• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

shunlove

Vấn đề về Bluetooth của P1i

Điện thoại P1i của em có cài qobexlistener để tự động lưu vào thẻ nhớ, nay không hiểu vì nguyên do gì mà em chỉ gửi Bluetooth cho người ta được, nhưng khi người ta gửi lưu bluetooth cho em, máy em vẫn nhận dc bình thường nhưng vào thẻ nhớ , thư mục inbox lại không thấy đâu. Trước đây em vẫn xài bình thường nhưng khoảng 1 tháng nay thì nó bị vậy. Em xóa thì máy bảo là cannot unintall. Vậy em muốn hỏi điện thoại của em bị gì, và có cách giải quyết nào không. em xin cảm ơn

tommynguyen1961

Điện thoại P1i của em có cài qobexlistener để tự động lưu vào thẻ nhớ, nay không hiểu vì nguyên do gì mà em chỉ gửi Bluetooth cho người ta được, nhưng khi người ta gửi lưu bluetooth cho em, máy em vẫn nhận dc bình thường nhưng vào thẻ nhớ , thư mục inbox lại không thấy đâu. Trước đây em vẫn xài bình thường nhưng khoảng 1 tháng nay thì nó bị vậy. Em xóa thì máy bảo là cannot unintall. Vậy em muốn hỏi điện thoại của em bị gì, và có cách giải quyết nào không. em xin cảm ơn

tắt máy , khởi động máy lại rồi lấy máy khác gửi lại cho bạn là ok thôi.
Chúc bạn thành công.

tommynguyen1961

sao máy P1i của mình không scan được sóng wifi trong khi máy thằng bạn lại scan được ! Mình đã up firmware mới nhất rùi !! Mong mọi người chỉ dẫn

đôi khi do dt kia chip nhận wifi mạnh hơn p1i nên nó dò dc mà bạn ko dò dc. Bạn nên thừ ở vị trí khác mạnh hơn xem sao. Nếu ở chỗ gần nhất mà cũng không thấy là máy bạn bị lỗi và nên hard reset lại hoặc up lại FW

hoanghai_188

Tình hình la nha em mới bắt wifi, ban đầu còn dùng tốt, wifi lướt vô tư. Không biết ong anh em làm thế nào về cái modem wifi mà,bây giờ con P1i của em không dò ra sóng wifi nữa, e laptop của em cũng thế ( trước kia dò thây bình thường ), trong khi con E71 của ông anh em lại dò được. Em không hiểu.hic

tommynguyen1961

Tình hình la nha em mới bắt wifi, ban đầu còn dùng tốt, wifi lướt vô tư. Không biết ong anh em làm thế nào về cái modem wifi mà,bây giờ con P1i của em không dò ra sóng wifi nữa, e laptop của em cũng thế ( trước kia dò thây bình thường ), trong khi con E71 của ông anh em lại dò được. Em không hiểu.hic

Em hãy cho laptop của em nó dò tự động lại IP xem thế nào? Còn dt thì wifi ko có sóng hay là đã kết nối wifi rồi mà ko vô mạng dc?

hoanghai_188

Em hãy cho laptop của em nó dò tự động lại IP xem thế nào? Còn dt thì wifi ko có sóng hay là đã kết nối wifi rồi mà ko vô mạng dc?

Con P1i của em có dò được sóng wifi của mấy nhà hàng xóm, nhưng wifi của nhà em lại không dò được. Trước đây, wifi nhà em có tên là "DOAN TUAN", không biết ông anh em làm gì với modem wifi mà mang wifi của em bị đổi tên thành "THANH TUAN". Và máy em không dò được wifi mang tên này nữa, trong khi con E71 lại dò được...

bluesight

mới kiếm 1 cái P1i về, hí hửng cài soft vọc!! chạy rất nhanh, ứng dụng chạy mượt & vào nhanh hơn g900 (dù cùng cấu hình). nhưng vọc đi vọc lại đụng vô cái wifi rùi té ngửa:

con P1i này wifi chuẩn b nên em chỉnh chuẩn router thành mixed (phát cả b và g) => nhận đc, có chuẩn WPA-PSK lun, nhưng cả TKIP và AES đều ko thể làm cho em này connect đc !! nếu bỏ pass thì mới vào đc (mà rõ ràng là P1i có hỗ trợ WPA-PSK cả TKIP và AES, nếu ko thì làm sao mình chọn chuẩn để điền key đc.) ngồi cách cái router có 0.5m, vậy mà bắt đc có 1 cột sóng T_T

lúc này quê rùi, xách cáp ra up firmware. CDA là R6G02 => GW 1 phải ko các bác. vậy là yên tâm chơi cái FW mới nhất. xong vào wifi (ko cài cái g hết, sạch sẽ) => 1 cột sóng T_T => hack phone => mod wifi => 1 cột típ. hix hix, thiệt là mún khóc với nó quá. đem ra hơn 1m là "no wireless network found", WPA-PSK vẫn ko hỗ trợ (lại mún khóc)

vấn đề là dù mod wifi hay ko thì sóng vẫn chỉ bắt đc 1 cây và ko vào đc WPA-PSK (WEP thì vào đc, nhưng lap chạy win7 ko nhận WEP mới đau, 3 cái lap trog nhà đều ko nhận)

anh em nào pro khám cái bệnh giùm em cái, ko bik bị cái cc gì (hix tức quá chửi bậy, anh em thông cảm) em đội ơn các anh nhìu lắm

oldtrafford

Bạn dùng viettel phải ko? Mình cũng bị, cái này hình như là do việc giới hạn chương trình JAVA của Sony thì phải.

