• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm - giải đáp mọi thắc mắc về Winphone 7

tranngoc_tuan

các bác cho em hỏi với
sau khi đã sync với PC và down các game, app về rồi thì làm thế nào để copy hoặc cài đặt vào điện thoại.
Hiện tại em mới chỉ copy được ảnh, nhạc... còn chẳng biết cài app thế nàoClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge

songanh1

đăng nhập kho marketplace

Các bác cho em hỏi làm cách nào để đăng nhập được vào kho marketplace em mò mẫm mãi ma không tìm được.THANKS!

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi làm cách nào để đăng nhập được vào kho marketplace em mò mẫm mãi ma không tìm được.THANKS!

Tạo một mail gmail.com hay hotmail.coómau đó lấy mail đấy đăng ký trên Marketplace, đăng nhập bằng mail đấy! Tự do mua các ứng dụng rồi!
@: Lập topic sai qui định rồi đây!

leekenbee

Các bạn giúp mình với. Khi bật gọi ko có áp tai vào hay để tay lên cảm biến mà nó vẫn cứ tắt màn hình. Nhưng vẫn nghe gọi được. Mình so sánh với máy khác thì máy khác bình thường

kidtieudau

Có bạn nào rành về sync video vào máy HTC HD7 không chỉ cho mình với, mình biết là HD7 chỉ sync được file video dạng .wmv nhưng mà sao mình có mấy file video dạng flv đã chuyển thành định dạng .wmv rồi mà vẫn không sync vào HD7 được, cứ sync được vài chục % là nó báo lỗi.
Nếu bạn nào rành thì chỉ cho mình từng bước nhé, bạn hay dùng chương trình nào để conver sang file .wmv ?? trong quá trình chuyển thì có cần chỉnh một số thông số nào cho phù hợp với HD7 ko? (chẳng hạn như kích thước, độ phân giải, hay gì gì đó...)

beexxxl

Cho mình hỏi 1 chút về vấn đề sync contact. Khi mình nhập account google vào thì nó sẽ tự động update contact trên gmail vào phone. Sau đấy mình sử dụng điện thoại, có lưu thêm nhiều số điện thoại mới vào điện thoại. Bây giờ làm thế nào để nó sync những số mới này lên gmail? Mình thấy chỉ sync được từ gmail về phone chứ không biết sync chiều ngược lại

edmundo2203

Bạn đăng nhập 1 tài khoản Hotmail,những số điện thoại mới sẽ được sync vào TK Hotmail.Sau này bạn chỉ cần vào lại TK Hotmail thì các số đt mới sẽ tự động sync vào máy.

picvapoc1

Ko sync đc contacts từ wp7 sang account google

E làm cách nào cũng ko thể sync đc chiều từ phone -> Gmail, còn chiều ngược lại thì ok...
Hay có phải do jailbreak nên nó bị lỗi ko?
Bác nào chỉ e phát, chứ h add thêm 1 đống contact vào mà ko sync đc lên gmail thì tèo.

quang83

Có bạn nào rành về sync video vào máy HTC HD7 không chỉ cho mình với, mình biết là HD7 chỉ sync được file video dạng .wmv nhưng mà sao mình có mấy file video dạng flv đã chuyển thành định dạng .wmv rồi mà vẫn không sync vào HD7 được, cứ sync được vài chục % là nó báo lỗi.
Nếu bạn nào rành thì chỉ cho mình từng bước nhé, bạn hay dùng chương trình nào để conver sang file .wmv ?? trong quá trình chuyển thì có cần chỉnh một số thông số nào cho phù hợp với HD7 ko? (chẳng hạn như kích thước, độ phân giải, hay gì gì đó...)

Theo mình bạn nên dùng Total Video Converter, nó chuyển thẳng ra format để chuyển vào Zune là được.

hoanloc

Theo mình bạn nên dùng Total Video Converter, nó chuyển thẳng ra format để chuyển vào Zune là được.

các bác cứ phang thẳng HD 1080 vào, dùng windows movie make chuyển sang định dạng wmv chuẩn HD , miễn là đuôi mp4 hoặc wmv là nó chạy tuốt, cực nét luôn, con mozart của em xem mượt lắm

nothink

làm sao lưu danh bạ vào sim vậy các bạn, lưu số vào HD7 ko thấy tùy chọn cho lưu vào sim

boytapi

EM đang dùng HTC HD7 T-mobie, bây giờ em muốn Hard reset thì có cần kết nối qua PC k?

boytapi

Không cần kết nối PC đâu bạn.Cách HR vào Setting/About/Reset your phone.

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa là khj hard reset thì mày trở về như khi xuất xưởng.Vậy có phải nhập code để unlock máy không ạ?