• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia sẽ] Phân biệt Gevey sim thật và giả!

TatDat_Canon

Như các bạn đã biết, trong thời gian qua, trên thị trường đã có Gevey SIM, loại SIM chuyên trị baseband từ 02.10 => 04.10 cho iPhone 4. Nhưng 1 số bạn dùng rất ngon,1 số khác thì sóng chập chờn và hay bị rớt sóng, như vậy có thể đã bị Gevey SIM giả.Đây là cách mình có thể nhận biết đâu là thật, đâu là giả

Counterfeit = GIẢ
Genuine = THẬT

Dưới đây là hình giúp bạn phân biệt, bên trái là GIẢ, bên phải là THẬT.

Đầu tiên là khay SIM, trông khỏe và gọn hơn, có thể dễ dàng nhận biết nhờ vào cái lỗ lấy sim :

Tiếp theo là bản mạch, rất gọn và sạch so với hàng " dõm ", dẽ dàng nhận biết với điểm tiếp xúc phía sau của IC.

Cục IC trên bản mạch, có dòng chữ nhỏ trên IC, và đường mạch nối với IC rất gọn.

Qua hướng dẫn này hy vọng các bạn lựa được chiếc Gevey Sim tốt nhất.

Nguồn: ST

vipboy_9x

Moderator
2 loại này có 2 Giá khác nhau.X-sim thật giá gấp đôi loại giả ,sài loại giả đôi khi đang sài mất Sóng.sóng không ổn định bằng loại thật.(Tiền nào của nấy mà)

TatDat_Canon

2 loại này có 2 Giá khác nhau.X-sim thật giá gấp đôi loại giả ,sài loại giả đôi khi đang sài mất Sóng.sóng không ổn định bằng loại thật.(Tiền nào của nấy mà)

Cũng đúng thôi, phương châm anh em khi lựa chọn hàng nên là

Ngon - Bổ - Xứng đáng đồng tiền chứ Ngon - Bổ - Rẻ đôi khi tiền mất tật mang.

Lưu ý đừng để bị gạt sim dỏm mà bán giá sim "xịn" thì chua xót lắm....

n3h1p5

- hên quá, nhờ vô topic này mà biết thêm, có ai nhờ mua còn giúp giùm đc ;)

hnyu

xin hỏi vấn đề loại gevey sim

mình mua cái gevey sim nhưng nó không giống như hình các topic phân biệt loại 1,2

nó như vầy nè

không pik nó là loại j mong các pro giúp.thaks

vipboy_9x

Moderator
mình mua cái gevey sim nhưng nó không giống như hình các topic phân biệt loại 1,2

nó như vầy nè

không pik nó là loại j mong các pro giúp.thaks
Nếu Là loại Zin(Thì trên mỗi mạch ghép chỗ IC điều có mã số và key sim ghép rất đẹp)
Còn loại lô (dởm) thì trên mỗi mạch ghép IC ko có mã số và key rất xấu.
Cứ thế thui.
còn ở trên của bạn tất cả là hàng lô(dỏm) đấy

tinhmc2003

that ra tầm 200k mà gắn sim vo lên sóng gọi vô tư thì cứ mua
mình sài cả tháng rồi, kg sao cả, hạn chế rút sim ra co liên tục