• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho Mình hỏi 1 chút về Cách tắt tiếng khi chụp hình, quay phim

Status
Không mở trả lời sau này.

mrhi

Cách tắt tiếng khi chụp hình, quay phim
Yêu cầu phải hack phone = ROMPatcher trước. và đã có c2z patch trước thì bỏ qua các bước 3,4,5,6)
1.Copy file "Camcorder.r01" vào C:\resources\apps\ (đối với các máy có sử dụng tiếng Anh còn nếu ko thì vào Z:\resources\apps\ copy Camcorder.r* tương ứng với ngôn ngữ của mình đang sử dụng.
2.Copy tất cả các file trong CameraSounds.rar(bung nén ra) vào c:\data\sounds\digital (nếu chưa có thư mục này trên điện thoại thì phải tạo ra trước)
3.Giải nén c2z.rar ra
4.Copy file EFSrv.dll từ z:\sys\bin\ trong điện thoại của bạn vào thư mục c2z đã giải nén.
5.Chạy file c2z.exe trong thư mục c2z. nó sẽ tạo ra 1 file c2z.rmp
6.Copy c2z.rmp vào E:\Patches trên điện thoại.
7.Chạy ROMpatcher và apply c2z patch.
Theo Bài viết trên của tác giả thì mình đã cài ROMPatcher rồi.Nhưng trước đó mình cài cả Secman .Cài ROMPatcher rồi thì cứ vào là máy restart :(:)((.
Không biết bị làm sao.Xóa đi cũng không được :(:)((.
Nhưng cũng không quan trọng.
Đến ngày hôm nay đọc được bài viết Cách tắt tiếng khi chụp hình, quay phim khá hay .Nhiều lúc chúng ta cần chụp hình mà không có tiếng chứ .Chứ có tiếng khó chịu lắm .Tớ dùng con N82 > Làm đến bước 5.Chạy file c2z.exe thì không chạy được .Tớ dùng X-Plore Nhưng chạy c2z.exe không được .
Pro nào chỉ cách giải quyết hộ cái .Đang cần chụp hinh không tiếng mà :((

xiaohuang

file c2z.exe bị Virus ăn rồi, đó là file Virus nên ko thể dùng được

mrhi

Bác nói khó hiểu quá .Thế bá có file đấy không bị virus ko share cho em cái

mrnguyenmsc

cách tắt tiếng chụp hình cho 5320 làm thế nào vậy ae . Mình đã caì Hackphone-Drakkarious 3.01 ..................

mrnguyenmsc

Mò ra rồi ...thực ra đâu cần phức tạp thế ...Chỉ làm theo các bước sau là dc
Profiles > Silent > Activate
Thế là chụp hình thoải mái mà ko có tiếng ....

MinhThang

Manager
Mò ra rồi ...thực ra đâu cần phức tạp thế ...Chỉ làm theo các bước sau là dc
Profiles > Silent > Activate
Thế là chụp hình thoải mái mà ko có tiếng ....

Cách của người ta là chụp ở bất cứ cấu hình nào, còn của bạn thì bạn hiểu.

xiaohuang

N73 ME mình dùng hết cách mà vẫn không tắt tiếng chụp hình được. Mình đã thử chuyển sang chế độ Silent cũng không được, hack bằng RomPatcher cũng không có tác dụng luôn.

phi2500

sao tui xài 5700 chỉ cần chỉnh cấu hình im lặng là chụp hình quay phim ko co tiếng

Kojiro

Super V.I.P
sao tui xài 5700 chỉ cần chỉnh cấu hình im lặng là chụp hình quay phim ko co tiếng

Mỗi máy mỗi khác mà bạn, có thể 5700 có chức năng đó! Đơn giản vậy thôi à!

Vấn đề này kết thúc tại đây nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.