• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC SOFT LỊCH HẸN CHỨC NĂNG CHO PPC

ThaiKien

Super V.I.P
Cái MTK thì mình không nói, Nhưng trên PPC vào ch][ng trinh, Phần Register có mỗi chỗ gõ số Dky thôi, không có phần Owner.
Nên mình hỏi xem Owner ở dâu để mình dùng MTK tạo key

Owner name chính là tên đăng ký ở Setting> Owner Information của bạn ý. Bạn sử dụng tên gì thì đánh vào MTK, nó sẽ đưa ra code sử dụng của bạn.

Kobold1609

SKScheMa v1.1.7

SKScheMa v1.1.7​

Phiên bản mới của PM lên lịch các sự kiện cho PPC làm các thao thác như tắt bật máy, tắt bật các chức năng BT, wifi, hẹn giờ gọi điện, nhắn tin hay nhắc việc...

Phiên bản mới ra ngày 6/4/07

Phần mềm hỗ trợ mọi HĐH từ WM03 trở lên và các loại màn hình khác nhau.

Hình mô tả:

MTK và PM đính kèm dưới đây :

LuongQuang

Super V.I.P
AutoFlight v5.1.2

Phiên bản cập nhật tiếp theo. Tại phiên bản này chủ yếu fix lỗi của bản trước trên một số dòng máy.

Đính kèm là file cài đặt cho mọi HĐH cùng MTK cũ! ;)

lytieulong

SKScheMa v1.1.7​

Phiên bản mới của PM lên lịch các sự kiện cho PPC làm các thao thác như tắt bật máy, tắt bật các chức năng BT, wifi, hẹn giờ gọi điện, nhắn tin hay nhắc việc...

Phiên bản mới ra ngày 6/4/07

Phần mềm hỗ trợ mọi HĐH từ WM03 trở lên và các loại màn hình khác nhau.

Hình mô tả:

MTK và PM đính kèm dưới đây :

Bác xem lại giúp em với: MTK ko có tác dụng (nhập code rồi nhưng vẫn báo: dùng 14 ngày)
Thanks!

Kobold1609

Bác xem lại giúp em với: MTK ko có tác dụng (nhập code rồi nhưng vẫn báo: dùng 14 ngày)
Thanks!

Đúng là MTK có vấn đề với bản v1.1.7,tại hôm đó mình kiểm tra chưa kĩ:( .Bạn dùng tạm bản SKScheMa v1.1.6 ở trang đầu tiên UpTeam LuongQuang đưa lên nhé.Có gì mình sẽ đưa lên MTK sau nhé.Chúc vui !

next

không crack được

AutoFlight v5.1.2

Phiên bản cập nhật tiếp theo. Tại phiên bản này chủ yếu fix lỗi của bản trước trên một số dòng máy.

Đính kèm là file cài đặt cho mọi HĐH cùng MTK cũ! ;)

mình sử dụng mtk của chương trình theo cách này ổn lắm.Các bạn cứ cài chưong trình vào storeage sau đó cr**** chương trình bằng cách điền vào bằng số MTK cung cấp.Sau đó nếu đã thành công rồi thì mình relocate lại chương trình vào SD bằng chương trình pocket Mechanic thế là chương trình chạy phà phà.Mình đã reset lại máy mấy lần mà chẳng thấy ăn thua gì.Chúc các bạn làm thành công nha

Chỉnh sửa cuối:

next

Vậy chắc do tại máy rồi , dù đã down nhiều lần nhưng nó vẫn báo , thôi em sẽ nhắn tin nhờ các Bác lấy giùm key vậy :

Bạn phải cài vào main hay storeage thi nó mới chạy được.Cài lên Sd thi nó báo lỗi đường dẫn.Còn CR**** thi good không chê vào đâu được.Chú ý muốn c* thì bạn phải đăng ký tên của mình trong infomation của máy ppc và nếu tên đó cr*** không được nữa thì bạn chỉ có đổi tên lại và tìm vừng khác thôi.Chúc thành công

LuongQuang

Super V.I.P

phoneAlarm v1.61 Build 174

Phần mềm về thiết lập các chức năng phone, profile... trên PPC quen thuộc. Phiên bản mới với các cập nhật chức năng và giao diện, fix lỗi.