datinhdao

P1 nhắn tin đăng ký 3G không được?

Con p1 của mình nhắn tin đăng ký 3g không được.
Nhắn dk gửi 888 thì được. Nhưng nhắn chọn gói 3g như Ú thì nó lại báo xai cấu trúc.
Giờ là sao để sửa.
Thank trước.

tommynguyen1961

Con p1 của mình nhắn tin đăng ký 3g không được.
Nhắn dk gửi 888 thì được. Nhưng nhắn chọn gói 3g như Ú thì nó lại báo xai cấu trúc.
Giờ là sao để sửa.
Thank trước.

bạn sử dụng mạng dt nào thì gọi trực tiếp số chăm sóc khách hàng họ sẽ cho bạn cấu hình cài trực tiếp vào máy rất đơn giản mà.

datinhdao

Minh xai mang vina. da goi tong dai, nhan vien ho bao phai nhan tin kick hoat goi cuoc tu dien thoai moi duoc. a con p1 nay nhan tin dang ky gprs cung oai, luc duoc luc khong. con nhan kick hoat goi 3g thi thua, no cu bao xai cau truc tin nhan riet, nhu goi u1 cua vina. nhan u1 on goi 888. ma 888 cu bao xai cau truc tin nhan riet
pos bai bang dien thoai nen khong bo dau duoc. mong mod thong cam.

tommynguyen1961

Minh xai mang vina. da goi tong dai, nhan vien ho bao phai nhan tin kick hoat goi cuoc tu dien thoai moi duoc. a con p1 nay nhan tin dang ky gprs cung oai, luc duoc luc khong. con nhan kick hoat goi 3g thi thua, no cu bao xai cau truc tin nhan riet, nhu goi u1 cua vina. nhan u1 on goi 888. ma 888 cu bao xai cau truc tin nhan riet
pos bai bang dien thoai nen khong bo dau duoc. mong mod thong cam.

Lưu ý lần sau gõ tiếng việt có dấu bạn nhé, không là sẽ bị xoá bài đó.
Vấn đề gửi tin nhắn sai cấu trúc làm sao bạn đỗ tội cho dt dc vì đó là do tin nhắn bạn gửi không đúng cú pháp hay gì đó v.v...
Vần đề này là do bạn chưa nắm rõ cách đăng ký thôi vì mình xài p1i kết nối 3g chày ào ào bằng mobile phone có thấy gì đâu. Chỉ cần gọi tổng đài là họ cho tin nhắn cài tự động để sử dụng dc gprs và 3g thôi. nhưng hình như 2 hôm nay mạng vina đang nâng cấp cái vụ gprs đó.

dengrumingzi

Mình dùng P9, wifi bình thường nhưng cũng có khi ko kết nối được cho dù đứng rất gần chỗ phát. Trong khi Nokia e 66 thì vào được. Chắc P1i và P9 đều có cái "tật" này. Có người nói do wifi của chúng đều theo chuẩn b cũ kỹ.

dengrumingzi

Mình thì chả bao giờ down cái gì bằng Opera mini cả, toàn down bằng trình duyệt mặc định.

bluesight

P1i ko hiểu security của WPA2, nếu set pass thì set WPA-PSK và dùng mã TKIP.

P/S: lifetime wifi của p1i thuộc dạng yếu, tới h chắc cũng xài đc 3-4 năm là ít. nếu cách router 1-2m mới bắt sóng đc là em nó sắp ra đi rùi, và thông báo là hàng này sắp tuyệt chủng (ko có đồ thay T_T ) em mới chạy nửa cái TP.HCM kiếm ko ra đồ thay T_T.

bluesight

opera mini ko down dc cái g đâu. nhưng trình web mặc định là opera mobile nên chả cần lo, cứ point qua đó mà down.

bluesight

vấn đề ở chỗ nếu SIM mới (khoảng 1-2 năm) thì ko cần set vì nó tích hợp sẵn service rùi. có rùi set nữa đương nhiên là fail ^^ . chỉnh cấu hình gprs rùi lên web thử coi đc ko là biết liền. nó set sẵn gói data0 thì phải, thuê bao 0đ, xài nhiu tính nhiu!

p/s: nếu set sẵn gprs thì cũng ko cần set nữa vì operators tự chuyển qua 3G hết rùi