• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Microsoft Windows 95 trên hệ điều hành Symbian!

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtungqng

N95-1 chỉ chạy được đến màn hình welcom rồi hiện lên menu bôt là văng ra ngoài. Cái này chắc chắn chỉ phục vụ mấy máy đời sau thôi...botay rồi

TraiNgheoHn

Cái này chắc chỉ máy nào có cấu hình cao mới chiến được thôi,có khi mình phải đổi sang thằng N82 để test mới được.

onlynokia

Đã cài bản SLIM trên N95-1. Không hiểu sao giao diện bên ngoài lúc đang load là WIN 3.1, vào trong thì có thanh taskbar, my computer.... của win95, nhưng giao diện cửa sổ lại là của WIN3.1????

Mà cái này thấy cũng chẳng để làm gì, màn hình bé quá, không nhìn thấy chữ được, chuột lại không có, xài bàn phím điều khiển chuột thì cực chán.

hilaryteri

hihi, chắc chỉ có N82 và N95-8G mới kham nổi em này thui! Đang down , có thể cài window media ko nhỉ? win95 thì chắc có media classic quá!

MinhThang

Manager
Đã cài bản SLIM trên N95-1. Không hiểu sao giao diện bên ngoài lúc đang load là WIN 3.1, vào trong thì có thanh taskbar, my computer.... của win95, nhưng giao diện cửa sổ lại là của WIN3.1????

Mà cái này thấy cũng chẳng để làm gì, màn hình bé quá, không nhìn thấy chữ được, chuột lại không có, xài bàn phím điều khiển chuột thì cực chán.

Anh em thử chẳng qua nó là pm dùng trên Mobile thôi,chứ dùng thì còn tùy thuộc, mình cũng hì hục mãi mà không được đã Remove.

garllado1703

Tình hình là đã điều khiển đc con chuột mà chữ nhỏ wa...phóng lên tivi cũng k thấy lun...dùng Remote Professional phóng lên máy tính cũng k thấy lun.ai bít cách làm cho nó lớn k chỉ em zoi

i_love_baby387

đã test trêm N81!! vào rất mượt, nhưng đến màn hình desktop thì đơ:-??

test lai phát nữa!! chạy không mựot lắm !! nhưng không thấy có báo lỗi gì cả!!:D

Chỉnh sửa cuối:

nothing736

:) đọc cái sub là thấy choáng voáng rùi. Vô xem thây ai cũng háo hức down cúi cùng bán than hết :D hehehe kỉu này ko bít có dám tét thử con 5320 của mình ko nữa :D

j_cage

Member
các bác ham học hỏi nhỉ, tớ thì chẳng thấy có tính thiết thực nào cả, lại giống kiểu Nokmote thôi! Thứ nhất giả lập win95 thì trình windows media player của nó hình như chỉ đc version 7.0 thôi, quá cũ rồi trong khi các chuẩn wmv bây giờ xài codec mới nên khó lòng wmp của win95 giả lập chạy ngon. Chưa kể việc nếu muốn chạy 1 file wmv thì phải khởi động Win95 giả lập (tương đương với việc bật 1 cái máy tính để bàn),.
Thứ hai là có chạy đc win95 giả lập thì cũng chỉ để ... ngắm, muốn chạy đc các ứng dụng trên win95 như pc thì cần phải có các phần mềm từ thời win95 tức là hơn chục năm trước! :p:p
Thứ ba là với cái màn hình đt bé tí thử hỏi các bác nhìn đc cái gì để mà điều khiển chuột, chạy ứng dụng v.v...

Túm lại cái này cài ra để hoài niệm về 1 thời đã xa, tưởng nhớ quá khứ thui hehehe!

isym

E71 cũng chạy được này, thấy bên IP có 1 ông post hình, thế E 63 đú được ko nhỉ? Test đi các bác =D>

tonytrung235

thế nó có cái shutdown .. khi shutdown thì có tắt máy ko nhỉ ^^

so với cấu hình máy n95-8g hoặc n82 .. ram 128 .. dual 206mhz .. thì dư sức chạy cả win98 ^^ .. ko biết có ai thử ko nhỉ

thanhnam711

cài cái này vào máy có chạy đc các ứng dụng .exe (dùng đc cho win95) không các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.