• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

Bin21

Ice Age 3 Dawn Of The Dinosaurs (2009)
Toy Story 1 (1995) - 2 (1999) - 3 (2010)
Up (2009)
Tangled Ever After (2012)
G-Force (2009)
Happy Feet Two (2011)
Bác Bin ơi cho em xin lại mấy phim này nhé link die hết rồi thằng nhóc nhà em nghiện phim này lắm

Sẽ cố gắng mỗi ngày up lại một phim cho nhóc nhà bạn. ;;)

BaByZaiZai

cảm ơn bạn nhìu nha bạn ở đâu nếu ở sải gòn thì mình mang ổ cứng qua chép cũng được:D

Nnhienhp

Bao link die

Share cho mấy bác một bộ phim xxxx: vì hình ảnh thiếu tế nhị nên mình ko post lên đây.

Mã:
[URL]http://www.mediafire.com/?92s54z38v7t16[/URL]

Lần sau cho vào trong code bạn nhé, cho nó tế nhị:p

Link die roi ban oi. Ma cho vao trong code la nhu the nao the Ad

Nnhienhp

Bao phim lỗi

Có nhiều phim đã Convert sang .mp4 rồi mà. CHắc máy Bác bị sao ấy chứ, mọi người vẫn xem bình thường đấy thôi.

Rep với bác Doquangduc la bộ phim Hi_vision down về ghep ngon lanh nhưng chạy đều báo lỗi, cả trên pc va điện thoại. Nhờ bác xem lại giúp nhé.

yeskia

Moderator
Link die roi ban oi. Ma cho vao trong code la nhu the nao the Ad

Phim như thế này, link chết rồi sẽ không được up lại nữa nhé bạn!
Nó thuộc danh mục không được chia sẻ trên PDAViet.

Bin21

Julia X (2011) - 3D HSBS 1080p - FPA + Việt sub

Julia X (2011)
Thể loại: Kinh dị - Bạo lực

Phim real 3D. Hiệu ứng khá. Nội dung xem được. (Phim có nhiều cảnh bạo lực, không thích hợp với trẻ em).

Download (1.04GB - 1 link)
http://up.4share.vn/d/7a484c4b4a4a484c

Bin21

Magic To Win (2011) - 3D HSBS 1080p - FPA + Việt sub

Magic To Win (2011)
Thể loại: Giả tưởng - Vui nhộn

Phim này không biết là real hay fake 3D. Có lẽ là BR 3D. Tôi thấy hiệu ứng cũng được. Nội dung coi để giải trí cũng hấp dẫn.

Download (1.13GB - 1 link)
http://up.4share.vn/d/4674707671737e7e

boy9000

chất lượng film

trước hết em cảm ơn bác Bin đã share cho anh em, em đề nghị tý, bác có thể nén film ở định dạng 720p hay 960 X 540 dc ko? chứ full hd con máy em chạy giật lắm, à còn vụ âm thanh bác cho nó lên 48000 Hz với 32 bit dc ko ạ, nhiều phim âm thanh ko dc ổn lắm, nghe âm thanh cứ bị trộn với nhau. em hơi quá đang mong bác thông cảm :p X_X

p/s: bác có thể cho cái profile của bác dùng nén dc ko em có 1 đóng seri Catwalk Poison >:) real 3D mà ko biết nhung FPA

meomeotom

trước hết em cảm ơn bác Bin đã share cho anh em, em đề nghị tý, bác có thể nén film ở định dạng 720p hay 960 X 540 dc ko? chứ full hd con máy em chạy giật lắm, à còn vụ âm thanh bác cho nó lên 48000 Hz với 32 bit dc ko ạ, nhiều phim âm thanh ko dc ổn lắm, nghe âm thanh cứ bị trộn với nhau. em hơi quá đang mong bác thông cảm :p X_X

p/s: bác có thể cho cái profile của bác dùng nén dc ko em có 1 đóng seri Catwalk Poison >:) real 3D mà ko biết nhung FPA

3D thì càng full HD thì càng đỡ nhức mắt, chứ giảm xuống xem mỏi mắt lắm. Vả lại, tớ thấy cũng đâu có giật gì đâu nhỉ?

Cái phim trong ổ mình thấy thông số như sau,xem rất mượt và nét:

boy9000

của bác qHD kìa xem ko giật là đúng fullHD 3D lên Dt là giật hay tại dùng sai phần mềm nhỉ :-?

boy9000

3D thì càng full HD thì càng đỡ nhức mắt, chứ giảm xuống xem mỏi mắt lắm. Vả lại, tớ thấy cũng đâu có giật gì đâu nhỉ?

vói qHD thì full hd cũng có hơn gì đâu lại làm chật bitrate ra, chất lượng hình lại giảm chả đáng tý nào 8-|

