• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME

Status
Không mở trả lời sau này.

hakkinen

bác hakkinen thử test giúp em xem trò Yugi Oh có chạy được trên giả lập PS1 không vậy. em làm đủ mọi cách rồi mà không chạy được. đã có 1 bác test games này và chạy được trên FPSEce 0.90.0. nhưng em tìm mà không thấy bản đấy đâu. đay là links trò này http://game.sieuhay.com/page.php?p=7

Game Yugi Oh này mình chạy trên Uni ok mà, nhưng vào đến bên trong mình đến 1 đoạn k biết ấn gì để qua, mà k phải bị treo nhé. Tại chưa chơi game này bao giờ nên k biết

rock2u

em cũng dùng UNI mà. bác sử dụng nút X để chạy các đoạn Video. có phải đoạn bị dừng là đoạn có một người Ai Cập cổ cầm đèn soi lên tường không hả bác. Trên PC thì ấn X một cái là qua đoạn đấy ngay nhưng trên PPC của em thì bị đứng nguyên tại đó, đã có lần chờ 10 phút mà cũng không thấy nó chạy được

hakkinen

em cũng dùng UNI mà. bác sử dụng nút X để chạy các đoạn Video. có phải đoạn bị dừng là đoạn có một người Ai Cập cổ cầm đèn soi lên tường không hả bác. Trên PC thì ấn X một cái là qua đoạn đấy ngay nhưng trên PPC của em thì bị đứng nguyên tại đó, đã có lần chờ 10 phút mà cũng không thấy nó chạy được
Uh, đúng rồi đó. Bạn thử nghiên cứu cách converter file save trên máy tính để chuyển qua PPC xem. Bạn chơi trên PC đến đoạn nào ghi card được thì dùng phần mềm dưới đây convert lại file save đó thành định dạng cho FPSEce (*.mcd), thử xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

rock2u

chơi được rồi bác ạ. mỗi tội hơi giật tí dù đã overclock lên 624. cảm ơn bác nhìu

hachillies

Các bác cho em xin lại mấy bản tsubasa nhé. Link trên này bị die hết rồi. Newbie hok bik kiếm ở đâu hết. Thanks các bác nhiều.

khiconbn1

mấy anh ơi ,cho em xin link dow game Tây du ký , loại đi cảnh , trên máy ps1 hoặc Ps cung được , cám ơn nhiều

ndkhanhsky

các bác có thể chỉ cho em phần mềm giả lập GBA nào chạy tốt nhất trên O2 XDA NEO được không ???? Hiện tại em đang dùng PocketGBA nhưng thấy nó giật quá

hakkinen

các bác có thể chỉ cho em phần mềm giả lập GBA nào chạy tốt nhất trên O2 XDA NEO được không ???? Hiện tại em đang dùng PocketGBA nhưng thấy nó giật quá

Bạn thử dùng Morphgear nhé, đã đưa lên ở mấy trang trước đó, chịu khó tìm nhé. Có gì thắc mắc cứ post lên mọi người cùng chia sẻ!

ndkhanhsky

Bạn thử dùng Morphgear nhé, đã đưa lên ở mấy trang trước đó, chịu khó tìm nhé. Có gì thắc mắc cứ post lên mọi người cùng chia sẻ!
cảm ơn bạn ,mình đã down về và sử dụng nhưng tình trạng giật khi chơi game .gba vẫn còn,thậm chí còn nặng hơn PocketGBA nữa,chắc có lẽ cái O2 NEO của mình cấu hình yếu,vậy bạn có thể kiếm cho mình cái giả lập nhẹ hơn được không

hakkinen

cảm ơn bạn ,mình đã down về và sử dụng nhưng tình trạng giật khi chơi game .gba vẫn còn,thậm chí còn nặng hơn PocketGBA nữa,chắc có lẽ cái O2 NEO của mình cấu hình yếu,vậy bạn có thể kiếm cho mình cái giả lập nhẹ hơn được không

