• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

tanlinhub

Super V.I.P

IM+ v5.66.1

Phần mềm CHAT trên PPC khá thú vị khác, hỗ trợ WM2002 trở lên.

Phiên bản cập nhật dành cho năm mới! ;;)
- Biểu tượng năm mới với hình tuyết rơi trong màn hình khởi động!
- Fix lỗi

Từ phiên bản 5.43 đã được cải tiến về giao diện chat theo kiểu "bubble" (giống tin nhắn của iPhone) khá đẹp mắt...

======OOO======​

Cập nhật phiên bản 6.0.1:

- Hỗ trợ FaceBook
- Giao diện mới đẹp mắt, hỗ trợ scroll
- Hỗ trợ hiện Avatar
- Lưu messages khi mất kết nối qua Email.
- ...

Các ĐK của bản cũ v5.xx hết tác dụng trên bản 6.xx! :(

======OOO======​

Xem thêm và tải tại trang chủ!

Mã:
http://shapeservices.com/en/products/download.php?product=im&platform=pocketpc

Last edited by a moderator:

chiuchiu

IM+v4.23 Em ko biết là cài sai chỗ nào .Chỉ biết nhập use và pass vào connet là treo máy ! Em sai 02miniS

hungm

IM+ V4.41

IM+ v4.41

Đúng như anh sếp LuongQuang phán! Patch cũ vẫn dùng tốt với phiên bản update này. Mình đã đóng gói thành .cab để tiện cài đăt cho các bạn tiện sử dụng.

Phiên bản IM+v4.41 Mới so với bản cũ Khác những điểm gì ?Bạn nào dùng rồi cho nhận xét phát nhể?

linhlk

Phiên bản IM+v4.41 Mới so với bản cũ Khác những điểm gì ?Bạn nào dùng rồi cho nhận xét phát nhể?

bản này có điểm nổi trội là có thể chat nhiều nick ngoài ra nó connect nhanh hơn các bản trước.Nói chung bản này dùng tốt lắm,đáng để dùng:)

bdgroup

cái IM+ trên exec chữ to đùng vậy các bác? e cho =1 thôi mà cái chữ O cũng to bằng quả trứng gà. :-D
Các bác xem giúp em cái

Chỉnh sửa cuối:

Oxy

+em tự config GPRS lấy,lúc trước em dùng Agile thì vô chát thoải mái(em có ****) nhưng ko vào net qua GPRS được,nhưng sau khi cài miniMozzilla vào máy
thì Agile ko nhìn thấy kết nối GPRS,và bây giờ vào net đựoc (qua GPRS$$$$$):-/:-/,em đã gỡ tất cả ra và cài lại nhwung ko dựoc
tiện thể các anh cho hỏi Im+ có chat qua GPRS đựoc ko,lúc trứoc em cũng cài
nhưng ko login đươc(có thể do **** bị lỗi)

IM+ chat tốt qua GPRS :| Mình chưa bao giờ bị lỗi không Login vào Yahoo được như bạn. Bạn tải bản 4.41 về dùng thử nhé. Ai cũng khen bản này Good đó. :|

Bản 4.41 này dùng tốt quá, hy vọng vài ngày tới bản này sẽ có các hình mặt cười như bản 4.31:p=D>=D>=D>=D>

Đã có IM+ 4.41 có hình mặt cười như của Yahoo trên PC rồi nè. Bạn qua đây tham khảo nhé

Chỉnh sửa cuối:
+em tự config GPRS lấy,lúc trước em dùng Agile thì vô chát thoải mái(em có ****) nhưng ko vào net qua GPRS được,nhưng sau khi cài miniMozzilla vào máy
thì Agile ko nhìn thấy kết nối GPRS,và bây giờ vào net đựoc (qua GPRS$$$$$):-/:-/,em đã gỡ tất cả ra và cài lại nhwung ko dựoc
tiện thể các anh cho hỏi Im+ có chat qua GPRS đựoc ko,lúc trứoc em cũng cài
nhưng ko login đươc(có thể do **** bị lỗi)
IM + chat tốt qua GPRS, có lẽ do bạn chưa cài GPRS đúng thông số thôi, đã có topic hướng dẫn các bước và thông số cài đặt GPRS cho các mạng di động ở VN bên box Thảo luận sử dụng, bạn qua đó tham khảo thêm nhé!

nguyenkhoi117

em thấy bên S60 có IM+ có thể gởi file qua chat, sao bản IM+4.41 lại không có phần này vậy các bác?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cái IM+ trên exec chữ to đùng vậy các bác? e cho =1 thôi mà cái chữ O cũng to bằng quả trứng gà. :-D
Các bác xem giúp em cái

Cũng chẳng hiểu sao cái IM+ này chữ lại to vậy mình cũng đã cho cỡ chữ nhỏ nhất mà chữ vẫn to vậy. Cũng đã thử mầy mò nhưng chẳng có cách nào để cho cãi cỡ chữ này nhỏ xuống, mong bản sau sẽ cải tiến về vấn đề này. Thân!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Pác nào có crack của +IM 4.41 ko cho em xin

Trước khi hỏi bạn phải đọc kỹ đã nhé bản này đã được crack rồi bạn chỉ việc cài vào chạy là được (lần sau những bài hỏi thế này mod dell đó nhớ nha). Thân!!!!

