• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa Spb Mobile Shell 3

qqonline33

Spb Mobile Shell 3 đã và đang đi vào thế giới PDA một cách "ồ ạt". Xin lập topic này để tổng hợp 1 số mẹo để chỉnh sửa phần mềm này theo đúng ý của mỗi người.
Dưới đây là 1 vài mẹo vặt thu lượm đc, xin chia sẻ cùng các bạn.
Thanks HONLUONG

1./ Thay thế Calendar trong Organizer = Thumcal :
- Setup MortScript
- Tải file SwitchSpbCalendar, mở = Notepad và chỉnh lại 02 dòng sau :
set AltCalendarName, "ThumbCal"
set AltCalendarPath, "\Program Files\ThumbCal\ThumbCal.exe"
Save
- Copy file save vào PPC, click vào file để chạy.
File đính kèm dưới đây mình đã chỉnh lại theo đúng đường dẫn của ThumbCal; nếu dùng chương trình Calendar khác các bạn có thể sửa lại cho phù hợp.

2./ Xóa 8 icons folder trong Menu Catagory :
Dùng chương trình RegEdit :
HKLM>Software>Spb Software House 2>Spb Mobile Shell>Menu>Root
Trong Root có 8 folder tương ứng với 8 folder tại Menu Catagory, ko thích cái nào thì delete cái đó.(Mình xóa cái Program trên máy mình).

3./ Thêm/Xóa các link chương trình trong Menu Catagory :
Dùng RegEdit :
HKLM>Software>Spb Software House 2>Spb Mobile Shell>Menu>Root
Vào folder mà bạn muốn edit, ví dụ : Multimedia
Tạo dword value có tên "Add", value data ="1"
(Không có dấu "")
Save và thoát ra.
Vào Menu Catagory, Multimedia, nhấn vào menu góc phải màn hình, sẽ có 3 lựa chọn :
Add File Add Program Remove

Test trên Touch HD

4./ Để thay đổi hình nền trên giao diện của Lifestyle bạn có thể tự mình tạo bằng cách lấy ảnh ưa thích điều chỉnh độ phân giải ảnh có kích thước 960 x 748 định dạng jpg và copy vào thư mục theo đường dẫn \Program Files\Spb Mobile Shell

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

em xin bổ sung thêm phát nữa nè. nếu các bạn muốn điều chỉnh số lượng những page ảo của Lifestyle screen, bạn tìm registry HKLM/software/spb software house 2/spb mobile shell/widgets/homescreen rồi bạn đổi giá trị pagecount thành bao nhiêu trang bạn thích ví dụ 6 hay 9 (các bạn lưu ý nếu càng nhiều trang thì khi kéo wa trang khác background đằng sau sẽ dịch chuyển wa càng ít nhé)

vuitinh

bạn ơi cho hỏi. Mình muốn đổi contact mặc định của chương trình sang cái khác được o? Vd Resco contact

chaopac

bạn ơi cho hỏi. Mình muốn đổi contact mặc định của chương trình sang cái khác được o? Vd Resco contact

kô đc đâu bạn ơi, cái contact này là sẵn của SPBShell gòi (bản thân nó là SPB contact) cho nên kô đổi đc đâu, mà mình thấy cái contact đó cũng hay mà...

zcbml

mình muốn bỏ chữ Start trên thanh taskbar thì làm thê nào nhi??

híc dùng nhiều giờ thấy chán rồicac anh ơi.đẹp thì đệp nhưng mà vẫn thấy thiếu thiếu cái j đó

diepthao

help . có cách nào thay đổi màu chữ của các icon trong spb shell không ? chỉ giúp

binhxii

Các bác cho hỏi tí. Mình muốn đổi Ct media play mặc định bằng Ct nghe nhạc khác VD như S2p và để khi chạy thì hiện list nhạc ở ngoài màn hình trên WG Media player thì có được không? Và làm như thế nào?
Thanks

chaopac

Các bác cho hỏi tí. Mình muốn đổi Ct media play mặc định bằng Ct nghe nhạc khác VD như S2p và để khi chạy thì hiện list nhạc ở ngoài màn hình trên WG Media player thì có được không? Và làm như thế nào?
Thanks

cái này thì hiện tại chưa ai có thể trả lời đc hết bạn àh, sorry, đành phải chờ vậy :-??:-??

hoadainhan70

Active Member
Mã:
./ Để thay đổi hình nền trên giao diện của Lifestyle bạn có thể tự mình tạo bằng cách lấy ảnh ưa thích điều chỉnh độ phân giải ảnh có kích thước 960 x 748 định dạng jpg và copy vào thư mục theo đường dẫn \Program Files\Spb Mobile Shell
Không được đâu Bạn hỡi , máy hiện lên đúng một hình ảnh to tướng là cái mũi của người trong bức ảnh đã được conver lại con 960x748 *jpg hic hic có ai làm đựoc post một và cái ảnh lên cho Pà Kon thưởng thức đê

zero2411

bác cho em hỏi cài spb 3.0 nay vào thẻ hay ppc nhi? newmember nên còn chưa biết mình đang dùng lls

supperchym2

resize cái lifestyte thế nào cơ :-\ 960x748 mờ tịt cả bức ảnh .Nhìn cái ảnh mẫu của nó là 350x273 .Để giống nó cũng mờ tịt :-/

kiwi_qn

resize cái lifestyte thế nào cơ :-\ 960x748 mờ tịt cả bức ảnh .Nhìn cái ảnh mẫu của nó là 350x273 .Để giống nó cũng mờ tịt :-/

Uhm, thật ra thì cũng chẵng cần resize làm chi, cứ copy một cái hình có kích thước lớn vô thẻ nhớ (cũng được)(không nhất thiết là vô bộ nhớ máy) rồi dùng nó làm hình nền cho lifestyle là OK. Mình gởi một cái cho các bạn tham khảo nha. (kèm theo cái hình chụp trên máy mình)

nhocgaqn

cho em hỏi vài câu
thứ nhất là làm sao để khi ấn vào contact thì nó hiện ở chế độ contacts crousel luôn
thứ 2 là có thể định hướng vuốt dc ko, ví dụ như khi vuốt sang trái thì ra phần Call log, vuốt sang phải thì ra phần weather

HaiNamDHKTruc

mình đang xài con O22,thấy SPB 3.0 chạy rất mượt mà,nói chung có nhiều cái hay hơn cái cũ nhìu,tất nhiên nó không thể đáp ứng đầy đủ yêu cầu của tất cả mọi người đc.nhưng vẫn tốt chứ he.đừng cầu toàn quá ^_^

330793

Các bạn cho mình hỏi chút!
Có bạn nào biết cách xóa danh sách những cuộc gọi trong SPB 3.0 không? Của mình cuộc gọi nhiều quá rồi mà ko biết làm cách nào để xóa. Bất tiện quá.
Thanks vì đã lắng nghe!

quanktv

Các bạn cho mình hỏi chút!
Có bạn nào biết cách xóa danh sách những cuộc gọi trong SPB 3.0 không? Của mình cuộc gọi nhiều quá rồi mà ko biết làm cách nào để xóa. Bất tiện quá.
Thanks vì đã lắng nghe!

Nếu muốn xóa hết bạn bấm vào biểu tượng danh sách ở góc dưới bên phải sau đó chọn "Remove all".
Còn nếu muốn xóa từng số thì vào phần danh sách cuộc gọi mặc định của máy và xóa ở đó, lúc đó danh sách cuộc gọi ở SPM MS3.0 cũng sẽ bị xóa số tương ứng.