• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

Bin21

bác bin có thể lam phim đuôi mkv di vừa coi trên điện thoại vừa coi trên tv 3d lg cho nó đẹp ! thank bác bin đã lưu ý
Tôi chọn MP4 do định dạng này hỗ trợ FPA (Frame Packing Arrangement). Các phim tôi làm xem đẹp trên TV 3D 46", chỉ có điều bitrate thấp nên xem những đoạn chuyển động nhanh hơi bị nhoè. Còn nếu chọn bitrate cao thì phim lớn, ĐT không xem nổi.
TV 3D LG tôi đang xài xem được file MP4 qua USB, chỉ không xem được soft sub mà phải xem sub rời. Hình như các TV 3D LG hiện nay đều vậy.
Nếu muốn đổi định dạng MKV, bạn có thể dùng mkvmerge GUI mux lại, vài phút là xong (quan trọng là vẫn giử nguyên FPA, trong khi nếu encode trực tiếp sang MKV thì FPA lại không có tác dụng).
Cảm ơn bạn đã góp ý.

yamasiri

cảm ơn bin đã giải thích mình rất thích from nay bin đã tạo ra 1 chổ cho a e vao xim phim 3d tốt nhất thank

Bin21

Escape from Planet Earth (2013) - 3D SBS 720p - AAC - H264 - FPA - Soft Viet sub

Escape from Planet Earth 3D (2013)
Thể loại: Hoạt hình

Phim real 3D. Hiệu ứng tốt. Nội dung vui nhộn.

Download (1 link)
http://up.4share.vn/d/380a010f090c0d01

(Phim có soft sub Việt)

Bin21

Oz: The Great And Powerful (2009) - 3D SBS 1080p - AAC - H264 - FPA - Soft Viet sub

Oz: The Great And Powerful 3D (2009)
Thể loại: Phiêu lưu - Giả tưởng

Phim real 3D. Hiệu ứng tốt. Nội dung khá. (Phim này phần đầu là phim trắng đen với khung phim nhỏ, anh em xem đừng chỉnh).

Download (1 link)
http://up.4share.vn/d/43717a7b72767276

(Phim có soft sub Việt)

Chỉnh sửa cuối:

zolahn

Hic! Máy mình rơi lần thứ 4 và đã bị vỡ màn hình, gửi ra hãng sửa gần tháng nay và vừa được thông báo tèo hẳn vì màn hình đã thay rồi nhưng dùng không ổn định bởi vi mạch bị rạn hay rụng chỗ nào đó mà kỹ thuật viên ko phát hiện ra sau nửa tháng theo dõi! Thế là từ nay không còn cơ hội down film 3D các bác chia sẻ về xem nữa rồi! Vào cảm ơn các bác đã nhiệt tình chia sẻ thời gian qua, chúc các bác khỏe và đóng góp nhiều film hay cho ae xài!
Haizzzz! Giờ ko biết mua máy gì đây, chả có máy nào có chức năng đặc biệt và thiết kế nam tính, đẹp mê ly ngay từ cái nhìn đầu tiên như Evo 3D cả! :(
Em chào các bác ạ! Hic!
ui giời, bác mua Lg 3D cube đi, đảm bảo ngon hơn HTC evo 3d nhiều, e đang thừa 1 chú màu trắng fullbox đây, bác vào đây xem nhé: http://www.nhattao.com/threads/lg3d-cube-su870-xem-3d-khong-can-kinh-ban-hoac-gl-laptop.2193617/
Quên, e ở hà nội :D

meomeotom

Thế ah. Hix. Chết. Giờ gần trăm rưỡi trang. Tìm giờ chắc mù mắt luôn. Bạn có nhớ nó tầm khoảng trang bao nhiêu ko nhỉ?

Thế ah. Hix. Chết. Giờ gần trăm rưỡi trang. Tìm giờ chắc mù mắt luôn. Bạn có nhớ nó tầm khoảng trang bao nhiêu ko nhỉ?

