• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy song song Win Vista và WinXP?

tranducdau

Bạn Repair lại Win XP từ DOS xong khởi động lại máy, lúc này Win Vista nó sẽ mất quyền khởi động. Rồi Bạn hãy làm theo cách Repair Startup trên Win Vista là OK thôi mà!!! Chúc vui!;;)=D>
em làm mà không được bác XuanTruong ơi! thậm chí cài lại win cũng không được luôn. Buồn quá

tranducdau

sao không bạn nào chỉ giúp mình thế nhĩ
Bạn dùng boot magic cùng hãng với patition magic. 2 phần mềm này thường đi cùng 1 đĩa. Mình cũng chỉ đọc hướng dẫn ở PC WORLD từ lâu lắm rồi nên không nhớ rõ để hướng dẫn cụ thể cho bạn được. thông cảm nhé! chúc vui!

carrick1984

Các bác chỉ giúp em cách tạo 1 đia backup Win Vista!Hiện tại Win.vista của em đang làm việc ở thời điểm chuổn nhất.Để phòng sau này máy có trục trăc gì chỉ việc Repair chứ ko phải cài lại từ đầu.Thanks các bác trước nhé!

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác chỉ giúp em cách tạo 1 đia backup Win Vista!Hiện tại Win.vista của em đang làm việc ở thời điểm chuổn nhất.Để phòng sau này máy có trục trăc gì chỉ việc Repair chứ ko phải cài lại từ đầu.Thanks các bác trước nhé!

Bạn dùng chính tiện ích có sẵn trên Vista là dễ nhất (File Backup hơi lớn) rồi lưu file backup sang phân vùng khác. Hoặc dùng đĩa Hiren Boot để Ghost lại cả phân vùng chứa HĐH để ghi ra đĩa DVD, CD (Dùng chức năng tự động cắt file cho phù hợp với loại đĩa sẽ ghi)! Chúc thành công!;;)

carrick1984

Bạn dùng chính tiện ích có sẵn trên Vista là dễ nhất (File Backup hơi lớn) rồi lưu file backup sang phân vùng khác. Hoặc dùng đĩa Hiren Boot để Ghost lại cả phân vùng chứa HĐH để ghi ra đĩa DVD, CD (Dùng chức năng tự động cắt file cho phù hợp với loại đĩa sẽ ghi)! Chúc thành công!;;)
Hix cái chính là em ko biết phải làm từng bước như nào.Bác biết ở đâu có hướng dẫn chỉ giúp em với!Em tìm khắp trên PV rồi ko thấy.