• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

dotuanbinh

Hỏi về cách kết nối w950i với PC

mình có 1 máy w950i và w200i , mình cắm cáp kết nối với máy tính
sau khi cắm thì ở điện thoại hiên lên cho mình 2 sự lựa chọn là file transfer và phone mode
Mình chọn chế độ File Transfer để kết nối điện thoại với PC như 1 cái USB , nhưng mình chọ rồi vẫn không làm cách nào để vào trong điện thoại bằng PC được , mình đã thử ở cả 2 máy PC mà vẫn vậy , vậy bạn nào chỉ mình cách kết nới PC với điện thoại của mình như 1 cái USB để dễ dàng copy các file dữ liệu với nhau được không
mình xin cám ơn

doananh

mình có 1 máy w950i và w200i , mình cắm cáp kết nối với máy tính
sau khi cắm thì ở điện thoại hiên lên cho mình 2 sự lựa chọn là file transfer và phone mode
Mình chọn chế độ File Transfer để kết nối điện thoại với PC như 1 cái USB , nhưng mình chọ rồi vẫn không làm cách nào để vào trong điện thoại bằng PC được , mình đã thử ở cả 2 máy PC mà vẫn vậy , vậy bạn nào chỉ mình cách kết nới PC với điện thoại của mình như 1 cái USB để dễ dàng copy các file dữ liệu với nhau được không
mình xin cám ơn
Bạn làm như vậy là đúng rồi đó. Nó sẽ hiện thêm lên một ổ, và bạn sử dụng ổ đó như một USB.
Có điều nhiều khi máy tính nó không nhận (mình cũng không hiểu tại sao nữa) cái máy của mình lúc mới mua về mình phải cắm đi cắm lại mấy lần. Rồi từ đó đến giờ được luôn. ( cái W950i của bạn thì chắc là được còn W220i thì mình không biết có được không)
Bạn nên kiểm tra lại cáp và chỗ cắm USB xem có bị lỏng không?
Chúc bạn thành công

dotuanbinh

cám ơn bạn nhé . Mình nhớ ngày xưa mình cắm con w950 mấy lần mới được , giờ cắm nó cứ khó khó thế nào ấy :-?? , w200i nó cũng có chế độ USB như w950i , nhưng không thấy hiện lên thêm ổ nào , khó hiểu quá 8-|

panrai

Super V.I.P
cám ơn bạn nhé . Mình nhớ ngày xưa mình cắm con w950 mấy lần mới được , giờ cắm nó cứ khó khó thế nào ấy :-?? , w200i nó cũng có chế độ USB như w950i , nhưng không thấy hiện lên thêm ổ nào , khó hiểu quá 8-|

:)):)):))w200i bạn cấm vào thì bạn phải mở chương trình mobimbile của NOKA bản 3.4 nó sẽ thiện ra sau đó bạn chép nhạc vào là ok,mình đã cài máy con rùi điều ok,bạn lảm thừ nhé chúc bạn thành công=D>=D>=D>

dotuanbinh

tên chính xác của chương trình là Mobimbile hay là mobimobile hả bạn , sao w200i cũng có phần File transfer nhanh ( kiểu USB ) nhỉ

natta

Sử dụng Internet qua kết nối bluetooth với máy tính

Kết nối điện thoại và PC qua bluetooth.

Vào network connections và enabled Bluetooth Network

Vào my Bluetooth Places và chọn view devices in range

Chọn điện thoại của bạn trong danh sách

Nhấn chuột kép vào Personal Ad-Hoc User Service, biểu tượng Bluetooth sẽ chuyển sang xanh lá

Vào điện thoại ... chọn Internet connections rồi chọn the Groups tab và chọn Edit nhóm "Internet" - chọn add new account và đánh dấu kiểm Ad-Hoc Bluetooth PAN chọn tiếp Ad-Hoc BT PAN và chuyển priority thành 1.

Bạn đã bật Bluetooth PAN, nếu bạn vào trình duyệt và mở trang mới thì sẽ có cửa sổ cho bạn chọn BT device mà bạn muốn dùng,tên là tên PC của bạn.

Bước trên bạn có thể làm cách khác bằng cách tạo Bluetooth Internet PAN connection mới trong Internet Connections - đặt tên cho nó - Chọn PC của bạn trong thẻ Device - lưu và đưa nó vào internet profile. sửa Group để đưa Priority của nó là 1.

backbedboy

Fix dùm mình lỗi GPRS của W950i

Mấy bữa nay vào GPRS thì toàn bị nó báo lỗi "could not remote sever" , mặc dù lúc trước vẫn vào được . Mình đã tìm đọc nhiều trang rồi , cũng có nhiều người hỏi cái này mà ko ai trả lời được hết . Mong các bạn giúp đỡ

backbedboy

không đâu bạn , mình bỏ sim của mình qua máy khác thì vào vô tư luôn . Chứng tỏ bệnh này do máy . Bạn nào biết giúp mình với

hoang_555

Tớ cũng bị y như cậu, lúc đầu vào mượt lắm, nhưng sau đó đứt mất, híc có ai jup với

