• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME

Status
Không mở trả lời sau này.

phongred

hic mình chơi Morph Gear Rom contra kg thể nào vửa chỉa súng xéo lên vừa bắn dc hix, mình bấm tên màn hình vậy sao choi dc, có nghĩa là kg dc bấm 1 lúc nhiều nút hixx

axim51v

tôi đã test tất cả các chương trinh giả lập trong chủ đề này nhưng không sử dụng đc chương trình nào (tôi dùng con O2 EXEC) nhớ mấy trò nấm lùn,subasa qáu,các bác giúp em.hình như bác Phạm Quang cũng dùng EXEC thì phải,giúp em với nhá.

MrTrung

tôi đã test tất cả các chương trinh giả lập trong chủ đề này nhưng không sử dụng đc chương trình nào (tôi dùng con O2 EXEC) nhớ mấy trò nấm lùn,subasa qáu,các bác giúp em.hình như bác Phạm Quang cũng dùng EXEC thì phải,giúp em với nhá.

Cụ thể là hiện tượng của máy thế nào ?? Tôi thấy khi tôi thử Game chơi rất tôt mà. Tôi cũng đã thử qua Exec roài. Nhưng nếu có vấn đề gì bạn cứ PM cho mình qua diễn đàn hoặc qua YM cung dc. boyhongaivip@yahoo.com.cn.

SoFasttt

Có bác nào có cấu hình tối ưu hóa cho Global và SNES Module của MorphGear ko ah chia sẻ với mọi người đi. Hix, em dùng O2 IIs, tắt tiếng đi thì game chạy rất mượt, nhưng bật tiếng lên 1 phát là khung hình giảm điên cuồng luôn, thậm chí là chỉ xấp xỉ 10fps, chậm như rùa luôn mặc dù đã OverClock lên tận 475 :(. Mà chơi mấy game RPG đỉnh ko có sound thì coi như mất 3/4 cái hay rồi :(

axim51v

bạn có thể dùng pocketnester bản 0.7 dùng cho 02 lls cực chuẩn,mình đã test rồi,lên google seach nhé,free.

fantomaskl

hôm nọ mình down cái giả lập Ps1 cho ppc, cài xong, tạo file rom xong nhưng sao không thể chơi được, chắc do cái file rom nặng quá, load mãi không xong ?

SoFasttt

bạn có thể dùng pocketnester bản 0.7 dùng cho 02 lls cực chuẩn,mình đã test rồi,lên google seach nhé,free.

Hix, bác ơi, em đang nói giả lập SNES cơ mà, Pocketnester như chỉ dùng cho NES thôi bác ah :)

hôm nọ mình down cái giả lập Ps1 cho ppc, cài xong, tạo file rom xong nhưng sao không thể chơi được, chắc do cái file rom nặng quá, load mãi không xong ?

Bác chú ý là đã nén cái Rom lại chưa ? có 1 công cụ tên là ISOconvert thì phải đi kèm với cái giả lập PS1 đấy, bác thử xem. Em thì chưa thử vì thấy SNES nó còn chán đời thế đòi chạy PSI chắc cà giật luôn quá :(

winters

PPC mà chơi được PS1 nữa ha bác :|. Em chưa tưởng tượng được cái màn hình bé tẹo của PPC thì chơi PS kiểu gì ( trong khi PC Pen3, thậm chí PenIV chơi còn có khi giật :| )

Làm gì cóa bạn ơi, ngày trước mình còn nhớ cái máy PenII (200MHz) còn chơi giả lập Resident Evil 2 được nữa mà chỉ tội thỉnh thoảng hơi bị giật, và coi phim hình đi trước tiếng. Cái máy XDA II hiện nay tốc độ xung nhịp của nó là 400 MHz và XDA IIs là 514 MHz.

MrTrung

Tam Quốc Chí

Game này thì khỏi bàn roài :D:D:D:D:D:D
Game thể loại chiến tranh thời cổ.
Dùng bằng ngôn ngữ tiếng Hán.
Trong phần download phía dưới có kèm theo soft các bạn cài vào là chơi OKe.

Download tại đây: PDAVIET.NET

ongcugia312

em dùng chương trình giả lập GBA , sao chạy Rom thì nó báo là không đủ bộ nhớ , em phải làm gì đê khắc phục lỗi này.

kenpham

bạn phải để RAM trống khoảng trên 16Mb để chạy chương trình giả lập

kodut

các anh có thể chỉ cho em chỗ down soft giả lập của máy trò trên gameboy Advance GBA và Playstation 1 dc ko ? và cho em hỏi làm sao để down game trên PDAviet dc a. ? em vô download toàn báo là ko có quyền

Status
Không mở trả lời sau này.