• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chống trộm ĐT với Guardian v2.1 Full Việt hóa.!!

JuRay-Duan

Ứng dụng đã được giới thiệu bản Eng từ lâu, chắc có lẽ do nó có ít từ và dễ quá nên các bro VH đều bỏ qua cả, với lại phần mềm cũng toàn các từ Eng thông dụng nên cũng dễ dùng --> (có lẽ kô cần VH) :( .

Nhưng thôi em xin mạo muội giới thiệu bản Việt này cho mọi người tham khảo, có lỗi gì thì mong đc chỉ bảo tận tình. Rất cảm ơn.

Sau khi cài đặt các bạn hãy đặt luôn cho nó 1 cái mật khẩu:

Rồi chỉnh các thông số khác sau:

Và hãy chọn 1 số đáng tin cậy trong danh bạ để nhận SMS khi có bất trắc xảy ra:

Tham khảo thêm thông tin: http://pdaviet.net/showthread.php?t=58600&highlight=chống+trộm

Chỉnh sửa cuối:

anttim

Dịch rùi, mà nó kô thay đổi, vẫn hiện như cũ, chắc tại mắt mờ nên sai chỗ nào òy.. (((~.<)!
Posted via Mobile Devicemình dịch nó là ' cảnh báo sim thay đổi!!! ' đã hiển thị đầy đủ. Bạn thử lại xem nhé

Mr_Sulla

sao ko up trực tiếp lên 4rum lun, mình up giùm chủ topic nè
Đây là pm đã đc cr@ck.Vì thế theo nội qui thì ko đc up trực típ lên 4rum. Thông cảm mình cứ theo nội qui mà nói thôi
Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

Bạn ui, tình hình là cái này remove ko tài nào được... mặc dù mình đã remove trong app, và đặc biệt là đã dùng x-flore xóa mà nó vẫn hoạt động mới ghê. Ko biết có sự nhầm lẫn ko... nhưng mính đã kiểm tra 2 lần rồi

tuyetha

Bạn ui, tình hình là cái này remove ko tài nào được... mặc dù mình đã remove trong app, và đặc biệt là đã dùng x-flore xóa mà nó vẫn hoạt động mới ghê. Ko biết có sự nhầm lẫn ko... nhưng mính đã kiểm tra 2 lần rồi

Cái này kô remove bình thường đc cóc ạ.E mở pm lên(với sim chủ) rồi vào option sẽ thấy uninstall,kích vào đó mới remove đc.Nếu kô làm thế,em có 4ngón thì nó vẫn hiện diện trong tuyệt tình cốc

Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Cái này kô remove bình thường đc cóc ạ.E mở pm lên(với sim chủ) rồi vào option sẽ thấy uninstall,kích vào đó mới remove đc.Nếu kô làm thế,em có 4ngón thì nó vẫn hiện diện trong tuyệt tình cốc

Posted via Mobile Device

Lam` như tuyetha nói, hoặc dùng x-ploer xem thêm app trong ổ E nữa nhé, nó lan sang đó rùi.^

hihoha

Well-Known Member
Với những pm chạy ẩn thì bạn hãy kill nó trc khi remove.Mà đã dùng x-plore xóa app mà nó vẫn hoạt động thì kể cũng lạ

jimmyvn88

Lam` như tuyetha nói, hoặc dùng x-ploer xem thêm app trong ổ E nữa nhé, nó lan sang đó rùi.^
Chủ Topic đóng gói lại là sẽ remove đc đấy

Với những pm chạy ẩn thì bạn hãy kill nó trc khi remove.Mà đã dùng x-plore xóa app mà nó vẫn hoạt động thì kể cũng lạ
Ko có gì lạ vì có thể nó còn file exe nữa mà

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Giờ thì mình đã coi rồi chính xác là vậy áh.
khi mình cài vào thẻ thì khi vào x-plore nó có trong thẻ thì đã đành rồi, nhưng vào coi bộ nhớ máy thì nó cũng có. (guari.. gì đó mà quên tên rồi, mà trong app là symbian guari...). mình đã remove trong app, vào x-plore xoá nó nhá... nhưng chạy ra rồi vào coi còn ko thì ..."oh my god" .... nó vẫn hoạt động mới ghê=D>=D>=D>=D>

TruBic

Well-Known Member
khi mình cài vào thẻ thì khi vào x-plore nó có trong thẻ thì đã đành rồi, nhưng vào coi bộ nhớ máy thì nó cũng có. (guari.. gì đó mà quên tên rồi, mà trong app là symbian guari...). mình đã remove trong app, vào x-plore xoá nó nhá... nhưng chạy ra rồi vào coi còn ko thì ..."oh my god" .... nó vẫn hoạt động mới ghê=D>=D>=D>=D>
Hồi trước anh có cài pm này sau đó anh vào app. Manager xoá mà ko được, thế là anh bung ra xem đường dẫn và dùng trình quản lý file xoá hết đường dẫn thế là xong, em thử làm như anh xem sao nhé.

DreamLand

Hồi trước anh có cài pm này sau đó anh vào app. Manager xoá mà ko được, thế là anh bung ra xem đường dẫn và dùng trình quản lý file xoá hết đường dẫn thế là xong, em thử làm như anh xem sao nhé.
Đúng rồi, nhưng phải xóa ở cả 2 ổ E và C mới ok được, nếu không nó sẽ tự sao chép trở lại.

llTuyetTinhCocll

Đúng rồi, nhưng phải xóa ở cả 2 ổ E và C mới ok được, nếu không nó sẽ tự sao chép trở lại.

Úi trời, thật là khó tin. Hôm qua em đã xoá tất tần tật rồi nhá. nhưng nó vẫn hoạt động. Hồi sáng vào nữa thì trong ổ C lại có nó nữa. pm này lạ quá

anttim

Úi trời, thật là khó tin. Hôm qua em đã xoá tất tần tật rồi nhá. nhưng nó vẫn hoạt động. Hồi sáng vào nữa thì trong ổ C lại có nó nữa. pm này lạ quá
Posted via Mobile Deviceđã là chống trộm thì sao xóa được? Dù bạn có 4mart máy thì cũng không mất mà. Đặc điểm nổi bật của pm này là đó mà. Nhưng ko phải là ko xóa được , gỡ bỏ ngay trong giao diện chính của pm ấy, chọn cài đặt> dòng thứ 3 trên xuống> ok. Vì bản dịch của mình sợ khác nên ko nói chjnh xác. Trước khj gỡ bỏ thì tắt đi nhé. Các bạn thử xem sao .

laocai_city

Posted via Mobile Deviceđã là chống trộm thì sao xóa được? Dù bạn có 4mart máy thì cũng không mất mà. Đặc điểm nổi bật của pm này là đó mà. Nhưng ko phải là ko xóa được , gỡ bỏ ngay trong giao diện chính của pm ấy, chọn cài đặt> dòng thứ 3 trên xuống> ok. Vì bản dịch của mình sợ khác nên ko nói chjnh xác. Trước khj gỡ bỏ thì tắt đi nhé. Các bạn thử xem sao .
Posted via Mobile Device

Em có cách này cực kì hiệu quả ko tin cách bác thử xem.4mat thẻ nhớ rùi 4mat máy thế là hết sạch.Hìhì:D

llTuyetTinhCocll

Ko được bạn ui. vào app thì nó ko có ( vì đã remove trước đó rồi ) vào E, C xoá vẫn ok nhưng sau đó thì nó vẫn có lại... Pm này có "ma" ^^!

quangdct

Ko được bạn ui. vào app thì nó ko có ( vì đã remove trước đó rồi ) vào E, C xoá vẫn ok nhưng sau đó thì nó vẫn có lại... Pm này có "ma" ^^!
Posted via Mobile Device Hãy mở cài đặt chọn ko kích hoạt là ok ngay