có chuyện thì mình cứ y như Chánh án vậy, chỉ cần phát ngôn 1 câu sơ sẩy là đi tong, mà ko nói thì lại càng tong.
Việc mở Chat room là khá cần thiết, nhưng việc quản lý khá là khó khăn. Nếu quản lý được chặt chẽ, mạnh tay thì nên mở, còn cảm thấy chỉ duy trì "năng lượng" được 1 thời gian ngắn thì thiết nghĩ nên dừng. Với lại không phải khi nào cũng có người hỏi về kỹ thuật trên Chat room nên hầu hết chỉ để tám.
Thêm nữa, Nếu mở Chat room bằng tên miền khác thì tên miền pdaviet.net sẽ nhanh chóng bị bỏ quên bởi không có người hỏi, ko có người nói chuyện thì chẳng có người trả lời.

Một chút ý kiến góp ý với BQT. Thân

HuyChung

Nếu như quản lý chặt chẽ thì nên mở Chat room để những anh em cần gấp hỏi.
Nhưng liệu ai có thể quản lý được 24/24 ko? Chat room quá phức tạp, và cũng là vùng nhạy cảm khiến PDAViet mất tiếng tăm cũng vì cái này nếu như xảy ra sự cố.
Mình đã từng làm MOD ở một số diễn đàn có Chat room rồi, và rất đau đầu vì vụ này. Lúc bình thường thì chẳng sao, nhưng có chuyện thì mình cứ y như Chánh án vậy, chỉ cần phát ngôn 1 câu sơ sẩy là đi tong, mà ko nói thì lại càng tong.
Việc mở Chat room là khá cần thiết, nhưng việc quản lý khá là khó khăn. Nếu quản lý được chặt chẽ, mạnh tay thì nên mở, còn cảm thấy chỉ duy trì "năng lượng" được 1 thời gian ngắn thì thiết nghĩ nên dừng. Với lại không phải khi nào cũng có người hỏi về kỹ thuật trên Chat room nên hầu hết chỉ để tám.
Thêm nữa, Nếu mở Chat room bằng tên miền khác thì tên miền pdaviet.net sẽ nhanh chóng bị bỏ quên bởi không có người hỏi, ko có người nói chuyện thì chẳng có người trả lời.

Một chút ý kiến góp ý với BQT. Thân

Bạn cứ yên tâm về việc này sẽ có 1 nhóm ĐHV phụ trách quản lí BOX chát này . còn về tên miền và thời gian Open thì man Tình đã cho biết qua dưới bài viết này!

Tỷ số hiện tại là 50-50
Tạo Poll thì đâu còn là box 8 nửa !

+ Chat Room sẽ "chat hội đồng"
+ Chat Room sẽ có tên miền tách biệt pdaviet - > Chẳng tốn tẹo băng thông hay tốc độ nào của PV
+ Khu đã open chat room thì 24/7 ! ( Full Time trừ khi bảo trì - nâng cấp )

nam470

Bạn cứ yên tâm về việc này sẽ có 1 nhóm ĐHV phụ trách quản lí BOX chát này . còn về tên miền và thời gian Open thì man Tình đã cho biết qua dưới bài viết này!

Uhm, nghe câu trả lời của bạn thì mình cũng biết được kết quả ra sao.
Cũng mong mọi việc ổn định.
Chúc mọi người luôn vui vẻ, chúc PDAVIET ngày càng phát triển.

Cleonardo

Chatroom thu hút nhìu chị e phụ nữ vào mình sẽ dzụ dzỗ wa làm tóc..ôi hay wá đi.

JongZiZi

Thật là ngộ, sao cứ sợ fải ảnh hường speed of PV thế nhỉ. Các bạn cứ mạnh dạn bày tỏ ý kiến.
Đây là cuộc thăm dò, bình bầu mà. Cứ nói chính kiến có sao đâu. Ai nhảy vào cũng tốc độ tốc độ.
Nếu ngại vấn đề đó thì Man đâu có mở cái topic này.

Cứ thoải mái đi mấy cậu ơi mấy cậu à. :))

THCN

Mình xin mạnh dạn có ý kiến ý cò nhe:
Theo mình thấy là chúng ta nên mở chatroom cho diễn đàn, chức năng này rất hay, à mà qua đó anh em có thể gần gũi và hiểu nhau hơn một cách nhanh chóng!
Thời gian mở chatroom là càng sớm càng hay!
Cuối cùng mình thấy tên miền nên là www.pvc.net (pvc = pda viet chatroom)!

phiphong_78

theo mình là rất hữu ích để anh em trao đổi kinh nghiệm mà ko lo bị dell bài vì spam và cũng là nơi giao lưu thêm tình đoàn kết của những anh pda ở cách xa nhau

llTuyetTinhCocll

cái này thì em đồng ý 2 tay nè....với cường độ 8 ko kể ngày đêm.....8 mà thiếu điều hơn con gái....thì phải lập cái phòng 8 mới giải quyết cơn khát 8 thôi....nhưng để tránh 1 số trường hợp giang hồ zô phá thì em có ý vầy.....giống như chat Paltak....phải có MOD 24/24 túc trực trong phòng để sút hoặc baned khủng bố....chứ như chat room yahoo là thôi rồi.....sập liền thôi....vì pda mình ai cũng như khối pha lê trong suốt....mong manh và dễ bễ thì làm sao mà chống lại tụi khủng bố....thanks anh Trường với anh Tình nhiều heng.....

Cleonardo

Thiệt tình ko có phòng chat bây giờ , lúc này sao bùn tẻ quá.....:(ơ hơ ...

TungBach

1. Có cần thiết không ? theo mình nghĩ thì có cũng rất hay :D

2. Khi nào thì nên mở chat room này ? nếu sớm đc thì tốt ^^!

3. Theo bạn tên miền nào thích hợp ?!
www.xxx.net

chút ý kiến về vấn đề này : theo mình thì chat room cũng rất hay, mà ở mỗi chủ đề lớn nên có 1 phòng thì tốt hơn, nó giúp cho những bạn mới có thể chia sẻ, hỏi han 1 cách dễ dàng hơn mà kô tự mình tạo chủ đề mới bừa bãi nữa chẳng hạn ^^! đó là theo ý kiến riêng của mình thôi nhé.

b0m_lx

nên mở để anh em có cơ hội gặp và nói chuyện nhiều hơn với những người có kinh nghiệm
càng sớm càng tốt
tên miền chat.pdaviet.net hoặc roomchat.pdaviet.net :D

AlyCuong

Active Member
Cái này nói trong mục góp ý diễn đàn, SP MOD MinhThang nói k cần thiết rồi mà, vậy nên lâu rồi mà vẫn chưa có.