• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia Sẻ] Lyric cho TTPod V3.2 OS9.1 & OS9.2

giangvungtau

Dùng ucweb mà tìm sau đó lưu trang web tìm dc dưới dạng .txt sau đó vào Xplore tìm file .txt vừa lưu bấm 8 để chỉnh sửa lời rùi dùng Lrc editor để chèn thời gian vô thôi. 10' là xong 1 bài. Lyric lại rất chuẩn.

nghe có vẽ phức tạp,mình tưởng chỉ cần chép nó ra 1 txt xong rồi đổi đuôi của nó thôi chứ.1 bài 10' thì biết bao giờ xong 100 bài đây

AlyCuong

Active Member
nghe có vẽ phức tạp,mình tưởng chỉ cần chép nó ra 1 txt xong rồi đổi đuôi của nó thôi chứ.1 bài 10' thì biết bao giờ xong 100 bài đây

Chắc phải có trình chuyên dụng để làm, chứ ngồi nhge mà add thời gian thủ công thì 10 phút cũng khó xong. Hồi đó đọc ở đâu có người nhận làm lyric đó, mà bây giờ mấy bài nhạc Việt hay hay là tìm dc lyric.

Lmd1901

Member
Dùng pm Lrc editor đấy thui bạn. Ko phải chèn thủ công.mình vào pm rùi nge đến đầu câu thì bấm phím gọi là nó tự chèn tg vào.nge xog thì lyric cũg xog

giangvungtau

Dùng pm Lrc editor đấy thui bạn. Ko phải chèn thủ công.mình vào pm rùi nge đến đầu câu thì bấm phím gọi là nó tự chèn tg vào.nge xog thì lyric cũg xog

vậy phải nghe hết 1 bài thì xong 1 cái lyric hả bạn.Éo,chết luôn.định làm lyric post cho mọi nhà mà nghe thế thì thui mình ko thể làm đươc.

Lmd1901

Member
Rảnh thì làm thui. Ko thì khi tải nhạc mới nhân thế làm luôn bài đó chứ làm từ đầu đến cuối thì oải lắm bạn ah.

w0nderb0y

Rảnh thì làm thui. Ko thì khi tải nhạc mới nhân thế làm luôn bài đó chứ làm từ đầu đến cuối thì oải lắm bạn ah.

làm lyric mà đeo phone chắc điếc tai luôn, nhưng không đeo thì nó không chuẩn.
hơn nữa làm sai lại phải sửa đi sửa lại( làm lại từ đầu )

nản, bài nào hay lắm mới làm ...

muatrensamac

muatrensamac057@yahoo.com.vn
Hổm nay xài chùa của mọi người nhiều nên bây giờ cũng muốn đóng góp thêm 1 số bài cho phong phú .
Sao ta lặng im Hồ Ngọc Hà
Tìm lại giấc mơ Hồ Ngọc Hà
Gạt đi nước mắt Bảo Thy
Muộn màng Thủy Tiên
Cảm ơn tình yêu Uyên Linh
Đổi thay Noo Phước Thịnh
Tình yêu không lý do Giang Hồng Ngọc
Không hối tiếc Phan Việt Hải
Hạnh phúc thoáng qua Noo Phước Thịnh
Em muốn chia tay Bảo Thy
Và một số bài của Khắc Việt
Mình không đình kèm tập tin được nên bạn nào cần hãy gửi mail cho mình mình sẽ hồi âm tất cả , nếu có yêu cầu bài mới mình sẽ cố gắng đáp ứng !

nguyenhoa01

nếu mọi người muốn thì mình sẽ làm cho, nhưng coi bộ ít người quan tâm nên mình không làm, còn ai muốn làm lyric thì dùng minilyric hoặc foobar2000 ý

heaven3tt

Dưới đây có khoảng 150 lyric mình chưa liệt kê tên được mà nó có hơn 100kb thôi tải cũng ko mất bao nhiêu nha có cả cổ cả mới cà vàng cả trẻ cả tiếng anh lẫn cả hàn . có thể ko hợp nhưng cho vào nó phong phú thêm . các bạn chép vô chỗ để lyric trong máy các bạn nha . lưu ý sửa đúng tên lyric với bài hát nha tại 1 số lyric có khoảng trống ở đầu đấy [DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/EkYXnXll/Lyrics.html[/DOWNLOAD]