• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHƠI VIDEO flash.FLV trên pda

dien_kazan

:p cám ơn oplat bài viết quá hay và cụ thể. Sau 1 hồi làm việc trên "em" rover Q6 TCPMP chạy rất ok =D>=D>=D>

ahojmimi

cái này không chạy được trên x1. dùng thử nhiều lần, của nhiều bác đưa lên nhưng cũng không được. máy báo thế này : unexpected program failure. please send "crash.txt" to the developers. program will now exit. muốn dùng tcpmp nhưng nản quá, cài nhiều lần quá rồi mà không được.:(

ducphuong3581

ong nay ko biet co lam dc ko nua, chia se nhu the nay thì chết anh e chu con gi nua. da đưa lên thi cho chinh xác chút, ai cung mùng để rồi thất vọng tràn trề viif cái bỏ đi này.

chailang

ong nay ko biet co lam dc ko nua, chia se nhu the nay thì chết anh e chu con gi nua. da đưa lên thi cho chinh xác chút, ai cung mùng để rồi thất vọng tràn trề viif cái bỏ đi này.

máy ông máy gì vậy.motorola à.máy tôi cài chạy ngon mà.thế mà cũng bình luận:))

oplat

GIẢI PHÁP MỚI ĐƠN GIẢN CHO NHỮNG MÁY KHÔNG CÀI ĐƯỢC TCPMP

cái này không chạy được trên x1. dùng thử nhiều lần, của nhiều bác đưa lên nhưng cũng không được. máy báo thế này : unexpected program failure. please send "crash.txt" to the developers. program will now exit. muốn dùng tcpmp nhưng nản quá, cài nhiều lần quá rồi mà không được.:(

ĐÂY LÀ TOÀN BỘ GÓI TCPMP ĐỂ CÁC BẠN CHƠI VIDEO FLV .TRÊN PDA MÀ KO CẦN PHẢI CÀI ĐẶT.KHẮC PHỤC ĐƯỢC NHỬNG NHƯỢC ĐIỂM CŨA CÁC MÁY KO CÀI ĐƯỢC TCPMP.(đã chạy thử nghiệm thành công trên máy o2 mini chạy wm 5.0).
chúc vui vẻ>

Link:http://www.4shared.com/file/143205490/dae1e298/TCPMP.html

hoadainhan70

Active Member
Các file *flv thì nhiều ver lắm có thể download về từ youtube thì chạy ngon lành nhưng các *flv ác ác chút tải về từ các web khác thì chắc chắn một diêu các anh em phải conver lại thui !!!!! Khỏi cần phải thử nghiêm làm gì

vbn1986

thanksssssss pac nhiu

chính xác như bạn nói vì khi đuôi FLV mà được Converter VP6 trở lên hay Flash8 thì nhiều phần mềm sẽ báo là ko hỗ trợ .lúc đó bạn chỉ còn có cách là Converter lại để có thể xem được

GIẢI PHÁP MỚI ĐƠN GIẢN CHO NHỮNG MÁY KHÔNG CÀI ĐƯỢC TCPMP.
(ở bài số 27. máy của những ai ko cài được tcpmp nên tham khảo qua.)

chắc có nhiều bạn thường xem fim trên mạng.có nhiều bộ fim hay muốn tải về xem trên pda mà ngại
covente.bởi vì fim trên mạng đa phần là fim flash có đuôi là.FLV.nếu muốn convete,sang đuôi khác thì kích thước lớn hơn nhiều,thường là gấp 3 lần định rạng cũ.

nay mình gửi lên đây 1 giải pháp cho các bạn có thể xem fim đuôi flv trực tiếp trên điện thoại cũa mình.
các bạn tải về hai thứ. 1)bộ giải mã đuôi flv.cài vào máy. 2)phần mềm xem phim phổ biến hiện nay là TCPMP.cài vào đâu thì tùy.thế là ok.3)tải fim đuôi flv về thưởng thức.
hỗ trợ mọi hệ điều hành.

HƯỚNG DẨN SỮ DỤNG

MỞ TCPMP.>VÀO options.>settings.>vào select page.>File associations.>đánh dấu tất cã các mục
chọn.>nhấn OK.

TẢI THÊM CÁI PHẦN BỔ TRỢ Ỡ DƯỚI.(xin lổi vì đã thiếu sót).giải nén chép vào thư mục cài đặt.

