• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉ cách unlock samsung i897 captivate?

panrai

Super V.I.P
Bác nào biết cách unlock samsung i897 này không? Chỉ dùm mình cám ơn

đem ra hàng gần nhà làm 1 phát 1 là ok thôi bạn ko khó gì đâu :D,bạn ở đâu mình sẽ hướng dẫn bạn lại chổ unlock ok lắm

hanzo181

vào market search " galaxy S unlock tool " nó sẽ ra cái SGS unlock tool 2 phiên bản cho android 2.2 và 2.1 .down về cài, chạy nó sẽ tìm code lock cho bạn. bạn thử làm xem

dragon_tudvn

vào market search " galaxy S unlock tool " nó sẽ ra cái SGS unlock tool 2 phiên bản cho android 2.2 và 2.1 .down về cài, chạy nó sẽ tìm code lock cho bạn. bạn thử làm xem

Để chạy tool và get code, trước hết máy phải được hack root.
Có thể làm theo hướng dẫn dưới đây ( mình vừa tổng hợp cách đây vài phút)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-GalaxyS-Captivate-Vabrian...-free&highlight=

Samsung vừa công bố kết quả kinh doanh khá ấn tượng - trong đó thành công đáng chú ý nhất có lẽ chính là GalaxyS với 9,3 triệu máy.
GalaxyS seri hiện được sử dung khá rộng dãi tại VN. Vậy nên mình viết bài này với mục đích tiết kiệm vài trăm ngàn unlock cho bạn nào thích vọc và có thời gian tự nghiên cứu và unlock ( unlock GalaxyS mất ít nhất 5ph :) ).
Mình viết bài này sau khi tổng hơợp và tham khảo các bài viết từ Xda-Developer.

Tổng kết lại, các bạn cần chuẩn bị các công cụ sau trước khi thực hiện các bước hướng dẫn unlock dưới để get code và unlock.

1. Các công cụ cần chuẩn bị:
- Tool để root máy: GalaxyS_One-Click_Root_All_Models
- Driver để kết nối PC - Device. Win 64bit - win 32bit

2. Thực hiện root máy.
2.1 - Cài Driver vừa down trên để PC nhận được galaxyS.
2.2 - Chắc chắn là máy tính của bạn đã cài Netframework 4.0 - nếu chưa có thì download tại đây
2.3 -Đưa GalaxyS về chế độ USB Debug mode bằng cách: (MENU > Settings > Applications > Developement > USB debugging = Checked )

2.4 - Giải nén tool root máy ( GalaxyS_One-Click_Root_All_Models) và copy file SGH-I897 Root Update
vào trong thẻ nhớ.

2.5 - Bắt đầu root máy: Chạy file "Galaxy_One-Click_Root.bat" trong thư mục vừa giải nén.

- Click vào " one click root".
- Máy sẽ khởi động lại. Bạn giữ phím volumm down để vào chế độ Recovery mode.
Dùng phím volumm down/up để di chuyển con trỏ ( thể hiện là dòng highline) - chọn dòng " update" rồi bấm phím Power ( tương đương Select) để thực hiện việc update - rooting máy.

3. Unlock ( lấy code unlock).
3.1 - Connect wifi.
3.2 - Vào market, search và down về phần mềm Samsung Galaxy S Unlock Tool "SGS_Unlock"
3.3 - Chạy phầm mềm SGS_Unlock vừa down về từ market.
- Chọn Menu - chọn "Root Gen Codes"
Sau vài giây, phần mềm sẽ tính toán và đưa ra code unlock cho máy của bạn.
Bạn có thể ghi lại code này để thực hiện unlock máy hoặc chọn tính năng gửi code về mail cho bạn để nhận và lưu lại code.

Ví dụ dưới dây là mail mình nhận được code và unlock Captivate của mình:

Found codes!
Unlock code :18693191
Unfreeze code :83619619

You may NOT hold the developers of this app or the developers of the methods contained within liable for any damage, confusion, reduced performance, or any other proven or perceived change as a result of running this app or using the provided codes to unlock your phone.

4. Nhập code và unlock máy:
Khởi động lại máy, hoặc đơn giản là vào network, off rồi on lại network, máy sẽ yêu cầu nhập code unlock.
Nhập code vừa generate vào .... rồi report kết quả và chia sẻ kinh nghiệm với anh em ;)

bhama

Bác nào biết cách unlock samsung i897 này không? Chỉ dùm mình cám ơn

Bạn có thể mở khóa điện thoại Samsung của bạn bằng cách mở khóa mạng code.If bạn cần một mã mở khóa cho điện thoại lần youtr Mở Unlock-Zone.
đây bạn có thể mở khóa điện thoại của bạn với chi phí thấp.

Last edited by a moderator: