• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHẠY ANDROID v2.2 TRÊN TOUCH PRO: ƯỚC MƠ ĐÃ THÀNH HIỆN THỰC

tiennguyen10286

anh ơi! cho em hỏi là nếu cài android 2 trên con htc diamond cũng làm các bước y chang như vậy hay sao!
có gì thay đổi không bạn!
file STARTUP.TXT tương ứng trong thư mục STARTUP CONFIG của con diamond? DIAM500 & DIAMOND100?
đang thèm android mà không có tiền mau mấy con khủng long...!!!
mong bạn giúp đỡ!

Chỉnh sửa cuối:

demonrosso

Cuối cùng mình cũng đã cài được, (Format thẻ lại chỉ chép Android lên thẻ thui, cài tới lui vài lần ) . Nhưng nói thật mình chỉ sử dụng được vài giờ thui. Bản này vẫn còn lỗi nhiều quá, thao tác một chút là bị lỗi và treo máy. Trải nghiệm cũng rất thú vị, nhưng chỉ là trải nghiêm thôi chú dùng lâu dài thì chẳng ổn chút nào.
Đó là ý kiến cá nhân của mình thôi nhé. Nhưng cũng rất cảm ơn chủ thớt đã nhiệt tình up cái này cho anh em.

khocviem

anh ơi! cho em hỏi là nếu cài android 2 trên con htc diamond cũng làm các bước y chang như vậy hay sao!
file STARTUP.TXT tương ứng trong thư mục STARTUP CONFIG của con diamond? DIAM500 & DIAMOND100?
mong bạn giúp đỡ!

Cuối cùng mình cũng đã cài được, (Format thẻ lại chỉ chép Android lên thẻ thui, cài tới lui vài lần ) . Nhưng nói thật mình chỉ sử dụng được vài giờ thui. Bản này vẫn còn lỗi nhiều quá, thao tác một chút là bị lỗi và treo máy. Trải nghiệm cũng rất thú vị, nhưng chỉ là trải nghiêm thôi chú dùng lâu dài thì chẳng ổn chút nào.
Đó là ý kiến cá nhân của mình thôi nhé. Nhưng cũng rất cảm ơn chủ thớt đã nhiệt tình up cái này cho anh em.

bản android trên chạy trên thẻ nhớ qua File img chứ ko phải là được cài đặt trên một phân vùng riêng rất nhanh hao pin .
bạn vào đây tham khảo phiên bản android v2.21 chạy nhanh, ổn định, được cài đặt trên hẳn 1 phần vùng riêng . Pin lâu , mình dùng diamond mà sài wifi liên tục được 8h . update 25-10-2010.
Ngoài Camera chưa sử dụng được còn lại chay rất ổn
Hỗ trợ các dòng máy : Blackstone,Diamond,Fuze,Raphael,Rhodium,Tilt2,Topa z,HD2

Android cho HTC ở đây

Chỉnh sửa cuối:

demonrosso

mong bạn giúp đỡ!
Thắc mắc của bạn được hướng dẫn tại Android cho HTC ở đây

newnick

Đào bới lại topic này! Tình hình là mình thấy trên Xda có bản cập nhật mới cho android 2.2 rồi nhưng do trình độ còn non kém nên chưa thực hiện được vậy chủ topic có thể nghiên cứu rồi hướng dẫn lại giúp được ko? Cám ơn bạn trước ^^
link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=711692

tydusalex

bên box touch diamon có hướng dẫn cho cả diamon và TP rồi đấy, bạn sang mà xem

demonrosso

Đã test thử những bản mới nhất trên XDA cho TP, nhiều chức năng quan trọng đã sử dụng được. Nhưng những bản này cũng chỉ chạy trên thẻ nhớ chứ không phải chạy phân vùng, nên vấn đề pin là vẫn vậy (1 ngày cho nghe gọi cơ bản). Thấy có topic kế hoạch cài android NAND trên TP nhưng vẫn đang chờ XDA phát hành.
Nói chung là vẫn rất đáng thử nghiệm Android trên TP.

promixdo

bạn ơi tôi cũng chỉ mới mua htc touch pro 4600. t cũng chưa thành thạo cách sử dụng lắm. liệu có cài đc android ko? bạn có thể quay lại clip để t có thể xem cách cài đc ko

nhan0607

đang chạy thử trên Diamond 1

khởi động lần đầu mất hơn 1 tiếng rồi, vẫn còn chạy mãi, sử dụng "Startup config 100"

để chạy tiếp coi đến bao lâu

update: chạy từ gần 12h đến hơn 2h sáng mới cài xong. hic hic hic! Khởi động lần 2 ok, mấy 1 vài phút là lên, nhưng mà nó báo Lauch Pro gì đó hết hạn dùng, xong. Rồi lần 3-4-5... lên là máy đều treo cứng ngắc, lúc nào cũng hiện cái bảng đợi hay End. Cuộc gọi tới thì được, ngoài ra không thể chọt chọt được gì, nó không treo thì nó lock máy, không tài nào unlock được, ức chế, Remove luôn

Last edited by a moderator:

ductungkt

Android 2.2 bản mới nhất FX7 ra ngày 01/09/2011

Android 2.2 bản mới nhất FX7 ra ngày 01/09/2011.
Down về giải nén copy tất cả ra thư mục gốc ngoài của thẻ nhớ (nhớ format thẻ trước khi copy vào nhé).
Với mỗi máy tương ứng thì copy Startup.txt tương ứng trong thư mục startups ra thư mục gốc ngoài thẻ nhớ là xong. ( Để biết máy mình là máy gì tháo pin ra sẽ thấy). Máy mình là RAPH100
http://www.mediafire.com/download.php?76pjc9ggciz7g9d
Mình đang test bản này thấy khá tốt: 3g, sóng sánh tốt, chụp ảnh và wifi cũng tốt, chưa test được Bluetooth, chạy khá nhanh mặc dù cài nhều phần mềm. So với bản này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...v2-2-TRÊN-TOUCH-PRO-ƯỚC-MƠ-ĐÃ-THÀNH-HIỆN-THỰC
thì cả 1 trời 1 vực.
Mời các bạn test thử rồi cho ý kiến xem thế nào. Có gì góp ý với mình nhé.
YM: ductungkt

loverkrack

đã test..chạy cực mượt..nhưng hơi nhanh hết pin và không bem được hầu hết game android

loverkrack

mấy bản này không có..nhưng TV cũng vậy thôi..android khá dễ dùng..bạn nên dùng link fx7 đi..tương đối tốt