Bin21

Rất cảm ơn bạn đã góp ý và có vài trao đổi sau:
- Về audio, tôi không hiểu ý bạn khi nói "32 bit" vì nếu nói mẫu dữ liệu âm thanh thì chỉ có mẫu 16bit chứ không có 32bit. Còn nếu ý bạn muốn nói là giảm bitarte xuống 32kbps để giảm bớt âm thừa thì tôi thấy là không nên. Bitrate càng thấp thì âm thanh càng kém trung thực. Ngay với EVO khi mặc định birate âm thanh khi quay phim (trong môi trường không có âm thanh của nhạc cụ) cũng đã là 94kbps. Vì vậy khi encode tôi chọn phổ biến: sample rate 44100 Hz (theo đúng chuẩn EVO 3D), bit rate 128 kbps và downmix là Stereo Dolby Pro Logic 2 (dpl2). Khi cần chú ý tới phần âm thanh (như các phim có thuyết minh hay phim về âm nhạc) thì tôi sẽ nâng lên 48000Hz (dù sample rate này chủ yếu dùng cho âm thanh 5.1 hay 7.1) và 192kbps để âm thanh có thể tốt hơn (tuy nhiên độ chênh lệch thông số này khi nghe trên EVO chỉ với âm thanh stereo 2.0 thì tai chúng ta cũng khó phân biệt được). Còn có những phim nếu bạn nghe âm thanh không rõ thì có thể là do phim nguồn âm thanh không được tốt.
- Về video, quả thật với độ phân giải 1080p thì EVO sẽ phát nặng hơn qHD 960x540 nhưng cấu hình EVO tôi nghĩ vẫn chạy tốt, chỉ cần dùng thẻ cở class 6 và thẻ đừng quá đầy thì tôi thấy phim 1080p vẫn xem tốt trên EVO.
Ngoài ra cũng nói thêm là để xem đúng độ phân giải 960x540 của HTC EVO thì phim 3D phải là 1080p. Vì khi phát phim SBS hoặc TaB thì độ phân giải phim đã giảm đi một nữa (vì vậy mới có thuật ngữ Half SBS hoặc Half TaB).
- Về FPA thì không phài là Profile (cái này lúc đầu tôi cũng lằm ;;) ) mà nó là một setting cùa H.264. Sở dĩ tôi chưa đăng tut encode FPA vì chưa tìm ra được chương trình nào có thể làm đơn giản, nên xin hẹn lại. Còn chất lượng thì phim được nhún mã FPA khi phát cũng chỉ như phim bình thương. Chỉ tiện lợi hơn là khi không muốn xem 3D có thể chọn xem 2D.
Gần đây ripper laumam của hdvietnam có đưa ra cách rip 3D theo chuẩn "both eyes laced in one block" cho phim MKV, tương đương với "frame alternation" FPA của phim MP4, tôi thấy cũng hay và đang mày mò tìm cách để rip từ BR 3D sang "frame alternation" cho phim MP4. Nếu được thì khi đó chất lương phim mới thật sự tăng gắp đôi.
Cuối cùng xin nói thật điều này, tuy chuyển một phim MKV 1080p sang phim 960x540 thì thời gian sẽ giảm đi khá nhiều nhưng do có ông bạn thích xem phim 3D 1080p trên TV 3D bằng cách chép lên USB để xem nên tỗi sẵn làm luôn phim 1080p. Vì vậy mong bạn và các anh em khác thông cảm nếu xem phim có hơi nặng.
Thành thật cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Ice Age Continental Drift (2012) - 3D HSBS 1080p - FPA - Audio: Lồng tiếng và TM Việt

Ice Age Continental Drift (2012)
Thể loại: Hoạt hình

Phim real 3D. Hiệu ứng đẹp. Nội dung khá hay.

IceAgeContinentalDrift20121080pBluRay3DHSBSx264YIFYmp4_thumbs_20121017_214333.jpg

Download (1.23GB - 1 link)
http://up.4share.vn/d/7143474047494844

* Phim này có 3 audio: lồng tiếng Việt, thuyết minh Việt và tiếng Anh nguyên gốc. Dùng MXplayer xem phim để tuỳ chọn audio (xem thêm ở chữ ký).

boy9000

ý em là để 320kbps đó.
Em cũng ko rõ, lúc em nghe cái film Wrath C Titans (2012) - 3DSBS - EVO (FPA) âm thanh nó xuống thấp lắm, nghe ko rõ từ, chắc tại do file audio, a cứ để file tiếng anh gốc của mấy film sau này ở 192kbs đị a (em xin lỗi nhưng chắc do nghe nhạc lossless nhiều nên nghe mấy cái này nó cứ thế nào ấy :p)

còn cái prolife em xin để đỡ config các thông số, thấy phim như a là hay rồi, h mất công thử lại các thông số mất time lắm :D

em cảm ơn a nhiều :D

boy9000

à bác bin có phim này ko nhỉ The Three Musketeers?
link cũ ko down dc nữa rồi bác ném lên 4share cho em nha

thanks bác nhiều lắm :))