• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

tindoco

Journey to the center of the earth

.
Journey to the center of the earth 3D

Screen

1 link Fshare

http://www.fshare.vn/file/TTCQR3VN2T

Cám ơn bạn đã load 1 phim rất hay.
Nhưng không hiểu sao mình coi tới phút 38 thì die, tự động quay về đầu phim.
Mình xem bằng TV LED 3D của LG.
Xem bằng máy tính thì không sao. Nhưng khổ nỗi máy tính mình không có cổng HDMI xuất ra TV được.
Những phim khác như Final Destin thì em xem được qua TV LG bình thường.
Có bác nào biết giải thích giúp em. Cám ơn nhiều!

Bin21

Cám ơn bạn đã load 1 phim rất hay.
Nhưng không hiểu sao mình coi tới phút 38 thì die, tự động quay về đầu phim.
Mình xem bằng TV LED 3D của LG.
Xem bằng máy tính thì không sao. Nhưng khổ nỗi máy tính mình không có cổng HDMI xuất ra TV được.
Những phim khác như Final Destin thì em xem được qua TV LG bình thường.
Có bác nào biết giải thích giúp em. Cám ơn nhiều!
Nếu xem trên máy tính bình thường thì có lẽ do chép file lên Flash USB hay HDD bị lỗi. Bạn thử xoá file cũ chép lại file mới chắc xem được bình thường. Một kinh nghiệm: nếu xem bằng đầu HD Player thì file bị lỗi sẽ không qua nhanh hết tốc độ (32x) được.

Chúc Mừng Năm Mới 2013 toàn thể ACE!

Bác Bin21 có kế hoạch làm phim Tai Chi Hero 2012 3D 720p HSBS x264 Ganool chưa :)

Nhìn thèm quá mà convert sang mp4 bằng Freemake toàn bị 2 khung hình và chỉ xem được bằng 3DVPlayer mà ứng dụng này bản cũ thì hỗ trợ không tốt trên Android 4.0.3 ,b3n mới thì quá nhiều lỗi...

Links tham khảo: Của bạn quocvuong_vn2004

.mkv :(

http://upfile.vn/Ph1

Bin21

Dredd 3D (2012) - 3D SBS 720p - FPA - Việt sub

Dredd 3D (2012)
Thể loại: Hành động - Viễn tưởng

Phim real 3D. Hiệu ứng tốt nhưng độ sâu kém.

Nội dung:

"Dredd lấy bối cảnh Trái Đất vào năm 2070 hoang tàn sau những cuộc chiến hạt nhân máu lửa. Những người sống sót sống tập trung tại những khu vực được gọi là Mega-City, nơi mà họ được bảo vệ khỏi môi trường sa mạc đầy bức xạ bị ô nhiễm cùng lũ người đột biến đầy nguy hiểm. Tuyến truyện chính diễn ra ở Mega-City One, tại đây cảnh sát được gọi là các “Thẩm Phán”, nắm trong tay quyền phán xét, bồi thẩm và hành hình những tên tội phạm biến chất. Kỳ cựu nhất trong đó là thẩm phán Dredd cùng cộng sự mới vào nghề Anderson cùng nhau ngăn chặn tên trùm buôn ma túy Ma-ma và đường dây sản xuất loại thuốc phiện mới Slo-Mo."

Dredd3D2012-3DSBS720p-FPAmp4_thumbs_20130101_221255_zps11287fa5.jpg

Download:
http://up.4share.vn/d/6b595c5f5a585c58

Bin21

Chúc Mừng Năm Mới 2013 toàn thể ACE!

Bác Bin21 có kế hoạch làm phim Tai Chi Hero 2012 3D 720p HSBS x264 Ganool chưa :)

Nhìn thèm quá mà convert sang mp4 bằng Freemake toàn bị 2 khung hình và chỉ xem được bằng 3DVPlayer mà ứng dụng này bản cũ thì hỗ trợ không tốt trên Android 4.0.3 ,b3n mới thì quá nhiều lỗi...
Links tham khảo: Của bạn quocvuong_vn2004

.mkv :(

http://upfile.vn/Ph1
Phim này nghe nói hiệu ứng kém lắm nên tôi cũng chưa load về. Vậy để tôi làm coi sao.

baque01

Phim này nghe nói hiệu ứng kém lắm nên tôi cũng chưa load về. Vậy để tôi làm coi sao.