Của bác Bin21 post hướng dẫn nhưng mình cũng quên mất vị trí bài viết rồi :D
Mà bác Bin21 hình như có nợ AE một vài phim hay sao ý :)

yamasiri

Gladiators of Rome - Đấu sĩ thành Rome (2012)

General
Complete name : Gladiators of Rome - Dau si thanh Rome (2012).mkv
Format : Matroska
Format version : Version 1
File size : 2.87 GiB
Duration : 1h 34mn
Overall bit rate : 4 370 Kbps

Video
ID : 1
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 4 000 Kbps
Width : 1 280 pixels
Height : 544 pixels
Display aspect ratio : 2.35:1
Frame rate : 23.976 fps
Color space : YUV
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.240
Stream size : 2.52 GiB (88%)
Writing library : x264 core 80 r1378+57 6f6b50a

Audio
ID : 2
Format : AC-3
Format/Info : Audio Coding 3
Mode extension : CM (complete main)
Format settings, Endianness : Big
Codec ID : A_AC3
Bit rate mode : Constant
Bit rate : 448 Kbps
Channel(s) : 2 channels
Channel positions : Front: L R
Sampling rate : 44.1 KHz
Bit depth : 16 bits
Compression mode : Lossy
Stream size : 301 MiB (10%)
Language : Vietnamese
Được sáng tác bởi hai tác giả tài ba: Michael J. Wilson (Ice Age, Shark Tale) và Jim Hecht (Ice Age: The Meltdown), Gladiatori Of Roma kể lại câu chuyện chàng đấu sĩ lười biếng nỗ lực giành chiến thắng ở cuộc thi đấu tại Đấu trường La mã nhằm chinh phục cô gái mà anh yêu thương. Những tình huống hài hước cùng lời thoại thông minh, dí dỏm, Đấu Sĩ Thành Roma chắc chắn là bộ phim hoạt hình hấp dẫn mà bạn không thể bỏ qua.

bin làm phim này được không Gladiators of Rome - Đấu sĩ thành Rome (2012)

Bin21

Jack the Giant Slayer 3D (2013) - 3D SBS 1080p - AAC - H264 - FPA

Jack the Giant Slayer 3D (2013)
Thể loại: Phiêu lưu - Giả tưởng - Vui nhộn

Phim real 3D. Hiệu ứng đẹp.
(Theo tôi thì phim này hiệu ứng nổi tốt hơn Life of PiOz: The Great And Powerful, hai phim được khen là hiệu ứng 3D đẹp trong thời gian gần đây.)

Download (1link)
http://up.4share.vn/d/45777c7c74747c72

(Phim này trong info tôi tag là có soft sub Việt, nhưng khi làm lại quên add. Anh em chịu khó xem sub ngoài tôi up kèm.Thành thật xin lỗi.)

Bin21

Gamer (2009) - 3D SBS 720p - AAC - H264 - FPA - Việt sub

Gamer (2009) 3D
Thể loại: Hành động - Viễn tưởng

Phim 3D được làm lại từ bản 2D bằng kỹ thuật máy tính. Hiệu ứng khá. Nội dung khá. (Nhưng phải tập trung xem, nếu không không hiểu gì hết. :)).

Download (1 link)
http://up.4share.vn/d/6e5c5759585c5b5a

meomeotom

Bác Bin, tình hình là em có vào phim online 3D ở trong 3DVPlayer, em dow về một số clip đuôi mà đuôi 3dv. Có cả phim nữa. Và chỉ có 3DVPlaayer mới đọc được đuôi này.

Mình có nhúng mã FPA được đuôi 3dv không bác? Vì em có 1 số phim đuôi 3dv mà phụ đề ở 3DVPlayer nhỏ quá, lại màu trắng rất khó đọc.

Bin21

IMAX Bugs A Rainforest Adventure 3D (2003) - 3D TaB 1080p - AAC - H264 - FPA

IMAX Bugs A Rainforest Adventure 3D (2003)
Thể loại: Tài liệu

Phim real 3D. Hiệu ứng tốt. Phim có các cảnh quay rất công phu. Tiếc là không có sub Việt.

Download (1 link)
http://up.4share.vn/d/62505b5a505b565b

Bin21

Bác Bin, tình hình là em có vào phim online 3D ở trong 3DVPlayer, em dow về một số clip đuôi mà đuôi 3dv. Có cả phim nữa. Và chỉ có 3DVPlaayer mới đọc được đuôi này.

Mình có nhúng mã FPA được đuôi 3dv không bác? Vì em có 1 số phim đuôi 3dv mà phụ đề ở 3DVPlayer nhỏ quá, lại màu trắng rất khó đọc.

Cái này phải bạn up lên một phim tôi coi thử mới biết được!