• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI của iPhone

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các Thành Viên chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI trên iPhone! Tất cả các bài viết không liên quan đến chủ đề này đều bị Del mà không cần thông báo! Mong các Thành Viên ủng hộ!​

bigbang_227

sorry, giờ mới để ý thấy topic này.
iphone của e là 2G ko hiểu sao lại không vào được wifi. cứ mỗi lần em set ip address xong, quay vào nó lại tự động nhảy về một địa chỉ ip nó đã mặc định trong máy.
có bác nào biết thì chỉ em với, cảm ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
sorry, giờ mới để ý thấy topic này.
iphone của e là 2G ko hiểu sao lại không vào được wifi. cứ mỗi lần em set ip address xong, quay vào nó lại tự động nhảy về một địa chỉ ip nó đã mặc định trong máy.
có bác nào biết thì chỉ em với, cảm ơn nhiều

Hãy để Modem Wifi cấp địa chỉ IP ĐỘNG cho nó xem có được không?

;) chào các bác. em đang dùng iphone 3G-16GB không hiểu sao lại không dùng được wifi??? trước đó em dùng phiên bản 2.2.1 thì vẫn dùng ok,nhưng từ khi em lên 3.0 và 3.0.1 đến bây giờ không dùng đc wifi nữa. :(:)(:)(( mong topic chỉ dạy. em xin đa tạ.

luuphong1906

iphone kết nối wifi bị lỗi mong các anh giúp đỡ

Em đang xài iphone 2G up len FW 3.0 khi em kết nối wifi thì iphone vẫn báo có sóng nhưng khi vào trình duyệt safari thì không đc chỉ hiện ra màn hình tối đen với dòng chữ connecting và biểu tượng loading xoay xoay :((. Em đã thử nhiều wifi có cái đc có cái không :-??. Ai biết cách khắc phục lỗi trên hướng dẫn em với em xin cảm ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Em đang xài iphone 2G up len FW 3.0 khi em kết nối wifi thì iphone vẫn báo có sóng nhưng khi vào trình duyệt safari thì không đc chỉ hiện ra màn hình tối đen với dòng chữ connecting và biểu tượng loading xoay xoay :((. Em đã thử nhiều wifi có cái đc có cái không :-??. Ai biết cách khắc phục lỗi trên hướng dẫn em với em xin cảm ơn

Nếu trước khi nâng cấp lên FW mới mà KHÔNG BỊ thì do Update FW đó, Bạn thử Restore lại xem sao (Nếu chắc chắn Modem Wifi đã kết nối với Internet tốt)!

vdung1972

Mình mới kiếm con IP 2G cho bà xã, máy mình đã lên FW 3.0, không vào mạng qua wifi được, máy vẫn nhận mạng và địa chỉ wifi, nhập pass chuẩn rồi, đã làm như sau vẫn không được, khi vào trình duyệt vẫn bị báo lỗi kết nối:

1. Settings > Wi-Fi Networks, bấm vào > và > để tiếc tục vào wifi network.

2. Ở trang DHCP, bấm lên nút Renew Lease.

3. Vào Safari để lên internet và bấm và agree hotspot licensing.

Có cách nào khác nào khác không các bác chỉ giúp với, thanks

Mình xài wifi qua modem tích hợp router, hình như địa chỉ IP là 169.x.x.x.

Router WIFI để chế độ bảo mật bậc 1, pass toàn số, không dùng bảo mật cao như vừa chữ vừa số ....

Zenki

Super V.I.P
Mình mới kiếm con IP 2G cho bà xã, máy mình đã lên FW 3.0, không vào mạng qua wifi được, máy vẫn nhận mạng và địa chỉ wifi, nhập pass chuẩn rồi, đã làm như sau vẫn không được, khi vào trình duyệt vẫn bị báo lỗi kết nối:

1. Settings > Wi-Fi Networks, bấm vào > và > để tiếc tục vào wifi network.

2. Ở trang DHCP, bấm lên nút Renew Lease.

3. Vào Safari để lên internet và bấm và agree hotspot licensing.

Có cách nào khác nào khác không các bác chỉ giúp với, thanks

Mình xài wifi qua modem tích hợp router, hình như địa chỉ IP là 169.x.x.x.

Router WIFI để chế độ bảo mật bậc 1, pass toàn số, không dùng bảo mật cao như vừa chữ vừa số ....
Lỗi này là do tình trạng Update FW bị chết CHIP WIFI rồi. Giờ là nó thuộc về lỗi PHẦN CỨNG rồi chứ không phải PHẦN MỀM nữa đâu bạn. Nhiều người bị lỗi này lắm. Chỉ còn cách đi thay CHIP WIFI thôi :(

xenosensi

IPhone không kết nối được Wireless ở nhà

máy tính xáy tay kết nối với Wireless ở nhà được........
EM hay đi uống cafe thì iphone vẫn kết wireless bình thường ko vấn đề gì...
nhưng khi về nhà thì iphone lại ko kết nối được với wireless được.... hiện tượng như sau:
- có sóng wireless trên Iphone, . Nhưng lên mạng ko được, hiện thông báo không kết nối

ai đã từng gặp hay biết cách xử lí tư vấn giúp em.

