• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chi tiết cách UpROm 2006 cho TyPhoon bằng Mtty

pucker

Thường thì bây giờ load các bản Rom 2006 về chỉ có 2 file là Mtty và Os.Bin
Lúc mới load về thực sự mình cũng không biết up ra sao và tìm mãi ko có topic nào nói về cách up này cả, đọc đc 1 số topic trên xda mình đã up đc thành công nên mình thử viết ra các mod thấy đúng thì ủng hộ nhé.

đầu tiên máy bạn cần CidUnlock như các mod đã hướng dẫn
rồi đến bước up Rom làm theo các bước sau:
đầu tiên allow conections trên activesync
sau đó copy file Os.bin vào ổ đriver C trên PC,
vào chế độ BootLoader cho máy. Nhấn giữ núm Camera khoảng 1,2s để đưa máy về tình trạng có 3 màu sọc, sau đó kết nối với PC qua USB.
Khi xuất hiện dòng "Need an UI (0)?" hãy nhấn phím "0" sẽ thấy hình sọc 3 màu. Trên sọc xanh sẽ thấy dòng "Typhoon IU". Nếu thấy xuất hiện "Typhoon XIP" bạn hãy nhấn "0" để bắt đầu lại. Tất cả quá trình này trong trạng máy đã kết nối với PC qua USB.
mở chương trình Mtty1.42 lên vào chế độ USB trong mục Port, tiếp tục vào mục trắng USB trong mtty bạn gõ lệnh( chú ý viết chuẩn cả dấu cách)
l c:\os.bin
( chữ "l" thường , dấu "cách", "c\os.bin" )

đợi chạy tầm 9' sẽ có thông báo thông báo: (như trong hình )
Please Reset the device to restar progam.
DowloadImage Success

Đên đây bạn gõ lệnh : ResetDevice -> máy sẽ tự restar -> thành công

Cuối nữa vào đc mobile các bạn cài thêm camera nhé, tham khảo thêm trong trang web này nhé: http://karhoe.byethost33.com/content/view/35/1/

Chúc các bạn thành công - cHú ý load đúng bản ROm cho Typhoon nha vì ko đúng bản cho Typhoon sẽ không dùng đc joytics