• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
[28-Sep-2008] Manila 2D-style Comm Manager (Opal Comm Manager 2.7.1.8)
Có 5 màu cho giao diện này,các bạn tải về từ 4share,file lớn nên không đính kèm được.

DOWNLOAD:

greatbal_M2D_blue_HTC Opal CommManager 2.7.1.8.CAB
greatbal_M2D_green_HTC Opal CommManager 2.7.1.8.CAB
greatbal_M2D_red_HTC Opal CommManager 2.7.1.8.CAB
greatbal_M2D_yellow_HTC Opal CommManager 2.7.1.8.CAB
greatbal_M2D_grey_HTC Opal CommManager 2.7.1.8.CAB

minhanh_03

Cho em hỏi một câu nha:cái comm manager manila 2D này mình cài vô thẻ nhớ được chứ ạ?

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi một câu nha:cái comm manager manila 2D này mình cài vô thẻ nhớ được chứ ạ?

Được chứ bạn,nhưng tốt hơn để hệ thống họat động thêm ổn định và nếu máy bạn xài có cấu hình mạnh thì nên cài trên Device.Comm mamager này có thể cài riêng lập chứ không bắt buộc đi cùng giao diện Manila 2D.
Hình kèm theo là mình cài trên thẻ nhớ cho máy Kaiser và ROM Garmin.DK.3(no Manila).

cupa345

Mình đã dùng thử cái này trên Trinity(rom v44) thấy tuyệt vời quá,đã có cách nào cài trên dòng mày khác chưa các bạn,hp6828 chẳng hạn:)

tienha

hehe e đã dùng thử trên atom life k dám nói là mượt mà nhưng cũng tương đối ổn,ram ít wa' còn có 14mb :(

NhatToai

Super V.I.P
Update 17(29/9/2008_0.10) Manila 2D.Giao diện blue.
Fixed lỗi và tối ưu các khóa reg từ các version trước.
Các bạn nên cài đặt mọi thứ trước khi thiết lập phiên bản này để có sự hoạt động tốt hơn.

Download links:

RAPIDSHARE

MEGAUPLOAD

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Sưu tầm thêm một Skin khá cầu kỳ cho Manila 2D.

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/149272885/BlueGalaxy.zip.html[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

tampham

Công nhận sài cái này hao pin thật, nhwng mà đẹp quá không cưỡng lại được:|

lonebeast

Mình đã dùng thử cái này trên Trinity(rom v44) thấy tuyệt vời quá,đã có cách nào cài trên dòng mày khác chưa các bạn,hp6828 chẳng hạn:)
Cái này thì cũng mong các bạn cứ mạnh dạn cài trên các dòng máy khác rồi thông báo cho mọi người cùng vọc, bạn ạ!

ancola66

Super V.I.P
Bác cho hỏi phiên bản này có gì khác so với phiên 0.9 không vậy
Phiên bản này không có gì thay đổi về giao diện, tốc độ mà chỉ sửa các lỗi để tương thích với các dòng máy được tốt hơn thôi. Nếu máy bạn dùng phiên bản v0.0.9 mà đã chạy tốt thì không cần update :

thanhbinh123

mình thấy pm rất đẹp nhưng test thấy chạy chậm quá không bằng smart touch có thế chuyển qua lại dễ hơn

ancola66

Super V.I.P
Một số kinh nghiệm khi cài đặt phần M2D version 0.1 với những máy không phải là HTC

( Đã được thử nghiệm nhiều kiểu cài đặt trên P535 của tôi)

* Muốn khả năng cài đặt thành công cao thì phải HR trước khi cài đặt

* Những file bắt buộc phải cài đặt chỉ cần 4 file :

1. ManilaCompatibleSharedDLL.cab
2. ContactFix.cab
3. M2D-Beta-0.10.cab
4. Manilla2D_HTC_Patch.CAB

* Muốn dùng thêm phần xem ảnh thì cài thêm các file sau
1. Album_Video_fix.cab (by ravest)
2. HTCAlbum.cab
3. Fullscreen_Player.cab

* Muốn dùng thêm phần quản lý audio thì cài các file sau :
1. 2d_Audio_manager
2. Audio_Booster

*Tương tự như thế muốn dùng phần mềm nào thì bạn cài thêm các phần mềm tương ứng tuỳ theo nhu cầu của bạn. Chỉ cần lưu ý là cài theo đúng trình tự và SR cũng theo đúng trình tự như file hướng dẫn (Mặc dù có thể các bạn không cài hết lần lượt từ đầu đến cuối)
* Những phần mềm nào bạn không cài đặt thì về sau bạn chỉ cần cài thêm phần mềm HTC HOME CUSTOMIZE đã đưa ở trên để tắt những tab tương ứng đi là OK

*Tóm lại để phần mềm chạy đuợc thì chỉ cần 4 file cab tôi đã nêu ở mục đầu tiên

Kinh nghiệm này nhằm giúp cho các bạn chạy phần mềm đỡ tốn ROM và RAM

Status
Không mở trả lời sau này.