• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

NokuaN70

Well-Known Member
sao ko thấy ai giúp vậy trời ?forum có ma sao...

Bạn sử dụng trình duyệt web nào? Opera mini hay mặc định? Nếu là Opera min thì vào Menu\Tool\Setting và đánh dấu chọn ở dòng Mobile view. Còn trên trình duyệt web mặc định do có một số web kg hỗ trợ xem bằng di động, nên khi vào những web đó bạn nhìn phía dưới cùng của màn hình sẽ thấy thanh trượt, bạn kéo thanh trượt đó qua bên phải để xem nội dung ở bên phải, hoặc kéo thẳng trên màn hình cũng dc.

Posted via Mobile Device

fantomat2005

thế bác nào biết có trang web nào hỗ trợ chat yahoo trực tuyến cho trình duyệt web cho điện thoại (như opera mini chẳng hạn) điện thoại không. Mình vào yahoo.vn thì nó đòi phải caì adobeflash.
Không biết UIQ có phần mềm nào tương tụ adobeflash không nhỉ

mystudy1980

Dear Doan Anh và tất cả,
mình cũng bị trường hợp là lúc truy cập thì biểu tượng GPRS nhấp nháy, trong khi ở đó có wifi và đang mở wifi, nghĩa là thông qua GPRS chứ ko fải là wifi!
mình cũng đã làm như bạn hướng dẫn:
vào Tool/ connection manager
thì nó có 4 dòng theo thứ tự như sau:
Ad-Hoc Bluetooth PAN
---------log---------
DefaultWifiAccount
Mobifone MMS
mRouter USB​

mình vào tab connection mgr và vào settings/ internet accounts như bạn nói, tiếp đó là vào tab group/ internet, thì nó hiện ra các dòng theo thứ tự sau:
Add new account
---------------------
---connection priority---
1. SEMC GPRS
2. Mobifone MMS​
mình ko tìm thấy defaultWWife đâu cả(để set quyền ưu tiên cho nó), nên vào hàng chữ trên cùng " Add new account" để tìm, nhưng vào " add new account" thì nó hiện ra list những wifi mà trước kia mình đã truy cập (ở nhà hàng, cafe, k/sạn, 1 công ty nào đó...). Nói chung là ko thể set cho wifi priority #1 được!
p/s: trước kia thì dùng wifi rất ok, ko hiểu sao sau này nó lại GPRS, và lại còn hay có lỗi là: cannot locate the remove server!
anh em nào thông thạo cái này giúp mình với
* máy P990i, đã đổi CDA R6E28, GW2.
add new account
----------
connection priority
1.vina-gprs
2.VINA GPRS
3.VINA GPRS
anh em nào giúp mình và bạn ngothinuong này ko?
máy mình là CDA 162007/2 R6E28

sonsbv

add new account
----------
connection priority
1.vina-gprs
2.VINA GPRS
3.VINA GPRS
anh em nào giúp mình và bạn ngothinuong này ko?
máy mình là CDA 162007/2 R6E28

wifi hay GPRS đều nhấp nháy quả cầu như nhau cả. Do vậy, muốn biết bạn đang truy cập theo hình thức nào thì chọt vào hình quả cầu đang nhấp nháy. Dòng đầu tiên sẽ là hình thức bạn đang truy cập. Các máy đều mặc định thứ tự ưu tiên là wifi.

mystudy1980

wifi hay GPRS đều nhấp nháy quả cầu như nhau cả. Do vậy, muốn biết bạn đang truy cập theo hình thức nào thì chọt vào hình quả cầu đang nhấp nháy. Dòng đầu tiên sẽ là hình thức bạn đang truy cập. Các máy đều mặc định thứ tự ưu tiên là wifi.
thanks sonsbv

alextran195

nếu mình dùng iskoot_skyper hoặc fring thì vào gprs nào hả bạn viettelChat hay viettelInternet? cước phi bao nhiêu bạn nhỉ?

O9xx19xx29

nếu mình dùng iskoot_skyper hoặc fring thì vào gprs nào hả bạn viettelChat hay viettelInternet? cước phi bao nhiêu bạn nhỉ?