Boykinhdi

tắt máy khởi động lại là ok hết,nếu không dùng chế độ phone mode đó,cái này do máy bị chậm nên ko đọc được giữ liệu đó mà.:D

backbedboy

chỉ cụ thể được không vậy bạn , máy mình ko chậm đâu , rất nhanh . Cài đặt web bằng wizzard thì nó cũng báo lỗi ko download setting được , cài qua SMS thì nó nhận settting toàn là chữ (thay vì cấu hình để save ) .Mình đuối với cái lỗi này luôn rồi

doananh

chỉ cụ thể được không vậy bạn , máy mình ko chậm đâu , rất nhanh . Cài đặt web bằng wizzard thì nó cũng báo lỗi ko download setting được , cài qua SMS thì nó nhận settting toàn là chữ (thay vì cấu hình để save ) .Mình đuối với cái lỗi này luôn rồi
Có thể máy bạn bị lỗi rồi khi cài GPRS qua SMS, bạn thử khởi động lại máy xem sao....

Còn vấn đề vào truy cập Web hoặc các ứng dụng qua GPRS thì thỉnh thoảng nó bị như vậy (không biết tại máy hay tại mạng nữa) nhưng mình thường dùng theo cách thủ công là chuyển máy sang chế độ Flight mode rồi lại chuyển lại Phone mode thế là nó lại được khỏi phải khởi động lại máy hì hì

Mình cũng hay chat qua P990i và dùng mạng Vinaphone kết quả rất ok chỉ lâu lâu nó bị hâm hâm như của bạn thôi thế là lại làm theo cách thủ công đó hi hi. Bạn thử làm xem sao

Chúc bạn thành công...:)):))

Boykinhdi

Có thể máy bạn bị lỗi rồi khi cài GPRS qua SMS, bạn thử khởi động lại máy xem sao....

Còn vấn đề vào truy cập Web hoặc các ứng dụng qua GPRS thì thỉnh thoảng nó bị như vậy (không biết tại máy hay tại mạng nữa) nhưng mình thường dùng theo cách thủ công là chuyển máy sang chế độ Flight mode rồi lại chuyển lại Phone mode thế là nó lại được khỏi phải khởi động lại máy hì hì

Mình cũng hay chat qua P990i và dùng mạng Vinaphone kết quả rất ok chỉ lâu lâu nó bị hâm hâm như của bạn thôi thế là lại làm theo cách thủ công đó hi hi. Bạn thử làm xem sao

Chúc bạn thành công...:)):))

ý của mình là vậy đó bạn doananh đã nói hết rồi,con w950 của mình thỉnh thoảng cũng khùng như vậy làm như trên là ok:D

backbedboy

mình đã khắc phục được lỗi ngớ ngẫn này rồi , đơn giản là chỉ việc chuyển qua flight mode , sau đó chuyển lại phone mode là xong , còn tắt máy hay nạp lại FW cũng không thể khắc phục được. Thank các bạn đã giúp đỡ .
Nice day !!!

MrSuper

Bác ơi em làm đúng như bác thì máy tính báo là "no local bluetooth device detected" trong khí em click vào m-Router thì lại kết nối với máy em đc.Thế nghĩa là sao ạ.

kenpham

mình vào wifi, dò được sóng rồi, nhưng khi vào web toàn báo lỗi can not connect to the local server. chẳng hiểu sao P990i vào net lai khó thế
dùng bluetooth thông qua PC đã có adsl thì tải RSS được, nhưng vào web vẫn bị vậy. các bạn chỉ giúp với

doananh

mình vào wifi, dò được sóng rồi, nhưng khi vào web toàn báo lỗi can not connect to the local server. chẳng hiểu sao P990i vào net lai khó thế
dùng bluetooth thông qua PC đã có adsl thì tải RSS được, nhưng vào web vẫn bị vậy. các bạn chỉ giúp với
Lại một vấn đề của P990i nữa đây, khi bạn dò được sóng Wifi rồi thì bạn chọn vào nó rồi chọn Connect nhé...(rồi nó báo Connected là được). Khi nào cái biểu tượng của Wifi (cột sóng đó) sáng lên và quả cầu nhấp nháy thì lúc đó bạn vào Web ok.

Và thỉnh thoảng những chỗ sóng không ổn định thì bạn phải vào thử 1, 2 lần gì đó. Mình đã thử Wifi con P990i nhiều chỗ rồi, nói chung nếu sóng tốt là vào Web phà phà luôn không khó đâu:D

Chúc bạn vui vẻ với Chiến hạm dòng P này nhé=))=))=))

nguyenlam1105

Vậy có nghĩa P990i sóng wifi kém hả bác, định đổi từ con O2 Stealth sang con này dùng thử, nếu sóng wifi thế chắc phải suy nghĩ lại, O2 stealth sóng wifi good lắm.