thank you..
-------------------
sr mod em mới tham gia box iphone nên ko biết. sr

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
máy tính xáy tay kết nối với Wireless ở nhà được........
EM hay đi uống cafe thì iphone vẫn kết wireless bình thường ko vấn đề gì...
nhưng khi về nhà thì iphone lại ko kết nối được với wireless được.... hiện tượng như sau:
- có sóng wireless trên Iphone, . Nhưng lên mạng ko được, hiện thông báo không kết nối

ai đã từng gặp hay biết cách xử lí tư vấn giúp em.

thank you

Nếu ở các nơi khác vẫn truy cập bằng Wifi bình thường thì hãy xem lại Modem Wifi có đặt Pass hoặc tần số phát sóng Wifi thế nào?:-?

xenosensi

tần số báo đầy bình thường anh à.. wireless ở nhà mà.. sáng em uống cafe vào wireless chạy phà phà... nhưng về đến nhà thì ko chạy được.. mode ở nhà em ko có đặt pass anh à... anh giúp em với thx

tinh_la_gi

Administrator
Xem thử trên IPhone IP là bao nhiêu, Subnet Mask là bao nhiêu ?! Default Gateway có hướng về Wireless không hoặc hướng về Router không (tùy cấu hình)

xenosensi

Xem thử trên IPhone IP là bao nhiêu, Subnet Mask là bao nhiêu ?! Default Gateway có hướng về Wireless không hoặc hướng về Router không (tùy cấu hình)
Cái Subnet Mask là cái gì vậy anh.. IP thì giống rồi, cái wireless nó ở trước mặt em luôn.. nó có nhận có đánh chữ V vào wireless đó rồi, sóng cũng đầy luôn. khi thoát ra ngoài thì vẫn thấy nó báo sóng wifi luôn. nhưng vào web thì lại ko được, thế mới tức chứ... anh có biết cách nào khắc phục ko anh. em thx nhìu

xenosensi

tình hình là rất tình hình.... sáng nay đi uống cafe lại vào được Wireless vèo vèo.. về nhà thì mang nỗi buồn ko vào được wireless. giúp em với

taichifan56

Mình mới mua iphone hàng xách tay, mình không biết pass kết nối wifi của người sứ dụng trước(ở bên Mỹ o liên lạc được) vậy làm sao đây mong mọi người chỉ giúp.

tinh_la_gi

Administrator
Mình mới mua iphone hàng xách tay, mình không biết pass kết nối wifi của người sứ dụng trước(ở bên Mỹ o liên lạc được) vậy làm sao đây mong mọi người chỉ giúp.

Pass kết nối wifi là do cái nơi phát wifi cấu hình chứ đừng đổ cho người bạn bên Mỹ mà tội ... hỏi xem ai cấu hình cái wifi mà bạn muốn kết nối người ta set pass gì thì nhập vào là ngon lành.

tình hình là rất tình hình.... sáng nay đi uống cafe lại vào được Wireless vèo vèo.. về nhà thì mang nỗi buồn ko vào được wireless. giúp em với
Nhấn vào chữ ký của mình ... thấy số điện thoại và alo khi nào kết nối wifi rồi mình nói cho dzể hiểu ... :) kiểu có xe mà không có xăng thì củng đành chịu :))

taiphong

sao con IP của em WF của nó lởm thế k biết, híc, em amgn con N82 và IP vi vu các quán cafe thì N82 tìm được mà con IP chịu chết k tìm được, em vào nhà bạn ngồi ngay cạnh cái bộ phắt wf Tenda con N82 sóng căng dét mà con IP lúc thì 3 vạch lúc thì 2 vạch lúc lại 1 vạch, lúc thì tắt ngóm một lúc sau lại lên, máy em bị sao vậy các bro?

tinh_la_gi

Administrator
Thế bạn có thử cùng lúc lên cùng 1 trang web xem cái nào load nhanh hơn không ?!
Bạn thữ reset network settings lại xem có khá hơn không
Nếu chưa chuyển biến thì tiếp tục bước 2 là restore FW mới xem thế nào
Nếu vẩn chưa khá hơn nửa thì 1 là chấp nhận wf "yếu" 2 là thay chip wifi khác :(

taiphong

Thế bạn có thử cùng lúc lên cùng 1 trang web xem cái nào load nhanh hơn không ?!
Bạn thữ reset network settings lại xem có khá hơn không
Nếu chưa chuyển biến thì tiếp tục bước 2 là restore FW mới xem thế nào
Nếu vẩn chưa khá hơn nửa thì 1 là chấp nhận wf "yếu" 2 là thay chip wifi khác :(

híc, em làm đủ mọi cách rồi, máy em FW3.1 custom. Chắc con này bị wifi "yếu" thật, con N82 và con laptop cùi của em đều tìm được mạng nhưng con này thì không. Thay chip wifi giờ 1T thì em lấy đâu ra tiền