Hỗ trợ mọi HĐH và màn hình.
Phần mềm được tải tại đây:

Kobold1609

phoneAlarm v1.61 Build 175

phoneAlarm v1.61 Build 175​

Phần mềm các chức năng về phone ,profile.... trên PPC.
Phiên bản build mới sửa các lỗi của các phiên bản trước.

Thông tin thêm về phiên bản và phần mềm xem tại đây

Phiên bản mới fix một số lỗi sau :
-Âm lượng được ghi lại trong bộ nạp chương trình.
-Sửa lỗi GPRS disconect
-Sửa giao diện "profile as text"
-Cải tiến "Leave Location" với WLAN.
-Thêm 9 nút Comm.Manager..

Hình mô tả:

Phần mềm và MTK đính kèm.

hero307

PocketMax phoneAlarm v1.58 build 100

Phiên bản mới của phần mềm quản lý và cài đặt các thông số về Alarm trên PPC, hẹn giờ chuyển đổi profile. Tại phiên bản này vẫn chủ yếu Fix lỗi của các phiên bản trước đó trên 1 số dòng máy.

Hỗ trợ các HĐH và các loại màn hình!

Đính kèm là file cài đặt .EXE trên PC và MTK!

Hình như phoneAlarm ko có tác dụng với WM6 bạn ơi. Tớ cài trên WM6 rồi thiết lập auto switch profile nhưng đến giờ hẹn nó ko tự động chuyển. Cái này có cần cấu hình gì đặc biệt ko vậy.

HaChau

Super V.I.P
Hình như phoneAlarm ko có tác dụng với WM6 bạn ơi. Tớ cài trên WM6 rồi thiết lập auto switch profile nhưng đến giờ hẹn nó ko tự động chuyển. Cái này có cần cấu hình gì đặc biệt ko vậy.
Bản Phone Alarm hỗ trợ WM6 mới nhất đã được Kobold1609 giới thiệu tại đây.
Bạn thử download về cài thử xem sao. Profiles sẽ tự chuyển một cách tự động theo giờ bạn, không phải chỉnh option nào đặc biệt cả.

htoquang

Autoflight đã có phiên bản mới 5.2.3 ! MTK cũ o work ! Các mod nghiên cứu giúp mọi người với !

hero307

Bản Phone Alarm hỗ trợ WM6 mới nhất đã được Kobold1609 giới thiệu tại đây.
Bạn thử download về cài thử xem sao. Profiles sẽ tự chuyển một cách tự động theo giờ bạn, không phải chỉnh option nào đặc biệt cả.

Ko biết mod HaChau cài bản này trên dòng nào. Tớ cài trên O2 Neo HĐH WM6 version .5a PDAViet nhưng ko thay đổi profile tự động đc.
Cho tớ hỏi có phần mềm nào khác thực hiện tốt chức năng tự động thay đổi profile nữa ko?

Ko biết mod HaChau cài bản này trên dòng nào. Tớ cài trên O2 Neo HĐH WM6 version .5a PDAViet nhưng ko thay đổi profile tự động đc.
Cho tớ hỏi có phần mềm nào khác thực hiện tốt chức năng tự động thay đổi profile nữa ko?
Nếu bạn ko ngại giao diện hơi xấu thì dùng PocketZenPhone ấy, thiết lập cấu hình thay đổi tự động rất hay và chính xác, thử xem sao nhé bạn, từ lúc biết dùng PPC tới giờ mình vẫn trung thành với nó đấy, search nhé!

HaChau

Super V.I.P
Mình dùng trên Exec, ROM WM6 KDSkamal v1.
Mình vẫn đặt từ 11.00 PM đến 6.00 AM là tắt phone. Tất nhiên chế độ Automatic cũng phải được lựa chọn và chế độ Normal (current) cũng phải bật tính năng phone lên mới được.
Hôm qua bên Spbclub cũng có người hỏi về lỗi không tự chuyển profile. Nếu bạn thuộc nhóm đối tượng này thì xin chia buồn. Tuy nhiên cũng tại chủ đề đó thì Spb nói đang tìm cách khắc phục.