Thực ra tốc độ game còn phụ thuộc vào việc bạn chơi game j nữa. Có những game GBA rất nặng, yêu cầu tới gần 30Mb RAM trống, nên k thể chơi nuột được. Tất nhiên tốc độ 1 phần cũng do phần mềm quyết định, nhưng k nhiều trong trường hợp này. NEO dùng chip TiOmap thì đúng là kém thật, bạn đã thử OC chip lên chưa???

ndkhanhsky

Thực ra tốc độ game còn phụ thuộc vào việc bạn chơi game j nữa. Có những game GBA rất nặng, yêu cầu tới gần 30Mb RAM trống, nên k thể chơi nuột được. Tất nhiên tốc độ 1 phần cũng do phần mềm quyết định, nhưng k nhiều trong trường hợp này. NEO dùng chip TiOmap thì đúng là kém thật, bạn đã thử OC chip lên chưa???
mình chưa hiểu lắm về việc OC chip,mình nghe nhiều người nói rằng OC chip lên là hại chip nên chưa dám OC

hakkinen

mình chưa hiểu lắm về việc OC chip,mình nghe nhiều người nói rằng OC chip lên là hại chip nên chưa dám OC

Đúng là dùng lâu thì sẽ hại, nhưng mỗi khi chơi game thì OC lên 1 chút cũng k sao, cũng cải thiện được kha khá đó. Nói chung khi OC có thể sẽ làm máy k ổn định, dễ SR, nhưng còn tuỳ bản ROM nữa. Mình dùng Uni OC với các bản ROM WM6 rất ok, k có vấn đề gì, tất nhiên khi OC thì sẽ tốn pin hơn

vitcotdn

Có bạn nào gửi cho tớ cái link MorphGear v2.4.0.9 với, cái link ở đây tiêu mất rồi:((

triquang

Các bác cho em hỏi với...Có ai chơi cái FSPE 0.96 beta để chơi thử Final Fantasy VII chưa vậy? Em dùng con O2 Atom Life 624MHZ mà sao chơi nó bị chậm kinh khủng và không có nghe được nhạc (nó cứ nghe âm thanh "TẠCH TẠCH" khó chịu lắm ko ra nhạc gì hết).
Bác nào chơi được chỉ em với.

hakkinen

Các bác cho em hỏi với...Có ai chơi cái FSPE 0.96 beta để chơi thử Final Fantasy VII chưa vậy? Em dùng con O2 Atom Life 624MHZ mà sao chơi nó bị chậm kinh khủng và không có nghe được nhạc (nó cứ nghe âm thanh "TẠCH TẠCH" khó chịu lắm ko ra nhạc gì hết).
Bác nào chơi được chỉ em với.

Mình dùng Universal chip 520Mhz chơi ngon lành nhé, k khác j trên PS luôn, 1 phần là do mình dùng thẻ 150x, chứ trước đây dùng thẻ 45x thì chơi cũng hơi chậm. Cách nén file bằng Pocketiso để chơi có tiếng thì bạn tham khảo bài ở mấy trang trước nhé. Mình dùng Uni chơi FF7 rất ngon đó, cũng có thể 1 phần là do driver VGA chuẩn hơn. Chúc thành công!

traibuon

Các pác ơi đã có FSPE 0.1 chưa. Đợi lâu lắm rùi mà chưa thấy động tình gì cả

hakkinen

Các pác ơi đã có FSPE 0.1 chưa. Đợi lâu lắm rùi mà chưa thấy động tình gì cả

Nhân vật chủ lực trong dự án FPSEce hiện đang bị bệnh, sức khỏe rất kém nhưng người ta k chẩn đoán được là bệnh gì, anh ấy k thể sử dụng được máy tính. Hi vọng là bản 0.1 chuẩn vẫn sẽ ra mắt, rất hi vọng.

SerieA

huhu E tìm toét hết cả mắt mà chả thấy bro nào post cái trò chơi trên đĩa mềm hồi xưa, E chả nhớ tên nữa, chỉ nhớ tên tiếng Việt là Mộc đế 4, Robot4, và Songoku đi bàn ý .. mấy trò đấy hồi còn học cấp 2 E nghiện lắm :(( Bro nào giúp E tìm đc k ạ ^^

Status
Không mở trả lời sau này.