HaChau

Super V.I.P
Các bác xem giúp em cái

Cũng chẳng hiểu sao cái IM+ này chữ lại to vậy mình cũng đã cho cỡ chữ nhỏ nhất mà chữ vẫn to vậy. Cũng đã thử mầy mò nhưng chẳng có cách nào để cho cãi cỡ chữ này nhỏ xuống, mong bản sau sẽ cải tiến về vấn đề này. Thân!!!
Trong lúc chương trình chưa có tính năng tự động nhận màn hình độ phân giải VGA thì ta có thể ép nó dùng VGA mode. Cụ thể như sau:
- Tải bản Tweaks2k2.net tại đây.
- Mở Tweaks2k2.net
- Vào Tweaks>System Tricks>VGA Brute Force
- Browse đến thư mục cài IM+ rồi chọn file IMPlus.exe (nếu dùng bản tiếng Anh) hoặc Yahoo! Messenger.exe (nếu dùng bản tiếng Việt do guru Oxi dịch :p)
- Chọn xong bấm Apply/Undo

Lưu ý: Các bạn cũng có thể dùng thủ thuật này đối với một số chương trình khác tương tự như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
To ChuHuyHoan: Hic, sory nha! Nếu bác đã từng thấy cái crack của bản này rồi thì send lại cho em, đừng nói bừa như vậy, em đã lục tung trong cái box này roài đó pác, chứ ko phải là chưa chịu kiếm mà vào nói bừa đâu. Còn cái pác PhamQuang nói là có thể dùng crack của mấy phiên bản trước để crack phiên bản sau này thì xin thưa rằng không được.
Bạn đang dùng bản 4.41 của Trial Mod Oxi đưa lên phải ko bạn? Nếu đúng như vậy thì bản đó đã được bẻ rồi đó, sở dỉ bạn ko tìm thấy file xx của nó là do a Oxi đã patch và đóngoi lại thành file cab luôn rồi, bạn chỉ việc tải về dùg thôi, bạn ko patch được là đúng vì nó đã được patch rồi!

LuongQuang

Super V.I.P
Phiên bản CR đã được Oxi đưa lên rồi còn gì?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=106&page=62
Bài #620. Không hiểu bạn "lục tung" chỗ nào??? :-??
Bản đó đã được CR, chỉ việc cài và sử dụng thôi, patch cũ vẫn dùng được nếu bạn vào trang chủ down Trial về, cài đặt rồi patch file exe.

Nên đọc kĩ và tìm hiểu trước khi thắc mắc! :|

kratos1406

em dùng neo -- em dùng IM+ 4.46 thấy connect rất là lâu đến 5 phút ý -- khi vào mà nhận đc mes offline là treo ngay -- mà máy có hiện tượng chậm hẳn đi -- treo liên tục -- bác nào có hiện tg như em ko ? - các khắc phục ntn?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em dùng neo -- em dùng IM+ 4.46 thấy connect rất là lâu đến 5 phút ý -- khi vào mà nhận đc mes offline là treo ngay -- mà máy có hiện tượng chậm hẳn đi -- treo liên tục -- bác nào có hiện tg như em ko ? - các khắc phục ntn?

Bạn cài PM này trên thẻ nó sẽ load chậm đó tốt nhất bạn nên cài vào main sẽ load nhanh hơn và không bị treo như vậy nữa. Nếu vẫn bị bạn thử vesion khác xem sao nhé. Thân!!!

hlp

Bạn cài PM này trên thẻ nó sẽ load chậm đó tốt nhất bạn nên cài vào main sẽ load nhanh hơn và không bị treo như vậy nữa. Nếu vẫn bị bạn thử vesion khác xem sao nhé. Thân!!!
a Hoàn ơi.. e đã cài đủ mọi phiên bản...đã cài vào main, extend rom hay flask disk đều bị hiện tượng đó...kể cả đổi các bản rom vẫn thế (hình như nó đụng wisbar advance 3) nhưng có những lúc kể cả ko chạy WA3 vẫn bị ....nản với thằng IM này quá

nguyenlam1105

Bạn thử cài nó trước khi cài những phần mềm khác, từng cái sau khi đã hard reset nhé, như vậy mới xác định phần mềm đụng nó. Mình cài bản IM 4.43 với nhiều phần mềm vẫn chạy bình thường đó bác. Test lại he