BẢO ĐÃM 100 THÀNH CÔNG. ĐÃ TẾCH THỬ

chúc thành công.

link:http://www.4shared.com/file/139828917/30090ec/TCPMPflvplugin-v043.html
link:http://www.4shared.com/file/139828818/927de74a/tcpmppocketpc072RC1.html

phần mềm này chạy sao bị giựt quá vậy pác, có cách khắc phục k, phải chạm vào màg hình mới chạy típ được. âm thanh vẫn tốt.

minoan

mình dùng wm 6 chạy file flv bình thường nhưng mà video download trên youtubẻ thì không xem được? video trên trang này khác các trang khác phải không?

oplat

mình dùng con SS B7320 cài cái này nó cứ báo lỗi. chẳng mở được
fim ko mở ược hay pmềm ko mở được hả bạn.nếu là fim,ko trợ vp6.
còn pm ko ho trợ ban xem ở bài số 27

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

PolicemanQN

GIẢI PHÁP MỚI ĐƠN GIẢN CHO NHỮNG MÁY KHÔNG CÀI ĐƯỢC TCPMP.
(ở bài số 27. máy của những ai ko cài được tcpmp nên tham khảo qua.)

chắc có nhiều bạn thường xem fim trên mạng.có nhiều bộ fim hay muốn tải về xem trên pda mà ngại
covente.bởi vì fim trên mạng đa phần là fim flash có đuôi là.FLV.nếu muốn convete,sang đuôi khác thì kích thước lớn hơn nhiều,thường là gấp 3 lần định rạng cũ.

nay mình gửi lên đây 1 giải pháp cho các bạn có thể xem fim đuôi flv trực tiếp trên điện thoại cũa mình.
các bạn tải về hai thứ. 1)bộ giải mã đuôi flv.cài vào máy. 2)phần mềm xem phim phổ biến hiện nay là TCPMP.cài vào đâu thì tùy.thế là ok.3)tải fim đuôi flv về thưởng thức.
hỗ trợ mọi hệ điều hành.

HƯỚNG DẨN SỮ DỤNG

MỞ TCPMP.>VÀO options.>settings.>vào select page.>File associations.>đánh dấu tất cã các mục
chọn.>nhấn OK.

TẢI THÊM CÁI PHẦN BỔ TRỢ Ỡ DƯỚI.(xin lổi vì đã thiếu sót).giải nén chép vào thư mục cài đặt.

BẢO ĐÃM 100 THÀNH CÔNG. ĐÃ TẾCH THỬ

chúc thành công.

link:http://www.4shared.com/file/139828917/30090ec/TCPMPflvplugin-v043.html
link:http://www.4shared.com/file/139828818/927de74a/tcpmppocketpc072RC1.html
máy mình mặc định đã có tcpmp. nhưng mình cũng đã thử như bác cũng không xem được flv. mở lên chỉ thấy tiếng chư không thấy hình đâu hết. bó tay luôn. bác có cách nào khác nữa không chỉ giáo với.

ThaiKien

Super V.I.P
máy mình mặc định đã có tcpmp. nhưng mình cũng đã thử như bác cũng không xem được flv. mở lên chỉ thấy tiếng chư không thấy hình đâu hết. bó tay luôn. bác có cách nào khác nữa không chỉ giáo với.
Hiện nay mình thấy dùng CorePlayer để đọc các file có đuôi flv rất thuận tiện. Bạn có thể tham khảo thêm xem.

lexlu0

Máy O2 mini của em dùng coreplay để đọc *avi thì không lên hình có mỗi tiếng. Còn FLV thì nó ko đọc được. Thế là như nào ạ?
Core Play v1.2.1 b 3619
Bác nào có key thì cho bọn em xin luôn được ko ạ

Em đưa cả những gì em cần hỏi lên clip này.
[YOUTUBE]UCSTVmeZ_0M[/YOUTUBE]
- nhưng file lạ ở thẻ YD em không tài nào xóa được dùng lap cũng ko fomat đc.
- tcpm thì ko chạy đc. lỗi bắt gửi cash.
- corePlay thì mở avi đc mà ko xem đc hình
help!!1

Last edited by a moderator:

phongmobilepda

Em đã thử cài xem ok nhưng hình Ảnh bị đứng chỉ nghe tiếng thôi . hic hic có cách nào hỗ trợ ko Anh