Nếu bạn ko ngại giao diện hơi xấu thì dùng PocketZenPhone ấy, thiết lập cấu hình thay đổi tự động rất hay và chính xác, thử xem sao nhé bạn, từ lúc biết dùng PPC tới giờ mình vẫn trung thành với nó đấy, search nhé!
Điểm hay của PocketZenPhone là có thể tắt được today của nó đi hay nói cách khác là không cần phải cài today plugin mà vẫn dùng được nên việc xấu đẹp không thành vấn đề. Chỉ chỉnh xong thông số là không phải quan tâm đến nó nữa. Hơn thế, phần today cũng có thể dùng skin được. Các bạn vào forum của nó có thư viện skin tha hồ mà chọn và tải về.

Thân!

hero307

Hôm qua bên Spbclub cũng có người hỏi về lỗi không tự chuyển profile. Nếu bạn thuộc nhóm đối tượng này thì xin chia buồn. Tuy nhiên cũng tại chủ đề đó thì Spb nói đang tìm cách khắc phục.
Mod nói thế này nghĩa là cài Spb bị xung đột với phoneAlarm phải ko? Đúng là tớ đã ẩn cái HTC Home đi để cài Spb Mobile Shell :(

Để tớ thử cái phần mềm này xem sao.

Thx 2 mod rất nhiều!!!

Mod PhamThanhDat có thể hướng dẫn tớ sử dụng PocketZenPhone đc ko? Tớ down bộ này về rồi nhưng trong đó có rất nhiều file .cab, tớ đã cài PZPTools và patch theo hướng dẫn nhưng ko tìm thấy phần thiết lập thay đổi profile theo giờ định sẵn ở đâu cả. Help...

Last edited by a moderator:
Mod PhamThanhDat có thể hướng dẫn tớ sử dụng PocketZenPhone đc ko? Tớ down bộ này về rồi nhưng trong đó có rất nhiều file .cab, tớ đã cài PZPTools và patch theo hướng dẫn nhưng ko tìm thấy phần thiết lập thay đổi profile theo giờ định sẵn ở đâu cả. Help...
Bạn vào Setting của PZP>Configure, dưới tên của Profile bạn chọn Time nếu muốn Profile đó sẽ được gọi vào một thời điểm nhất định, hoặc Calendar nếu muốn chuyển Profile theo lịch hẹn

hero307

Bạn vào Setting của PZP>Configure, dưới tên của Profile bạn chọn Time nếu muốn Profile đó sẽ được gọi vào một thời điểm nhất định, hoặc Calendar nếu muốn chuyển Profile theo lịch hẹn

Cám ơn mod PhamThanhDat! Cho tớ hỏi mod dùng soft này để tự động chuyển profile có bị tình trạng đến giờ đã đặt lịch thì máy tự động đổi profile, bật sáng màn hình nhưng ko tự động tắt đi nữa (mặc dù trong profile mới chuyển đã đặt Turn backlight off after 30s)? Tình trạng như vậy kéo dài cho tới khi SR máy thì trở lại bình thường, và lại quay lại tình trạng đó khi tới giờ chuyển profile khác... :( Tự động chuyển được profile nhưng lại phải tắt màn hình = tay thì hòa cả làng rùi mod ơi, ko đỡ hơn đc chút nào (mà tớ thì vốn lười + hay quên) thêm nữa tớ hay bỏ ĐT túi quần, tới giờ đặt lịch nó sáng đèn rồi ko tắt đi hay bị cọ xát các chức năng trên màn hình Today hay nhảy loạn cả lên :-??

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn mod PhamThanhDat! Cho tớ hỏi mod dùng soft này để tự động chuyển profile có bị tình trạng đến giờ đã đặt lịch thì máy tự động đổi profile, bật sáng màn hình nhưng ko tự động tắt đi nữa (mặc dù trong profile mới chuyển đã đặt Turn backlight off after 30s)? Tình trạng như vậy kéo dài cho tới khi SR máy thì trở lại bình thường, và lại quay lại tình trạng đó khi tới giờ chuyển profile khác... :( Tự động chuyển được profile nhưng lại phải tắt màn hình = tay thì hòa cả làng rùi mod ơi, ko đỡ hơn đc chút nào (mà tớ thì vốn lười + hay quên) thêm nữa tớ hay bỏ ĐT túi quần, tới giờ đặt lịch nó sáng đèn rồi ko tắt đi hay bị cọ xát các chức năng trên màn hình Today hay nhảy loạn cả lên :-??

Bạn phải đặt luôn cái profile đó là off screen thì nó sẽ tắt màn hình khi tự động chuyển thôi mà!