• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

blackdoor

Manager
Goldcard thì phải lấy thẻ nhớ ra. Mà máy thì đang còn tem bảo hành thì cũng bó tay thôi :D
Bác đã đọc topic hướng dẫn về goldcard chưa nhỉ?
WP7 chạy trên thẻ ấy, nếu tháo ra thì còn làm gì nữa đây.

Bác đã đọc topic hướng dẫn về goldcard chưa nhỉ?
WP7 chạy trên thẻ ấy, nếu tháo ra thì còn làm gì nữa đây.
Ý mình nới con HTC surround của mình muốn lấy thẻ nhớ ra để copy goldcarrd vào thẻ nhớ thì phải tháo máy ra mới lấy thẻ ra mà copy dc chứ! Con này nó gắn liền trong máy mà có cho lấy ra đâu :D

Taki7610

Unlock_GSM
Ý mình nới con HTC surround của mình muốn lấy thẻ nhớ ra để copy goldcarrd vào thẻ nhớ thì phải tháo máy ra mới lấy thẻ ra mà copy dc chứ! Con này nó gắn liền trong máy mà có cho lấy ra đâu :D

Coi dùm em bài này Goldcard X_X

thanhluan_phuyen

Không lẽ cái SDK chỉ chạy được trên víta và win7 thôi ư, bạn nào có bản dành cho XP SP3 không vậy, mình vừa cài lại win SP3 giờ lại cài lại vista nữa ak, máy mình cấu hình yếu mà dùng vista thì bó tay luôn..............

Không lẽ cái SDK chỉ chạy được trên víta và win7 thôi ư, bạn nào có bản dành cho XP SP3 không vậy, mình vừa cài lại win SP3 giờ lại cài lại vista nữa ak, máy mình cấu hình yếu mà dùng vista thì bó tay luôn..............
Cài được trên XP nhưng phải có chút thủ thuật, bạn sang topic này tham khảo và cài nhé.

minhtuan9508

Cần giúp đỡ Jailbreak HTC HD7!

Mình mới dùng HTC HD7 nên chưa rành về Jailbreak cho lắm. sau khi đọc xong cách bài hướng dẫn Jailbreak :

Không dẫn link qua diễn đàn khác !

mình làm thử trên con HD7 của mình...mình đã thử rất nhiều cách. làm đi làm lại chục lần vẫn mắc phải lỗi sau đây:

anh em nào biết nguyên nhân xin chỉ giáo ..thanks

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
Cách jailbreak thì đã có trong khu vực, mà sao bạn tìm cách "khó khăn" để jaibreak nhỉ. Tìm hiểu các thông tin cơ bản ở khu vực này đi bạn.

minhtuan9508

Cách jailbreak thì đã có trong khu vực, mà sao bạn tìm cách "khó khăn" để jaibreak nhỉ. Tìm hiểu các thông tin cơ bản ở khu vực này đi bạn.

zạ.em đã làm theo hương dẫn của anh Tom_codon nhưng vẫn gặp phải lỗi như trên.. anh khong biết giải quyết thế nào nên nhờ các anh giúp cho

quyendao

Mình mới xài WP7 nên hơi gà. mình đã cẩn thận làm theo huu7ng dẫn của bác TOM nhưng vẫn không qua được bước chạy ChervonWP72.0, bi cái lỗi Sorry, I'm having trouble communicating with the phone. Có bác nào giúp minh với, gỡ ra cài lại, reset phone cả chục lần mà vẫn thế, thiet là nản quá đi

Taki7610

Unlock_GSM
Mình mới xài WP7 nên hơi gà. mình đã cẩn thận làm theo huu7ng dẫn của bác TOM nhưng vẫn không qua được bước chạy ChervonWP72.0, bi cái lỗi Sorry, I'm having trouble communicating with the phone. Có bác nào giúp minh với, gỡ ra cài lại, reset phone cả chục lần mà vẫn thế, thiet là nản quá đi

Thông tin máy bạn như thế nào vậy ( vào bootloader xem nhe ).

Lumia900

Xin hỏi là mình đang xài con Lumia 900 của Nokia thì có dùng được phần mềm này để cài các app như các bạn đang làm không? Do mới tiếp cận nên chưa biết gì xin các bạn nhẹ tay cho! :)

hungsaint

link die hết rồi bác tom ơi. bác cho em xin bản rom wp7 chạy mượt cho con htc hd2(thường) và bộ cộng cụ unlock wp7 kèm hướng dẫn chi tiết 1 chút. bác gửi cho em vào email này nhé: mr.hungsaint@gmail.com.
em cảm ơn bác trước

DRACUDA

chao ban

bạn cho hỏi cửa hàng điện thoại hoặc địa chỉ nhà bạn ở đâu để mình mang máy đến nhờ bạn cài hộ phần mềm từ điển, máy mình là htc hd2, cài win 7 nhưng làm theo hướng dẫn bài trên thì không đc, và có 1 số link đã đi, mình cũng đã thử nhiều cách nhưng vẫn k được, mình cũng là dân gà về dòng máy htc. cám ơn bạn rất nhiều.