• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Ứng dụng của Windows Mobile trên S60v3

Status
Không mở trả lời sau này.

rinhvh

ơ! ứng dụng này là j thế... sao thấy cũng giống sb thôi mà bạn? mình tưởng tượng là cài cái này thì nó sẽ giống như cai dash hay la dopod 720 cơ đấy

Mình lấy mấy cái đó trong net60 cài trên PC cài vào thử đó bạn!còn những cái khác mình chưa tìm được để test!

nhunguyen12

tôi nghĩ rằng file exe là file gốc, từ đó nó sẽ cho ra các file còn lại, như cab hay sis sisx, nhưng kết nối giữa PPC và symbian thì 2 chương trình khác nhau để két nối, vì vậy có lẽ có cái nào đó kết nối được 2 loại này để cho ra chương trình xài từng loài này phù hợp khi kết nối với nó chẳng hạn. đó là theo suy nghĩ thôi, đừng trách nha

tiny1990

đã dùng mãi mãi được chưa các bác? nge nói phong phanh dùng thử nản nên chưa test

hihehi

Banned
Có gì đâu mấy bác : em lượn qua 1 vòng rưỡi đọc đọc hết đoạn tiếng anh rồi dịch ra thì nó bảo thế này:
Ứng dùng này dùng "Visual Studio 2008 + .NET 60" để làm 2 chức năng

1. Có thể chuyển đổi ứng dụng WINDOWS MOBILE (PPC) + WINDOWS PC (MICROSOFT) sang ứng dụng sis , sisx cài vào máy dùng .( nó thật đến viết bình thường còn lỗi lòi ra , huống chi là chuyển đổi lỗi vãi lúa)

2. Xây dựng ứng dụng sis six dựa trên Visual Studio 2008 + .NET 60 ( nó tự như một chương trình editor để soạn thảo rồi BUIL thành file thôi)

Đã thế vào forum xem bọn tây nó trao đổi thế nào , em vừa vào đã thấy : cái này ko chạy cái kia ko chạy, lúc thì do ứng dụng visua lúc thì do chyển lỗi lúc thi do copy lên điện thoại ko chạy .. vãi lúa ..đúng là bọn tây ...

em ko thèm test vì ko để làm gì ..bác nào cho em tiền để em ngồi test cho : imail : macvancuong@gmail.com

nhunguyen12

hình như là có, nhưng mà nói chung cũng nên nghiên cứu, để có lúc cần, nhưng mà ứng dụng xài trên WM khác với Symbian, nói chung là về cái cảm ứng thì có chuyển đổi cũng vậy thôi, sẽ bị lỗi nhiều là cái chắc, thôi chắc đóng chủ đề thôi, cũng tiếc, nhưng hai hệ điều hành khác nhau, má chưc năng cảm ứng thì ko thể nào phù hợp được

namphi

Nge lý thuyết cũng khả thi, nhưng làm đc hay ko lại khác đó, theo mình thì cũng khó vì s là s mà wm là wm

rinhvh

Cuối cùng thì mình cũng làm ra được rùi!làm thử file Hello World ra giống như ví dụ luôn!Bây giờ buồn ngủ quá! mai mình sẽ lên nói lai sau!Báo cho a e biết để tiếp tục thực hiện nhé!!!:D

JustinNguyen79

Cuối cùng thì mình cũng làm ra được rùi!làm thử file Hello World ra giống như ví dụ luôn!Bây giờ buồn ngủ quá! mai mình sẽ lên nói lai sau!Báo cho a e biết để tiếp tục thực hiện nhé!!!:D

Cài đc rồi thi HD cho anh em đi. Thanks!!!

rinhvh

cái này mình đã làm qua.mình thấy nó chỉ hỗ trợ làm từ mấy file ví dụ đính kèm thui.còn mấy cái ngoài thì làm không được.
Posted via Mobile Device

sinhchi_dt

Tui thử mãi rồi mà vẫm không dùng đuơc.co lỗ gì hay sao ấy. Chán rùi. Không dùng nữa

simhoang

Em thấy cái này lâu lắm rồi. Giờ các bác bỏ vào nơi quên lãng. E lôi ra nhờ các pro nghiên cứu rồi bày cho mọi người nha! Cái này cũng hay mà. Mong các pro giúp đỡ

THCN

Posted via Mobile Device
cho mình hỏi cái này để làm gì vậy các bạn

Thì để cài phần mềm của Window Mobile vào S60v3 chứ còn để làm gì nữa, không đọc chủ đề của theard thì vào đây làm chi rồi hỏi nghe ngô nghê quá vậy bạn?

Posted via Mobile Device

tungbac010

Mấy Pro rành cái vụ này nói cụ thể cho anh em biết với. Cứ up up mở mở thế này mất thì giờ quá. Thanhk.

Status
Không mở trả lời sau này.