Hiệu ứng tạm thôi bác ạ, cũng không phải là kém lắm, đang định làm phim này nhưng đau đầu vụ sub 3D quá, bác chỉ e cách làm sub 3D đi, trừ cách cũ của bác ra nhé vì phải convert 2-3 lần @@!

Link die ùi, bác kiểm tra lại giúp em với. Phim hay mà ko dc xem, hix hix
đã fix lại link, cám ơn bạn đã nhắc. :D

Hiệu ứng tạm thôi bác ạ, cũng không phải là kém lắm, đang định làm phim này nhưng đau đầu vụ sub 3D quá, bác chỉ e cách làm sub 3D đi, trừ cách cũ của bác ra nhé vì phải convert 2-3 lần @@!

đã fix lại link, cám ơn bạn đã nhắc. :D

Mình thích sub rời hơn vì có thể chỉnh được kích cỡ và màu

Bin21

Add hard sub bạn xem lại ở đây.

Bin21

Tai Chi Zero & Tai Chi Hero 3D (2012) - 3D SBS 720p - FPA - Việt sub

Tôi nhớ lộn cái phim Toàn Thành Giới Bị gì đó bị chê hiệu ứng dữ lắm. Còn phim này hiệu ứng cũng khá tốt nên sẵn làm luôn 2 phần để anh em nào chưa xem phần 1 thì có thể xem.

Tai Chi Zero 3D (2012) - 3D SBS 720p - FPA

Theo tôi thì phim này có một số đoạn real 3D. Nhìn chung hiệu ứng khá tốt.

TaiChiZero3D2012-3DSBS720p-FPAmp4_thumbs_20130102_222423_zps4e242442.jpg

Download:
http://up.4share.vn/d/685a5f5c5b585b50

Tai Chi 2: The Hero Rises 3D (2012)

TaiChi2-TheHeroRises3D2012-3DSBS720p-FPAmp4_thumbs_20130102_221412_zps63ec79ce.jpg

Download:
http://up.4share.vn/d/281a1f1c1b181b11

* Hai phim này tôi làm từ source của ganool (upload bởi quocvuong_vn2004 - vn-zoom.com, thành thật cảm ơn).
Trang ganool.com này chuyên cung cấp phim có dung lượng thấp nên bitrate rất kém. Vì vậy tôi cũng encode phim với dung lượng nhỏ. Phim xem trên EVO đẹp nhưng xem trên TV chất lượng sẽ kém.

Chỉnh sửa cuối:

baque01

Bác Bin bác Bin, sao e làm như hướng dẫn của bác mà nó lại ra ntn này nhỉ, sub không đc đẹp như batman bác làm

nhocroga

Anh ơi cho em góp ý là anh có thể convert 3D full màn hình được không. Em xem trên điện thoại nó bị đen ở viền trên dưới không full màn hình được.

yeskia

Moderator
Anh ơi cho em góp ý là anh có thể convert 3D full màn hình được không. Em xem trên điện thoại nó bị đen ở viền trên dưới không full màn hình được.

Full màn hình thì hình ảnh sẽ bị biến dạng nhé bạn, do thay đổi screen size.
Nếu không biến dạng thì nó sẽ bị mất 1 phần ở 2 bên.
Các anh ấy convert phim giữ nguyên theo screen size của phim gốc.

hdthanhtuan2009

Bác Bin bác Bin, sao e làm như hướng dẫn của bác mà nó lại ra ntn này nhỉ, sub không đc đẹp như batman bác làm

ban làm phim này phần mới nhất nhá.
PS: sub làm vừa vừa thôi nha bạn, lớn quá nhìn nhức mắt quá:D

nhocroga

Full màn hình thì hình ảnh sẽ bị biến dạng nhé bạn, do thay đổi screen size.
Nếu không biến dạng thì nó sẽ bị mất 1 phần ở 2 bên.
Các anh ấy convert phim giữ nguyên theo screen size của phim gốc.

Vậy ak, Sao mình thấy bên forum của Hdmobi convert có thể tùy chỉnh full màn hình hoặc giữ nguyên kích thước gốc được lun ấy bạn