Các phần mềm chat hay kết nối khác - nên chọn v-internet
Cước phí tùy thuộc gói bạn đăng kí là bao nhiêu ( hiện này vịt teo có rất nhiều gói cước gprs khác nhau )

quocdatuce

"Em đã làm đúng các bước như trên và con P990i của mình đã kết nối được với máy tính qua WIFi nhung khi vào Wep nó báo lỗi Could not locate remote server bác nào biết lỗi này chỉ em với

Em có chup ảnh báo lỗi đính kèm, các bác giúp em với em muốn lướt Wep qua
Wifi của laptop quá."

máy của em cũng bị tuơng tự bác đã chỉnh được thì chỉ em với. thanhs!:-??

assassjin01

ông anh lập topic cho tui hỏi cái sao tui cài gprs ok rồi mà vẫn hok vào đc web :( cứ "could not locate remote sever" thế nên tôi cũng hok bít khắc phục lỗi of nó ntn nữa ông bít chỉ dùm tui với :(:)((
còn cả
GPRS attached
logon faild
ai chỉ em cách khắc phục lỗi này cái

Chỉnh sửa cuối:

ngoisaole

ông anh lập topic cho tui hỏi cái sao tui cài gprs ok rồi mà vẫn hok vào đc web :( cứ "could not locate remote sever" thế nên tôi cũng hok bít khắc phục lỗi of nó ntn nữa ông bít chỉ dùm tui với :(:)((
còn cả
GPRS attached
logon faild
ai chỉ em cách khắc phục lỗi này cái
:-?:-?
lỗi của bạn là do sai cấu hình cài đặc thôi. nếu viettel thì soạn tin nhắn với nội dung " D P990i" gởi đến 191 để nhận cấu hình rùi chọn viettel_gprs ở vị trí ưu tiên số 1 rồi khởi động lại là được.
ps\mình xài p1i sau khi gởi yêu cầu lấy cấu hình thì nhận được 3 tn ko hiểu nội dung, cuối cung phải gởi "D W950i" mới được, nếu p990i của bạn cũng gặp trường hợp như mình thì làm thử như vậy nhé chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

"Em đã làm đúng các bước như trên và con P990i của mình đã kết nối được với máy tính qua WIFi nhung khi vào Wep nó báo lỗi Could not locate remote server bác nào biết lỗi này chỉ em với

Em có chup ảnh báo lỗi đính kèm, các bác giúp em với em muốn lướt Wep qua
Wifi của laptop quá."

máy của em cũng bị tuơng tự bác đã chỉnh được thì chỉ em với. thanhs!:-??
Nếu mình đoán không nhầm thì bạn dùng đầu wifi ở nhà phải không, và cài đặt chế độ bảo vệ mật khẩu là TKIP và ASE hoặc bảo mật là ASE , bạn vào cài lại chế đô bảo vệ là WPA TKIP là vào ngon lành ngay.

thangbom3584

huhu,help me!! máy em sau khi up firmware thì ko kết nối wifi được,search thì vẫn tìm thấy mạng nhưng khi connect thì luôn báo ko thể connect được,trước khi up FW vẫn dùng wifi dc,ai giúp e!!

hakhanhp990

sóng wifi của p990 ko kém đâu bạn ơi,tuy là chuẩn b nhưng lướt web hay down phim về ok lắm!mình đang xài mà

huhu,help me!! máy em sau khi up firmware thì ko kết nối wifi được,search thì vẫn tìm thấy mạng nhưng khi connect thì luôn báo ko thể connect được,trước khi up FW vẫn dùng wifi dc,ai giúp e!!

bạn hãy thủ restar lai xem sau, minh hồi đó khi up firmware lan đầu cũng bị như vạy nhung khi khởi đông lại và vào wifi lại có binh thwowng

Nguyen_Minh

Anh đã cài lại tài khỏan wifi chưa? Up firm xong là mất hết luôn đó

Posted via Mobile Device

trklong

Các bạn cho mình hỏi thăm chút xíu về wifi của con P1i, mình ra quán cafe thì vô wifi vô tư, nhà mình có gắn 1 cái wifi khi Scan thì không thấy sóng trên điện thoại mà cũng không tìm được wifi luôn. Kết nối máy tính xách tay thì vô tư. Bạn nào biết lỗi gì xin chỉ giúp, thanks

Nguyen_Minh

Các bạn cho mình hỏi thăm chút xíu về wifi của con P1i, mình ra quán cafe thì vô wifi vô tư, nhà mình có gắn 1 cái wifi khi Scan thì không thấy sóng trên điện thoại mà cũng không tìm được wifi luôn. Kết nối máy tính xách tay thì vô tư. Bạn nào biết lỗi gì xin chỉ giúp, thanks

Nghe lạ quá ha. Anh thử cài 1 cái PM khác để search wifi xem. Như cái handywi ấy. Thực sự thì em cũng ko bik rõ về cái này lắm đâu

rockdanh

G900 của mình đã gặp trường hợp này, bạn disable wlan rồi anable trở lai, nếu scan không thấy thì off restart lại nếu không được nữa thì master reset lại.

Garfield_2111

Mình dùng w960i vào wifi khóa có pas thì được nhưng chỗ k có pass thì không vào được mà chỗ ý vẫn vào được bằng iphone. Ah cái w960 nó báo connected nhưng k vào được mạng.